Chia sẻ Đôi lời khách hàng về cửa hàng MSmobile.

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi tunglam95, 6 Tháng chín 2013.

1. louiszhang

louiszhang Member

PR kinh thật. Tháng 10/2013 mà đi mua con này 5tr6 .... Có nhầm ko đấy . Mình mua tháng 12/2012 brandnew là 5tr chẵn ( hàng đảm bảo rin ) . Thế chẳng hóa tự nhận mình bị chém đẹp ah .

Thinh.apd, xuanduc89 and thachthuv like this.
  2. vanchienvp89

vanchienvp89 Active Member

giá bên MS tốt hơn thì lại càng hay.

xuanduc89 thích bài này.
  3. xuanduc89

xuanduc89 Member Staff Member

em nó mua lâu rồi giờ rì viu lại mà bạn

Gửi từ LG-F240L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

4. nguyenanh07

nguyenanh07 Active Member

Con LG đời đầu của mình là LTE2 và hiện giờ vẫn đang dùng được thời gian gần 1 năm rưỡi là mua tại MSmobile. Mình ở BMT nên chuyển NH rồi cửa hàng chuyển phát vào.

Sau mua con LTE2 khoảng 3 tháng mình vô tình ụp mặt em nó xuống sàn, nứt mặt kính. Đen ko thể tả. AE nào sinh hoạt box LTE2 bên tinhte trước đây chắc biết. Tại lúc đó anh lamhoangvt cũng mới ra đi cái màn g pro thì phải, mình cũng trong số những người ủng hộ anh lamhoangvt. Cái máy mình thì gửi nguyên con ra MSmobile thay màn rồi cửa hàng lại gửi vào cho mình. Cho đến nay máy vẫn sử dụng tốt.

Mình không biết các bạn khác thế nào chứ riêng mình thì thấy MSmobile làm ăn uy tín, đáng tin cậy. Nay mình quyết định tiếp tục làm em G2 ở MSmobile luôn nhưng tiếc quá đang hết hàng.

5. maithang215

maithang215 Active Member

Lúc đầu thì mình cũng nghĩ MSmobile như bác ... Nhưng sau đợt mua LTE3 gần đây nhất thì mình đã suy nghĩ lại... cửa hàng nào cũng như nhau cả thôi ... đều vì lợi nhuận cả? càng nhiều càng tốt.. haizz.
    Giờ mình rút ra 1 kinh nghiệm.. muốn mua hàng ngon ... hãy bỏ nhiều tiền ... chấm hết ạ!

6. maithang215

Ah quên! Còn phải thêm là mua lúc máy vừa mới ra bên Hàn được vài tháng ý? vs cả mua lúc giá máy còn càng cao càng tốt...
    Hơn 10 triệu hàng xách tay ý? Thì mới mong được máy ngon ... haizz .

p/s: Đừng cố mua máy đã có tuổi đời 1 năm .. và giá chỉ còn khoảng 5triệu ... lúc đó các cửa hàng nói máy mới 100% giờ mình cũng ko còn tin nưa rồi ... kể cả MSmobile ....đừng hỏi tại sao. .... mình ko trách ai... chỉ trách mình ko cẩn thận.. đã bị dính.. Haizz

7. Vũ vu vơ

Vũ vu vơ New Member

:D bác nói vậy ko hoàn toàn đúng đâu ạ . giá cả này phụ thuộc vào thị trường mà bác . khi ra sản phẩm mới hoặc bị cạnh tranh thì nhà sản xuất sẽ có những chiến lược riêng của họ và giảm giá sẽ là điều tất yếu mà bác

8. maithang215

Giảm mấy thì giảm .... khuyến mãi mấy thì khuyến ....... đừng mong thấp dưới giá buôn bác nhé .... Phải có lãi ... Làm ăn mà ...
    Vậy đừng có quá tham rẻ ..... Rẻ quá vậy mà họ vẫn có lãi đó .... nghi ngờ ko?

9. Mr. Kòy

Mr. Kòy New Member

Vậy chắc bạn k hiểu về công nghệ thì phải
    Sản phẩm nào chẳng phải giảm giá dần, ở đây nhập rẻ thì họ bán rẻ, k có lời chẳng ai làm cả, còn về sợ hàng cũ ý, cửa hàng người ta bảo hành 12 tháng và 1 đổi 1 trong 1 tháng thì có cũ rích cũng vẫn yên tâm.
    Sản phẩm tốt nó bán ra đắt rồi khi thành hàng đại trà thì công ty người ta phải giảm giá đi để còn bán đc, và theo lẽ tự nhiên là cửa hàng cũng sẽ giảm thôi.
    Quan trọng là cách họ chăm sóc khách hàng và chế độ bảo hành mà thôi!!

dongnhan00 and xuanduc89 like this.
  10. maithang215

Haizz ... chác bạn chưa qua bên Hàn rồi .... mình thực tế bên đó ... chưa bao giờ có cái giá thấp hơn ở Việt Nam đâu bạn ... mình ko hiểu các thương gia làm kiểu gì nếu cứ buôn đồ mới rồi về mà bán rẻ hơn được ...
    Duy chỉ có máy mới ra thì các thương gia bán chuẩn ... tầm trên dưới 10tr thì ngon ..
    Nhưng máy khoảng 1 năm tuổi - mới 100% mà có 3 triệu ... 4 triệu thì ko có đâu bạn .... Bên Hàn ng ta cũng ko cho ko đâu.... trừ khi hàng ăn cắp .. @@!

11. Mr. Kòy

Mr. Kòy New Member

Người ta làm ăn uy tín rồi bảo ăn cắp :laugh:
    Bạn có nghĩ đồ gì giữ
    giá mãi đc k? Đồ tầm trung thì giá tầm trung thôi, nói vậy hóa ra cả VN này lấy đồ giả đồ lậu hết àk?
    Mua đồ thì cần fải tham khảo giá tất cả mọi nơi, bạn có thấy nơi nào đó có giá chênh lệch quá lớn k? Hay chỉ chênh lệch chút giá để đc hưởng chế độ bảo hành tốt hơn thôi?

12. Xâm Lạnh

Xâm Lạnh Active Member

Em ở tân gia lai hôm 13 vừa rồi đặt 1 e G2 docomo ở MS, mình thật sự cảm thấy rất hài lòng. Máy đẹp, mới đúg như cam kết. :) ae nào ở xa cứ ra ngân hàng mà đặt ( ko cần tài khoản đâu ), máy đc bọc rất cẩn thận

13. hai_te

hai_te New Member

Mình rất yên tâm về chất lượng cũng như thái độ phục vụ của MS, vì mình đã mua ở đấy 3 lần rồi :oops:

14. Nfozi

Nfozi New Member

Mình ở HP, Cũng đang tính mua G2 Docomo ở MS. phân vẫn mỗi đoạn nhỡ máy có lỗi, bảo hành hay sửa chữa gửi xa như vậy cũng phiền. mà MSmobile ở HP đóng cửa rồi còn đâu. :((

Xâm Lạnh thích bài này.
  15. hai_te

hai_te New Member

Cái đấy em cũng không biết nữa bác ạ. Lần này đang đợi tiền để làm em G2 Docomo ở MS đây :giggle:

16. badman469

badman469 Active Member

Mua 4 con lte3 cho mình và bạn bè dùng....hàng chuẩn,đến nay vẫn chưa có em nào hỏng hóc j ,máy vọc vạch up rom suốt vẫn sống nhăn răng...hoàn toàn tin tưởng msmobile...

Sent from my LG-F260S using Tapatalk

17. Xâm Lạnh

Xâm Lạnh Active Member

% lỗi là rất thấp. E ở gia lai ko no thì thôi bác lại no :)

18. anhvu79

anhvu79 Member

Tôi thì đánh giá cao MS mobile ở chỗ hỗ trợ cài room miễn phí cho mọi người (không nhất thiết phải mua máy tại cửa hàng). Ai đến trước làm trước, không ưu tiên khách mua máy của cửa hàng. Cứ như Lê nin trong hiệu cắt tóc ý. Mua 1 em Lte3 ở đây tháng 5 năm ngoái gần 6tr, đã lên đời máy khác nhưng máy cũ giờ chủ mới vẫn dùng tốt

19. hai_te

hai_te New Member

Mới mua em G2 Docomo ở MS sau bao nhiêu ngày ấp ủ:giggle:
    Phải nó là tuyệt vời :oops:

20. thang_langbam

thang_langbam Member

tớ là tớ không cần biết thương gia nào uy tín, cứ rẻ là mua, mua rẻ mà vẫn ngon là cả 1 nghệ thuật các bác ạ. khi mình không biết kiểm tra, test máy thì chấp nhận nghe theo nhau vào những chỗ đc cho là uy tín để mua với giá cao, đc BH dài cho yên tâm. nhưng cũng cái máy các bạn mua giá cao đấy thì mình lại mua đc giá thấp hơn cả hơn 1 củ mà vẫn dùng lâu dài như các bạn. vậy nên, có chia sẻ ở đây thì nên chia sẻ kinh nghiệm chọn máy cho nhau biết, cách phát hiện thương gia bán hàng tạp nham, lẫn lộn cả hàng Hàn, cả hàng móng cái, thẩm quyến, Ví Dụ: cửa hàng có cái biển to đùng: DIEN THOAI HAN QUOC, mà đi bán cả các loại LUMIA, SONY, BB, G2 DCM... thì các bạn nghĩ sao? trong khi đấy bên Hàn đâu có bóng dáng của những loại này đâu cơ chứ, vậy thương gia uy tín là ai?