Điều tuyệt vời của LG GX

Thảo luận trong 'LG GX - LG F310' bắt đầu bởi lengockhanhhai, 19 Tháng sáu 2014.

1. lengockhanhhai

lengockhanhhai Member

Sau mấy ngày vọc vạch do một số app mình dùng đã bị khóa theo imei máy nên không thể đăng nhập được.Hì hục mấy ngày từ sphix 2.0 tìm mọi cách để thay đổi hay fake imei khác để mở khóa app mãi không được.Cuối cùng mình liều kdz về 4.1.2 gốc của lg gx và cài sphinx 1.0,sau đó đó dùng phần mềm imei backup và restore cho f180 và f240.Mình lên mạng down file imei backup của f180l và f240l dùng cho những bạn bị mất imei.sau đó restore lại vào gx của mình.Kết quả là gx đã nhận nhưng imei này mà không phát sinh 1 lỗi nào sóng sánh căng đét.Thix quá mình chuyển thử sang restore imei của f160l và f220l.Kết quả cũng như trên quá tuyệt.Mình thử tiếp với imei của dòng K và S thì sóng lại hơi yếu và không *101# được.
    Kết luận:LG GX có thể chạy tốt và fake tất cả các imei của các máy lg bản L từ f160 đến f310(với rom 4.1.2).Còn từ f320l hay cao hơn thì mình chưa thử vì thấy file backup của nó có 2 file thôi.Mà quan trọng là mình chưa hiểu lắm khi backup và restore imei trên nền 4.4.2.

2. bactuong

bactuong Active Member

App nào khóa theo IMEI vậy bạn?

3. lengockhanhhai

lengockhanhhai Member

Ah.Mấy cái app mình hay chơi trên google play ý mà.Mỗi máy chỉ được đăng ký 1 lần thôi.Bị khóa là hết chơi.Muốn chơi chỉ có fake imei để nó nhận mình là máy khác.

4. bactuong

bactuong Active Member

Oa, xài IMEI chính chủ cho lành, chứ fake IMEI thì mất đi giá trị cái máy :D

5. lengockhanhhai

lengockhanhhai Member

Hi.biết là thế.nhưng mình vẫn sao lưu để nó về giá trị ban đầu chứ bạn.

6. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

Sao mình thấy bạn mới hỏi xin file backup imei mà.

7. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

Mình nghĩ không back up đc imei khác dòng máy đâu.còn cùng dòng máy thì back up trên nền 4.4 hay 4.1 đều như nhau.
    Chủ thớt này thấy mới kêu nhờ giúp đỡ vụ imei mà.

8. lengockhanhhai

lengockhanhhai Member

Xác nhận lại là backup được bác nhé.File và imei bác cho em em làm nhưng imei gốc của máy nó vẫn không thay đổi nên em làm liều theo cách trên thì ok ah.Ảnh máy em chạy imei của lg optimus g nhé.Bác có thể check imei ah.Rom sphinx 1.0 Screenshot_2014-06-19-21-40-38.png