Đôi điều tâm sự của thứ 6 ngày 13 !!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi tuan.yfc, 13 Tháng mười hai 2013.

1. tuan.yfc

tuan.yfc Active Member

Sáng nay rảnh rỗi , không phải làm cũng ko phải học , tranh thủ làm cốc coffee ngắm phố , lướt qua vài cái diễn đàn công nghệ , lgviet.com là địa chỉ đầu tiên , thấy có chút cảm xúc , nên làm vài dòng gọi là tâm sự riêng , mong ae đừng gạch đá :)

Bản thân e cũng chỉ là 9x đời đầu thôi , cũng chân ướt chân ráo bước vào cái làng công nghệ may rủi này , cũng đã gặp những người tốt thực sự , nhưng cũng gặp qua những thành phần chỉ mong sao đời chỉ gặp có 1 lần ; cũng đã trải qua cái cảm giác thèm thuồng , khát công nghệ ( e sinh viên thôi mà ) .

Cảm giác lần đầu tiền cầm tiền xương máu đi mua đt , cái đầu tiên là Nokia E63 , cảm giác thật tươi mới , khi mà trước đây vẫn luôn cầm cục gạch 1202 thì cái cảm giác đầu tiên cầm đồ công nghệ nó thật phấn khích các bác ạ , sướng lắm .

Sau 1 năm gắn bó thì cũng đã rơi vào tay kẻ khác , cho gấu mượn đt để gọi , đang gọi , có mấy chú trẩu chạy qua giật mất , haizz , biết sao , kỉ niệm buồn vui cũng theo người :laugh:

Sau đó 2 tháng là ôm tiền đi mua E71 , hồi đó nghĩ cũng ko cần thiết lắm cái gọi là iPhone nên chỉ bt vậy thôi , cũng là hàng mua lại , cũng là chỗ người quen nên cũng ko cẩn thận test gì cả ,hôm đó e lại phải trực ở công ti nên để tiền ở nhà cho thằng cu e nó đi lấy giúp , thôi thì ng quen mà , lo gì , về nhà thì thấy 2tr3 để lấy E71 dựng , thay vỏ , thay xương r` tùm lum toé loe lên , cảm giác cũng có chút hụt hẫng , thấy khó tin vào đời quá , thôi thì tặc lưỡi cho qua , coi như mình ko bh gặp lại thằng đó nữa và nó cũng chỉ ăn đc mình 2tr3 là hết .

1 năm sau thì ôm tiền đi mua iPhone 4 , cảm giác nó sướng lắm các bác ơi , có bác nào có chung cảm xúc với e thì chung vui cùng e lúc đó . Cũng trang trí vs ốp case các loại , dán diếc các loại , xong r` nói chung là sướng , 1 từ sướng mà thôi , nghĩ là nếu ko cần thiết gì nhiều nên cũng chỉ dừng lại ý định ở iPhone 4 mà thôi . 2 tuần sau cầm 4s của th bạn thân , cảm giác mới lại ùa về . Và phía sau như nào chắc cũng ko cần nói , để cho các bác tự đoán :laugh:

Nửa năm sau , công việc kinh doanh khó khăn , thua lỗ cũng có , lê lết vật vã cũng có , đành đóng cửa , trở về với công việc lên lớp như mọi khi . Mọi thứ tự do công sức mà có cũng theo thời gian đội nón ra đi vì các khoản nợ ; và iPad , iPhone cũng cứ thế đội nón mà đi , ko 1 lời từ biệt .

2 tháng sau , cũng có thể gọi là tạm ổn sau việc trả nợ , mọi thứ dần đi vào cái gọi là dĩ vãng , c.sống dường như cũng bình yên . Vào 1 sáng , cũng coffee , cũng bình yên như này và ở 1 bàn ngồi cạnh , e đã được thấy 1 cuộc sum họp của Android . Đoạn này e xin nói rõ chút : từ trước cho đến khi e phải bán 4S thì e vẫn cứ là Symbian hoặc iOS , và tất nhiên , e rất bất ngờ với những gì Android làm được . Hề , ko Cydia , ko Jailbreak , ko phải can thiệp quá sâu cho với những người mới sử dụng . Nhưng ! Lối tư duy gò bó và chịu bó buộc trong những cái cho sẵn là ko phù hợp với e . Cũng hùng hục lên google học check choác , tham khảo các tính năng , thú thật là vịt nghe sấm các bác ạ .

Và,

Cho đến 1 ngày , ông ẻm chơi cùng vác về 1 chiếc đt có in bên ngoài : LG LTE 2 và khoe máy mới . Và cứ thế là e đến với LG đấy các bác ạ , 1 chiếc đt đúng nghĩa là điện thoại , ko cần thiết phải trào lưu hay xu hướng show hàng gì mới mẻ cả . Tất cả chỉ là gói gọn trong 2 từ " Điện Thoại " . Và e đã rước LTE 2 , và e rất vui vì điều này :inlove:

Và biết đến Lgviet , có lẽ là e ko còn cảm thấy đơn độc nữa r` :)

Nhiệt tình và vui vẻ , đó có lẽ là quá đủ để nói về lgviet .

Xin chân thành các bác đã đọc topic của e , thứ 6 ngày 13 vui vẻ :x3:

2. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

Em cũng biết cái cảm giác cầm đồng tiền mình kiếm chắt chiu đi mua đt là ntn ah.:cry:,vừa run vừa sướng nhưng lại sợ, sợ là đồng tiền mình mãi mới kiếm được là đầu tư cho sở thk lại k được như mình tưởng tượng ạ.tuy nhiên cũng chỉ dừng ở em PRADA thôi ah.hehe,CHúc bác vui với niềm đam mê của mình;);)

tuan.yfc thích bài này.
  3. nobita.pro88

nobita.pro88 Active Member

ngày xưa với nokia N70 là vô đối với mình còn bây giờ thì biết tìm sự vô đối đó ở đâu nhỉ
    một năm ra chục siêu phẩm chẳng biết nên chọn em nào
    mình đã hiểu ra rằng :hãy hài lòng với những gì mình đang có =>thật là vô đối 1488229_1442527819300678_1304858118_n.jpeg

tuan.yfc thích bài này.
  4. tuan.yfc

tuan.yfc Active Member

Đó là toẹt vời ông mặt trời bác ợ :rolleyes: Sau bấy nhiêu năm , cảm hứng với điện thoại vẫn ko thay đổi , thanks bác :D
    Con người vốn có bản chất tham lam mà bác :D