Hỏi Đang cân nhắc mua Optimus G, cần hỏi một số vấn đề, mong mọi người giúp gấp

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi anonymous309, 27 Tháng tám 2013.

1. anonymous309

anonymous309 New Member

Chào tất cả

Trước đây mình toàn xài hàng Sam (s2, note 2...). Nhưng giờ em S2 vừa mới rơi vỡ màn hình rồi, nên phải đổi điện thoại mới. Sau khi cân nhắc túi tiền và nhu cầu thì thấy Optimus G là phù hợp nhất. Tuy nhiên đang lăn tăn một số câu hỏi sau:

1. Các bản Optimus G F180 S/L/K khác nhau như thế nào. Theo kinh nghiệm cá nhân từ Samsung thì thấy dòng S thấy sóng sánh có vẻ ổn, và ít lỗi hơn. Không biết LG thế nào. Ai có kinh nghiệm xin giải đáp giúp.

2. Mua Optimus G ở cửa hàng nào trong tpHCM là tốt (Đang nhắm máy second-hand tại didongviet). Ai đã có kinh nghiệm tại đây xin chia sẻ. Cá nhân mình không thích các cửa hàng nhỏ hay các thương gia nhỏ lắm. Các vị này thường bảo hành ngắn, hết thời gian là phủi tay chối bỏ trách nhiệm. Hoặc ai biết một cửa hàng nào làm ăn tốt (bảo hành chừng 3 tháng) thì giới thiệu với mình

3. Tình hình pin của Optimus G như thế nào. Thời gian sạc đầy mất bao lâu (trước đây có mua Lu6200 cho thằng em, nói chung là thất vọng toàn tập với vụ pin. Optimus G là dòng cao cấp nên chắc chắn tốt hơn. Nếu ai có kinh nghiệm dùng rồi xin chia sẻ

4. Quên mất còn một vấn đề nữa là tính mình hơi ẩu nên hay đánh rơi điện thoại (con S2 ăn đất chừng 10 lần rồi nên hi sinh). Thấy con Optimus G này cũng có vẻ mong manh dễ vỡ quá. Ai có cao kiến gì không? Ốp lưng? dây?...

2. LêDũng96

LêDũng96 Well-Known Member Staff Member

Anh like_android tư vấn này.

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app

3. DuyDang87

DuyDang87 New Member

1. S/K/L khác nhau cái nắp lưng thui ,sóng sánh thì hầu như tất cả các rom đều fix đc hết rồi
    2. Mình cũng mới mua 1 em like new ở DDV ở Hoàng Văn Thụ ,lần đầu dính phải 1 em bị lỗi nghe gọi nt ,đem lên đc đổi ngay con khác (vẫn vui vẻ nhiệt tình) ,dịch vụ hậu mãi tốt ,chỉ có điều làm mắc công tới lui hơi bực mình :D
    3. Nếu chỉ nghe gọi nt ,ko wifi ,ko mở 3G có thể em nó sống sót đc 2 ngày ,mình sạc 4 tiếng mới đầy mà nghe anh em trên đây nói chỉ tầm 2h15p đến 2h30p là đầy (chắc dính phải sạc lô) .Đang thử cọng cáp khác nếu vẫn 4 tiếng thì tý lên đó làm căng bắt đổi sạc khác mới đc
    4. Nghe anh em nói rất dễ vỡ từ màn đến lưng ,nên cẩn thận khi sử dụng ,màn hình 2500k ,mặt lưng 800k :laugh: nên xài flipcover cho an tâm

anonymous309 thích bài này.
  4. tauthichmi1004

tauthichmi1004 Member

mấy bản HQ này co quick translater ko ta???

5. ۩๖ۣۜSmile♫9x۩

۩๖ۣۜSmile♫9x۩ New Member

( S2 quá bền luôn, hồi trước mình dùng từ túi quần hạ cánh xuống sân bay bê tông liên tục chỉ xước viền thôi:alien: Con G đẹp zậy mà lấy ốp đập vào thì hơi khoai nhỉ? có mua thì mua ốp lưng trong suốt ấy, thấy trên đường Lê Văn Sĩ có bán

6. linh_cb

linh_cb Member

theo mình nhận xét sau 1 tuần sử dụng e nó như này.bản nào cũng đc.logo nắp lưng thì bản nào cũng đc.vì khi dùng ốp lưng là hết coi logo luôn. cấu hình mạnh.pin thì đc h1.5 ngày vì mình hay đánh game.còn chưa rơi nên chưa biết,nhưng nghe nói màn rất dễ vỡ:laugh:

7. ۩๖ۣۜSmile♫9x۩

۩๖ۣۜSmile♫9x۩ New Member

hay chiến game mà pin được hơn 1 ngày cơ á? Ngày bác chiến game mấy tiếng, onl hay off mà Pin trâu bò thế:eek:

8. shiro betto

shiro betto Member

game off đồ họa 2D

9. trihuan

trihuan Moderator LGVIET.COM

anh like gà thì biết j mà tư vấn :D like_android

10. trihuan

trihuan Moderator LGVIET.COM

pin cũng đc, dùng wifi thì đc tầm 6 tiếng , bật màn hình cũng tầm trên 5 tiếng

11. ducth151

ducth151 New Member

em G này bắt buộc phải dùng ốp vì:
    - 2 mặt kính, fly 1cái là đi toi hơn củ
    - nắp cam lồi, có ốp giảm sước kính
    Về pin thì nghe gọi bình thường, wifi đọc báo, facebook, youtube nghe nhạc đc 1 ngày hơn.
    Game thì test thử game 3d từ trên 90% xuống 15% đc khoảng gần 4 tiếng.:D

12. LêDũng96

LêDũng96 Well-Known Member Staff Member

thế là quá ngon r

13. linh_cb

linh_cb Member

mình thì ko chơi thường xuyên! có khi chỉ khoảng 1 tiếng,rồi bận khi rảnh lại chơi.chắc là khoảng 3tiếng\ngày.vì những lúc đang rảnh rỗi 1 chút mới chơi.ko chơi liên tục đc.và mình chơi game off thôi! và mình cũng thấy 1 điều là thời gian chờ chủa pin cũng tốt.l

14. ۩๖ۣۜSmile♫9x۩

۩๖ۣۜSmile♫9x۩ New Member

mình đang test bản thinking s4. quá bất ngờ vs thời gian chờ của pin. để qua đêm không mất % nào luôn. :sleep:

15. phongsupaman

phongsupaman Member

Pin khá trâu,mình chơi game nhẹ đc cả sáng liên tục vẫn còn 30%,sạc trong hơn 2tg,sóng ngon,mỗi khoản cam hơi nhạt

16. Vanvuong

Vanvuong Member

Mua một con ở ddv, mua 7tr8 và bán 5tr sau 1,5 tháng sử dụng ( bảo hành mất 1 tháng), pin sụt khủng khiếp, hàng lướt ( chỉ biết sau khi đã bán), bạn nên chọn kỹ, quan trọng nhất là ktra imei xem có phải hàng ăn cắp kg, với lại nếu mua g thì mình nghĩ nexus 4 cũng là 1 lựa chọn, hàng xt bây giờ cao lắm cũng 7tr thôi

17. PigSo

PigSo Active Member

sao bác mua xách tay optimus G mà tới tận 7tr8 dữ vậy...hàng 2hand hay là brandnew hở bác

18. minh080694

minh080694 Member

Chắc a mua lâu lắm rồi à,thấy giá bao mắc
    Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

19. sensationxe7768

sensationxe7768 Member

cũng đang cân nhắc giống bác chủ 2pic và e băn khoăn thêm 1 điều là optimus G bản quốc tế với bản nội địa hàn khác nhau những gì ạ.nếu mua thì nên mua bản quốc tế hay bản nội địa

20. darin

darin Active Member

như nhau.cơ bản bạn có bao nhiêu tiền thôi.lg g hàn hay có hàng dựng

Sent from my LG-SU640 using LG Việt mobile app