Tổng hợp đề nghị ClickBuy kiểm tra lô hàng dock sạc Lu6200

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi xuanket, 26 Tháng hai 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xuanket

xuanket Active Member

Chả là thế này, em có mua 1 chiếc Lu6200 của ClickBuy, máy móc thì em vẫn dùng ổn định không lỗi lầm j. Lúc đó em mua được KM ốp lưng và Dock sạc, nhưng vì 1 pin nên e cũng chỉ để đó ko dùng tới. Nay mua thêm viên pin nữa bỏ dock ra dùng thì mới nhớ có bài phân biệt Dock xịn, em bỏ ra xem thìssự thật phũ phàng quá. Mắt thường thì thấy chân đồng led trong, quyết định mổ em nó ra cho tường tận (cửa hành ko dán tem vào 4 con ốc) thì giống hệt như bài phân biệt, mạch sơ sài và nối với chân bằng dây điện. Em nghĩ cửa hàng nào cũng có lúc nhầm lẫn, quan trọng là giải quyết nó thế nào. Ngày trc e nhớ cửa hàng bác @Lộc cũng dính 1 lô và bác đã công khai xin lỗi và thu hồi. Em viết bài này cũng chỉ muốn góp ý cửa hàng kiểm tra lại xem cả lô đó hay chỉ 1 trường hợp của em thôi chứ không hề có ý định bắt đền hay này lọ j cả.
    Thân!!!!

Các file đính kèm:

2. xuanket

xuanket Active Member

Ruột của nó đây ạ. CAM00381.jpg

3. clickbuy.com.vn

clickbuy.com.vn Active Member

Đầu tiên mình xin cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin với công ty mình !
    Mình đã báo thông tin của bạn cho bên kỹ thuật để họ test lại hàng kỹ thêm lần nữa !
    Mình cũng xin chia sẻ với bạn điều này ( đây chỉ là những góp ý anh em với nhau chứ không có gì là phê phán hay gay gắt nhé !)
    Bên mình bán hàng ra có kèm bảo hành phụ kiện 2 tuần .
    Nếu bạn mua hàng về và cảm thấy không tin tưởng hay không hài lòng ( về lỗi kỹ thuật sản xuất ) và trong thời gian 2 tuần ấy bạn có thể mang qua bên mình để đội ngủ kỹ thuật test kỹ càng và có phương án bảo hành cho bạn như những điều trong bản hợp đồng mà bạn và công ty mình đã ký !
    Còn vấn đề đốc sạc của bạn, mình thiết nghĩ nếu bạn đã có nghi ngờ về hàng hóa bên mình thì bạn cứ mang qua bên mình để kỹ thuật bên mình kiểm tra và bảo hành cho bạn, chứ không nên tự mình tháo tung ra, vì như vậy bạn vừa mất quyền lợi bảo hành mà bên mình lại khó test lại hàng cho bạn.
    Cảm ơn bạn 1 lần nữa về thông tin này !
    Thân !

vipkyd thích bài này.
  4. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

lại phốt rồi,thất vọng clickbuy đang đinh mua hàng ở đây

5. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

đồ tặng thì lấy đâu ra của ngon :eek:

6. xuanket

xuanket Active Member

Tại vì có bài viết phân biệt nên em cũng tò mò quá nên phải mổ ra xem thử. Đâu ngờ nó lại giống hệt với bài phân biệt dock xịn nên mới dám đăng chủ đề. Vì em ỏ xa nên viết bài cũng chỉ trên tinh thần góp ý để cửa hàng kiểm tra lại chứ ko có đề cập tới vấn đề bồi thường rồi này lọ j cả. Còn máy móc bên cửa hàng em cũng đã nói vẫn dùng rất ok ko vấn đề j cả

7. xuanket

xuanket Active Member

Nói như bác hàng tặng là hngg ko chuẩn em ko bh nhận. Chắc có sự nhầm lẫn thôi chứ lại tặng hàng đểu cho khách thì còn ra j

8. vuminhdoan_vt91

vuminhdoan_vt91 Active Member

loanh quanh cũng chỉ vì mấy cục sạc dock sạc mà uy tín bị ảnh hưởng , từng mua 2 con lte2 và 1 con lu ở đây . máy móc không vấn đề gì. nhưng 3 cái sạc thì hỏng mất 2 cái rồi :(

9. xuanket

xuanket Active Member

Máy móc mình vẫn dùng rất ok bạn ah

10. vananuan

vananuan Well-Known Member

Lại 1 người nữa dính trấu !
    Yêu cầu @hoangnova thực hiện đúng cam kết đã thỏa thuận là bắt bên @clickbuy.com.vn phải nói rõ nguồn hàng tặng kèm là hàng FAKE như những gì click đã công bố . để khách hàng không bị lừa gạt khi mua máy !
    @xuanket : vấn đề là click đã tuyên bố tất cả hàng đã qua sử dụng ở click đề được tặng kèm phụ kiện FAKE loại tốt nhất mua ở VIệt Nam

Last edited: 26 Tháng hai 2014
  11. xuanket

xuanket Active Member

Mình ko biết cái vụ tặng hàng fake này. Tặng hàng fake kém chất lượng dùng hỏng máy, hỏng pin thì sao.:-s

vananuan thích bài này.
  12. vananuan

Vậy mà bên @clickbuy.com.vn dám mạnh miệng tuyên bố đã nói rõ với khách khi mua máy ! bạn không phải là người đầu tiên dính vụ này đâu .
    =================
    sử dụng phụ kiện FAKE , kém chất lượng dẫn tới hư hỏng máy thì còn đỡ .
    Chứ có mấy vụ ảnh hưởng tới mạng người thì mới đáng nói .
    qua điều này lại 1 lần nữa chứng tỏ bên phía @clickbuy.com.vn kinh doanh lừa gạt mặc kệ tính mạng của người tiêu dùng.

hoangnova thích bài này.
  13. xuanket

xuanket Active Member

Chắc bác cũng dính hay sao mà bức xúc thế. Lúc mua chỉ thấy bảo KM như vậy chứ ko đề cập tới hàng fake

14. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Từ từ đã nhé ! có mấy vấn đề ở đây chúng ta cần rõ ràng trước khi thảo luận trước.

1. Nếu bạn nghi ngờ sạc fake thì đó hoàn toàn là từ phía bạn, ko nên biện dẫn bài phân biệt nào cả. Bản thân bạn có chắc cái bài phân biệt đó là chính xác ko ?!

2. Bạn ko nên dẫn ra bất kỳ cửa hàng nào khi đang có khúc mắc với cửa hàng này. Đây hoàn toàn là việc của bạn với @clickbuy.com.vn dẫn ra như vậy chỉ khiến mọi việc trở nên rắc rối hơn.

3. Bạn mua hàng từ ngày nào. Có hóa đơn ko ạ.

4. Chuyện đâu còn đó, ko nên nóng vội quy chụp. Những bạn khác ko có quyền lợi nghĩa vụ gì liên quan chớ nên nôn nóng.

@vananuan mọi thứ cần bình tĩnh, bạn đã tin tưởng mình thì tin tưởng cho chót đi ạ. Để mình xem xét thế nào đã ! Cứ bình tĩnh việc đâu còn đó, xong rồi thì thích nói gì chẳng đc. Phải ko nào !

15. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

nhìn ảnh là biết dock lởm rồi bác,có bài phân biệt rõ ràng mà :)

16. vananuan

Mình chưa từng mua hàng ở @clickbuy.com.vn nhưng có 1 lần mình đã lên tiếng về vấn đề này !
    =========================
    Như anh @hoangnova đã nói :
    - Trước tiên bạn hãy đưa ra hoa đơn mua hàng ở bên click cho anh em xem
    - Rồi có thể mang phụ kiện đó ra nhờ 1 người khác phân biệt ( không phải bên @clickbuy.com.vn , không phải cửa hàng kinh doanh trên LG-Viet ) có thể là @hoangnova @mrlinh00 , @chocon1411 hoặc 1 người nào đó có uy tín .

17. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Mình ko công nhận các bài phân biệt thật giả trên mạng đó. Nó ko có ý nghĩa gì trong việc phân biệt. Ai cũng có thể viết bài đó.

Nếu là bài của hãng LG đưa ra thì còn có lý do để xem và lấy làm dẫn chứng.

thuychifc.net thích bài này.
  18. vananuan

Mình xin nói rõ với bạn rằng vấn đề này không phải là lần đầu tiên và chính bên phía @clickbuy.com.vn cũng đã khẳng định là tặng phụ kiện kèm theo máy đã qua sử dụng toàn là hàng FAKE . thì đã rõ ràng chưa ?
    bạn kêu đem qua phía click để kiểm tra rồi sẽ được bên đó kêu đi mua phụ kiện samsung về sử dụng như lần trước nữa sao ? Tôi khuyên nhờ 1 bên thứ 3 để kiểm định là quá rõ ràng .

Còn nếu bạn nói mình giật tít thì mình xem đây là sự xúc phạm tới danh dự của mình !
    Xin lỗi , Tôi không nghĩ một thành viên như bạn lại có thể phát ngôn như thế !

minhtuan1906 thích bài này.
  19. xuanket

xuanket Active Member

Em thì cũng chẳng có ý j đâu. Cũng ko có đòi quyền lợi bảo hành j cả. Vì mua hàng cũng đã lâu mà giờ mới dùng tới cái dock. Bài viết phân biệt thì cũng do mod diễn đàn viết nên em tin tưởng mới góp ý với cửa hàng chứ ko đòi quyền lợi j cả. Tại mấy bạn kia cứ bốc lên ấy chứ

20. vananuan

@Nguyễn Thế Hùng : bạn đang trách tôi không đứng ở cương vị của cửa hàng .
    vậy bạn có đứng ở cương vị người tiêu dùng bị lừa gạt rồi bị lấy mạng sống ra cho cửa hàng mặc sức kiếm lời không ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.