Điều khiển TV bằng LG G Pro

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi trinhnv, 7 Tháng năm 2014.

1. trinhnv

trinhnv Member

Hôm nay ngồi uống nước chè và xem thời sự trên ti vi với các anh ở cơ quan thì cái loa ti vi nhỏ quá nên mọi người loay hoay tìm cái điều khiển để bật to lên nhưng mãi không thấy. Mình thì nghĩ cái GPro chỉ điều khiển được các ti vi thế hệ mới thôi nhưng mà thử điều khiển cái ti vi cổ ở đây lại được mới hay chứ. Lúc đấy ha oai phết vì các anh toàn dùng Iphone 5 với 5s mười mấy triệu lại chả có chức năng này. Nhưng lại k chỉnh được đầu K+. Đã anh em nào thử điều khiển đầu K+ bằng Gpro chưa nhỉ? Mình tìm mãi mà không thấy.

2. tony bui

tony bui Member

nghiên cứu xem cái đầu đó dùng tần số gì rồi kiếm cái hãng nào cùng tấn số má tới :D

3. Anbinh_kubin

Anbinh_kubin New Member

Em cung co thu qua, hinh nhu chi dieu khien duoc TV thoi, khong dieu khien duoc dau ky thuat so

4. luvpuca

luvpuca New Member

Tivi thế hệ mới hay cũ thì nó cũng vẫn nằm chung trong 1 dải sóng đấy nên việc bác điều khiển đc cái tv cổ đấy cũng là chuyện bình thường như cân đg hộp sữa :D còn cái vụ đầu K+ là của bọn Opentel model 40d hay d40 j` j` đó, cái remote đi kèm của LG thì ko có source của bọn này, cũng như mấy cái điều hòa Midea hay Panasonic ở 1 vài cty. cái này bác phải phải tham khảo thêm 2 thằng

1> IR Universal Remote
    2> Smart IR Remote - Universal IR

thằng thứ 2 dùng hay hơn, có chức năng học :rolleyes: tuy nhiên cả 2 đều ko ổn định lắm, thi thoảng vẫn bị FC văng ra ngoài :eek:

5. quan11294

quan11294 Member

mình còn koh dùng dc cái chức năng này koh hiểu tại sao . kể cả về rom gốc cùng koh dùng dc . thử đủ mọi loại tivi rùi

6. Đức Linh

Đức Linh Active Member

Máy của bạn hỏng cổng hồng ngoại cmnr, khổ thân, có cái hay để nghịch thì hỏng mất.

Ở công ty mình có mấy mợ chết rét suốt ngày tắt điều hòa rồi cất điều khiển, từ hồi dùng gpro ==> .. này thì tắt này...:giggle:

hientth thích bài này.
  7. btoannt

btoannt Member

máy của mình cũng bị giống như bạn f240l dùng rom sphinx 14.4, nó chỉ khiển được khi mình dí vào cách TV khoảng 1 gang tay, khả năng đèn led hồng ngoại bị già yếu rùi. bạn có thể check nó bằng cách chỉa nó vào một cái camera đang bật của điện thoại khác rồi bấm, xem thử trên màn hình camera xem nó có sáng lên không, nếu không thì led IR tèo rồi.

Last edited: 10 Tháng năm 2014
  8. luvpuca

luvpuca New Member

thế thì phải thực sự chia buồn với các bác, máy tớ cũng F240L dùng RadeonMaya Final Z lite IV đứng cách 8-10m vẫn khiển ngon lành, bằng chứng là từ chỗ tớ ngồi đến điều hòa tổng là 20 viên gạch 40cm mà bật điều hòa vẫn vô tư, bác quan11294 có thể check xem cái hồng ngoại còn hoạt động ko theo như cac bác btoannt đã chỉ, cách này tớ vẫn thường test xem điều khiển trong nhà hết pin hay chưa, nhìn qua camera nếu thấy đầy pin thì nó sáng rực rỡ, gần hết thì nó mờ mờ, check chuẩn phết. ngoài ra cũng có thể do phần mềm, bác mà root uninstall cái SDK Tools thì coi như vứt cái chức năng điều khiển rồi, hồi đầu tớ ko biết cũng remove cái này vì thấy nó hao pin, sau phải KDZ lại, h thì kiểm soát = LBE ko cho chay ngầm và tự kill sau khi thoát nên lại ngon lành

9. xuanquan

xuanquan New Member

Tại sao lại ko co điều hoa toshiba vay bạn

10. trinhnv

trinhnv Member

Đíu hiểu sao Q remote lại không điều khiển được điều hòa LG luôn. Điều hòa ở đây là đời mới mà sao không dk được nhỉ.

11. Đức Linh

Đức Linh Active Member

Chế đi tèo!
    Chiến 2 cái này:
    1> IR Universal Remote
    2> Smart IR Remote - Universal IR

vinh.le and chuongntt06 like this.
  12. trinhnv

trinhnv Member

Có anh em nào điều khiển được đầu K+ chưa nhỉ. 2 cái phần mềm IR Universal Remote và Smart IR Remote - Universal IR mình thử cài nhưng không dùng được :roflmao:

13. minhdang81

minhdang81 Active Member

có cái tv 42inch Toshiba nhưng mình không dùng được,có ai bị vậy ko

14. trinhngocphuc

trinhngocphuc Active Member

Sao mình dùng bình thương vậy

Sent from my LG-E988 using LG Việt mobile app

15. hoanc2

hoanc2 New Member

Sao không được vậy bạn. Công ty có mấy con điều hòa Sanyo mà không biết chỉnh như thế nào. Nóng quá

16. thanhtungqng

thanhtungqng Active Member

Pác có đầu K+ lật xem nhãn kí hiệu là gì. Sau đó chọn Set top box trên Qremote tìm thử, khả năng là sẽ đc.

Mình dùng chức năng Qremote đc cho cả 2 đầu SCTV HD nhé

chutieuhamchoi thích bài này.
  17. quan11294

quan11294 Member

em về cả rom gốc cũng koh điều khiển dc đừng nói rom cook đã root. và cái đèn hồng ngoại của mình chưa bao giờ thấy nó sáng lên cả :((((

18. lvhung

lvhung New Member

Các bác cho hỏi: Tại sao Qremote of LG Gpro ko có chức năng universall như của G2?

19. Đức Linh

Đức Linh Active Member

Tớ làm ngay với con LG thôi, mấy cái khác chả biết

20. xlive

xlive New Member

cái máy LG cũ cả chục năm ở nhà thì nó điều kiển dc còn cái LG phòng mình ở cty mới vừa lắp thì lại bó tay