Hỏi Đang ở 4.1.2 với rom V3. quay về 4.0.4 thế nào?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi locthaiba, 17 Tháng tám 2013.

1. locthaiba

locthaiba New Member

Chào cả nhà. Tình hình là trước đây mình dùng 4.0 ICS. Hôm nọ có nghịch dại, dùng CLEAR MASTER gỡ bỏ app EMAIL gốc nên bị lỗi. Định tự up rom nhưng thấy phức tạp quá, nên mang ra cửa hàng. Thấy nhiều người khen rom SPR V3 và anh chủ cửa hàng cũng bảo thế nên up rom đấy. Qua 2 ngày trải nghiệm V3 mình có nhận xét so với 4.0.4 trước đó như thế này :
    -Ưu điểm: 1. Đỡ nóng máy hơn, cảm ứng mượt hơn. tuy nhiên tốc độ xử lý có vẻ chậm hơn
    2. Themer đẹp hơn
    3. Có thêm ứng dụng chỉnh sửa video và chạy nền ứng dụng + đo tốc độ 3g( tuy nhiên 3 cái này quá đơn giản và người dùng 4.0.4 có thể tải các app này trên Chplay)
    4. Sử dụng được Blutut và đọc được danh bạ từ sim
    Nhược điểm:
    1.Pin quá kém ( lướt web liên tục từ 100% về 10% trong vòng 2h30'. Trước ở 4.0.4 là 3h50'. Với độ sáng như nhau là 15% và các cài đặt khác như nhau)
    2.Chụp ảnh quá kém so với trước
    3.Khi xạc hay bị loạn cảm ứng. Có ai gọi tới là ko đổ chuông và không nhận xạc nữa luôn.
    4. tốc độ 3g kém hẳn. Ở 4.0 khi
    hết 500M Mimax vẫn xem Youtube bình thường. Nhưng sang bản này là nhịn. Ở bản 4.0 mình thấy nó báo 3g màu vàng và chỉ được 2 cọc, kiểm tra mạng thấy kiểu kết nối là UTMS3. sóng còn khỏe gấp mấy lần bản này ( nó báo 3g màu xanh dương và được 4-5 cọc lận, kiểu mạng thì chỉ UTMS). Thỉnh thoảng mất sóng 3g.
    5. Thanh hiển thị Ram báo rất ảo. rõ ràng trống rất nhiều. Nhưng khi mình chỉ cần vào 1 ứng dụng nhẹ nào đó thôi là Khoảng trống Ram tụt thảm hại.
    Từng đó thôi cũng đủ thôi thúc mình muốn quay về 4.0.4 ICS như lúc trước. Mình muốn hỏi là mình đã tải bản snake 1.4 vào thẻ nhớ rồi. chỉ việc up như bình thường hay có phải làm thao tác j nữa không, có phải chỉnh baseband không và chỉnh như thế nào?
    Nếu không up rom thì với SPX V3 thì phải flast baseband như thế nào để sóng 3g khỏe?
    Xin cảm ơn cả nhà.

Các file đính kèm:

2. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Bạn up bằng recovery bình thường nhưng trước khi flash phải để chế độ mạng ở 2G/3G Only nếu ko về 4.0 có thể bị lỗi ko chuyển mạng được:cool:

3. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Trước khi up từ rom 4.1 về 4.0 bất kỳ
    Lưu ý chuyển mạng về 2G/3G tự động ( 2G/3G auto ) rồi hay up nhé
    Nếu ko sẽ bị lỗi ko chuyển đc mạng ( chết dí ở 2G hoặc 3G )

Up bt thôi

*** SphinX V4 Test 2 ***

nttnn175, ichankeo and linhdon9x like this.
  4. noescape

noescape Active Member

chỉ cần lưu ý để chế độ auto 2g/3g và up qua rec như các rom bt khác, mình cũng thích snake nhưng sóng kém quá mà ko có cao thủ nào giúp

5. locthaiba

locthaiba New Member

Bạn bảo Snake sóng kém là sao. mình thấy sóng khỏe mà. Hay là trước kia cửa hàng up cho mình rom j ấy. Là ICS mà sóng sánh 3G hay 2G đều khỏe, Pin trâu. Chỉ mỗi ko bắn được BLUTTOOTH
    Cứ thế là up bình thường thôi hả cả nhà. Bản SNAKE 1.4 không phải chỉnh gì nữa ạ? Mình tưởng là phải chỉnh Flast baseband hay j nữa cơ mà. Thế theo cả nhà SNAKE 1.4 đã là tốt nhất của 4.0 chưa? Cửa hãng xa quá không thì mình cũng qua hỏi là họ up rom gì mà hay vậy. Mình thì chỉ cần 3G khỏe, Pin lướt 3G tầm 3h là chấp nhận được.

6. noescape

noescape Active Member

mình up sóng 3g toàn 2 đến 3 vạch lâu lâu mới 4 vạch ko full đc mặc dù đứng ngoài trời

7. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

sạc hay bị loạn cảm ứng là do sạc đểu nhé, thay nhanh còn kịp

8. Giovotinh

Giovotinh Đột tử

Thế trước kia bạn dùng rom nào vậy cho mình xin link với...rom này ngốn pin quá....

9. caophilam

caophilam Well-Known Member

Cái vụ sạc với cuộc gọi của bác mình xài ko bị nhé , pin v3 minh cũng cảm thấy kém hơn 4.0 nhưng ko đến nỗi như bác ít cũng đc 3h . Bác coi lại cục sạc ko thì chuẩn bị thay cảm ứng khà khà . Theo mình thì bác kdz lại 4.0 rồi up snake cho khỏi lỗi lặt vặt .

10. tungbi2610

tungbi2610 Well-Known Member

bạn chủ Topic tự sửa lại tên bài viết - tên bài viết của bạn quá dài nên làm vỡ khung mục đăng bài của diễn đàn - lần sau rút kinh nghiệm ko nên để quá dài ... Thanks ... !!!

11. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

Theo mình thì 2.3 không bằng 4.0 . 4.0 không bằng 4.1 về độ mượt và pin 4.1 cũng trâu hơn 4.0. Chụp hình và sóng 2G 3G cũng không kém hơn 4.0.chỉ duy nhất 4.1 nhận cuộc gọi hơi derlay chút thôi.có lẽ máy bạn bị loạn cảm ứng do cục sạc hoặc rom bị lỗi.

12. maru

maru New Member

- Đồng tình với quan điểm của bác chủ. Máy em chủ yếu nghe gọi và check mail nên cần pin trâu, trước mua về up đại lên V3 mà thấy cuộc gọi bị lag và delay quá. Đợi V4 xem sao không được em cũng về thử 4.0 như bác nói, chứ mấy cái phần mềm gì đó em không ham và Chplay cũng có mấy apps đủ dùng.

13. minh mũ đỏ

minh mũ đỏ Active Member

Chính xác hơn là để gsm/wcdma preferred nhé. Em từng để auto và về đến snake thì dính 2g....

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app

14. minh mũ đỏ

minh mũ đỏ Active Member

Về lí là thế nhưng không phải lúc nào cũng thế bác ạ. Ics-jb có nhiều lib và các thứ xử lí phức tạp hơn nên chậm hơn gb 0,025s~1s. Chẳng qua có các hiệu ứng animation nên thấy mượt và đẹp thôi

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app