Đi mua ốp lưng cho LTE2

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi quangtraubeo, 25 Tháng tư 2014.

1. quangtraubeo

quangtraubeo Active Member

Chào cả nhà,

Tình hình là dùng ốp lưng trắng cho LTE2 mãi rồi, bẩn quá (có mấy vết mực èo hiểu sinh ra từ đâu, dùng các kiểu hóa chất tẩy rửa không hết), mình chạy ra Chợ Giời-phố Huế mua cái ốp đen cho em nó. Lượn lờ 4-5 hàng báo giá toàn 100-120k, chán chả buồn chết. Chốt cửa hàng cuối cùng, giá cao nữa thì đi về luôn cho nó nành. Nhìn thấy em bán hàng xinh xắn, trắng trẻo nhìn khá thích mắt, lại có quả ốp ngực màu đen (có ren nhé :x), hỏi luôn:

Mình: Em ơi cho anh cái ốp lưng F160 màu đen. Loại không có miếng dán màn hình nhé.
    Ốp ngực đen: Có hàng anh ơi. 100 cành.
    Mình: Đâu, lấy hàng anh xem...Cái này ah, không nói thách nhé, 50k.
    Ốp ngực đen: Không được anh ơi, em bớt được chút thôi. 80k anh lấy thì lấy.
    Mình: Thế thôi, gửi lại em (đang tiếc quả ốp ngực không ngắm được tiếp).
    Bà chủ cửa hàng: Thôi bán cho anh ý đi. 50k em nhé.

Ok con dê. Tiền trao cháo múc. Tháo nắp lưng cũ ra, thay hàng mới luôn. Bà chủ chắc không để ý mình đứng đó, tiếp tục nói chuyện với em bán hàng:
    Bà chủ: Hàng này mình nhập buôn 23-24k, bán cho khách 50k là lãi được rồi cháu nhé.
    Ốp ngực đen: Nhưng mà hôm trước vừa bán cho khách 80k mà cô.

Mình nghe thấy tí nữa ngã ngửa. Tưởng mua được hàng rẻ, cuối cùng vẫn bị cắt cổ. Tiếc nữa là không được ngắm ốp ngực đen lâu hơn nữa.
    (Em nó bán cho ốp Nillkin dởm. Dùng được vài ngày đã thấy tróc sơn lỗ chỗ rồi. Đã thế ở viền lại hơi gồ lên, cầm hơi cấn tay. May là màu đen nên nhìn chưa rõ chỗ tróc sơn. Kinh nghiệm bản thân: Ốp lưng hay ốp ngực jj thì nên mua loại xịn, anh em đừng ham rẻ mà ảnh hưởng tới khâu nhìn ngắm, sờ mó nhé:D:D:D).

Mấy hôm nữa đi tìm bao da xem có được ngắm ốp ngực da thật không. :giggle:

2. lglte213

lglte213 Active Member

465 nguyễn khang 60k ốp nikkin dùng 4 tháng nay chưa làm sao

3. quangtraubeo

quangtraubeo Active Member

Cảm ơn bác đã giới thiệu. Hôm sau qua đó thử xem. Không mua được ốp lưng thì đi mát xa vậy :D:D:D