Tin tức Đã tìm ra thủ phạm lock bộ nhớ.

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi Nguyễn Thế Hùng, 8 Tháng mười một 2013.

1. MinXotic9x

MinXotic9x Active Member

2. Justyleo

Justyleo Active Member

mình thấy lý do bác đưa ko khả thi lắm? lte2 ra mắt lâu rồi, đc 2 năm tuổi rồi, tại sao trước kia ko 1 ai mắc phải lỗi này, mà giờ mới bị?? xung điện thì từ xưa tới nay rất nhiều người sạc qua đêm rồi thì vừa sạc vừa dùng sao ko thấy có lỗi này trên diễn đàn từ trước?

3. Justyleo

Justyleo Active Member

vừa quất 1 e với tiêu chí ngon bổ rẻ, mà giờ thấy nhiều lỗi như thế này đâm hoang mang quá? chả biết nguyên nhân đích thực là do cái gì để mà tránh hix

4. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

Vay la kon tte2 cua e no nam trong cai benh nay roi gio e no dang bi vut so mot cho\: bat nguon len logo la tat

5. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Bán xác đê

6. hailungdanh

hailungdanh Member

nge anh bạn nój thế chắc để bán hàng xách tay cho đắc khách phảj ko

7. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

vừa lúc tối e lại bị unclock máy một phát hú vía. đầu tiên là nó báo lỗi chương trình màn hình ( tối om + dòng tiếng anh), khi tháo pin bật lại là lá la...màn trắng xóa + xin nhập mã để khởi động máy:eek::eek::eek: (mã ??????) tưởng là chết thêm e nữa ..nhưng e tắt máy vào recovery up thẳng lại rom đang sài trong máy( ko cần wipe) reboot xong thì máy nó lại trở về tình trạng là lại sd được. triệu chứng e vừa mô tả nó có phải là bị khóa bộ nhớ hệ thống ko vậy để e biết đường tránh nghịch dại llaafn nữa.

8. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

khi nào em mang máy ra bác hùng sửa dùm cái wifi bắt kém e sẽ mang theo xác e kia theo nhượng lại cho bác luôn ( e là người vừa gọi điện cho bác lúc chiều mà):rolleyes:

9. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

tiện đây bác hùng cho e hỏi là hiện tượng khi áp tai vào máy có tiếng ""dè dè"" nhỏ là do loa trong có vấn đề hay do anten thu phát vậy + sửa lỗi wifi bắt yếu thì thiệt hại có nhìu lắm ko?? tuần này được nghỉ lúc nào e sẽ qua chỗ bác luôn.

10. mikan293

mikan293 New Member

Lỗi này theo mình thấy 100% ko phải do phần cứng,mình có thằng bạn bị lỗi này vài lần rồi up lại rom backup là lại dùng ok chả vấn đề gì cả.Mình nghĩ lỗi này như kiểu máy của bạn trc đó đã có ai đó encrypt bộ nhớ lại(Con ss của mình thấy có chức năng đó) mỗi lần rs là nó lại hỏi pass(Giống như đặt pass bios win ý).Còn nguyên nhân ư,mình ko biết rõ nhưng khả năng cao là máy bị khóa từ bên Hàn họ đem về cài rom và dùng được,khóa theo MAC thì thay phần cứng 100% là được,còn chữa phần mềm thì cũng hên xui,hên nó ko xác thực dc MAC với nhà mạng thì cũng ko khóa lại dc tái phát thì ko đoán dc.

11. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

Cảm ơn những chia sẻ của bác.

12. Dragulia

Dragulia New Member

Lỗi này theo mình do nhà mạng lock khả năng rất lớn, theo dõi bữa giờ các máy bị khóa liên tục trong những ngày gần đây.
    Nếu do các nguyên nhân khác thì chắc không trùng hợp đến mức nhiều người bị trong cùng 1 khoảng thời gian ngắn.

13. breakfaxt

breakfaxt Member

bác Hùng ơi trước em có con LTE2 đen nghi lock bộ nhớ mang qua bác bác trả về bảo chết rom, con đấy giờ vứt đi hả bác? có cách nào chữa không?

14. s2kelvin

s2kelvin Active Member

Chữa đc rồi. 5lít nhớ

Gửi từ cục gạch đen xỳ của °•★•Lee♥Kelvin•★•°

15. vuonghongtien90

vuonghongtien90 Active Member

Em cũng ko hiểu, sau 1 thời gian im ắng, giờ máy lại thi nhau chết cả 1 đống. quá trùng hợp

16. Nguyễn Thế Hùng

Lỗi ram nhé bạn. Bán xác thôi bạn à.

17. Nguyễn Thế Hùng

Vẫn tạch mà bạn. Không phải thi nhau đâu, chỉ là người bị thì dồn lại mới lên nói thành ra như kiểu rộ lên

18. vuonghongtien90

vuonghongtien90 Active Member

Bác cho em hỏi, hôm trước em dính, sau đó em up lại rom gốc qua rec vv, phát đầu nó sống lại, đc 2 tiếng thì quay về bệnh cũ, kdz phát ( nhưng giữa chừng báo lỗi Wparam:100) thế là treo restart logo lte, nhấn tổ hợp VL+,HOME,POW ra hình cờ lê với hàn xẻng, làm quả kdz vẫn lỗi nữa, h bấm cái gì cũng vào download mode, liệu có sống nổi ko bác, máy em đưa ra hà lội rồi

19. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

có lẽ vậy trước up rom tùm la tùm lum có sao đâu . bây giờ ai còn máy để mà dùng vọc vào là chết nhe răng ra đấy đừng có dại tôi 2 kon lte2 đang nằm chết mất xác rồi đấy.

20. hieu quoc

hieu quoc Active Member

Cái này trước mình cũng bị, đem qua MSmobile thua, đem qua Thienminhmobile thua. Cuối cùng nhờ thienminhmobile đổi main, bù tiền. Hix, thua thật đó bạn. Lấy Bõ đa năng cứu, câu dây cũng đầu hàng.