Hỏi Ảnh hưởng máy LG khi dùng sạc SS !!

Thảo luận trong 'Thủ thuật - Sử dụng Android' bắt đầu bởi mrvkpro, 23 Tháng mười 2013.

1. TACOMPUTER

TACOMPUTER Active Member

Theo mình hiểu biết thì nếu dùng sạc 2A dùng thay sạc 1.2A thì dòng nạp vẫn do điện thoại nó quản lý (pin, chip quản lý hay j j đó) chứ ko hẳn là xài 2A là vào 2A 1 lúc, chỉ là điện áp tối đa của cục sạc nó cấp được. Mình vẫn dùng sạc 2A thay cho 1.2A của LG. Riêng cable thì khác, cấu trúc mỗi model nhìn bên ngoài tuy giống nhưng bên trong nó có thể khác. Điển hình nếu ai đã sử dụng máy tablet của Nook sẽ rõ, khi mà hư cable thì có dùng cable bất kỳ hãng nào, tuy cũng là micro USB, vẫn ghim vào ok, vẫn báo sạc đàng hoàng, nhưng có khi 8 tiếng vẫn ko full pin.
    Cá nhân mình chỉ thay sạc xịn, dòng cao, tốt nhất 3A là chuẩn, riêng cable thì ko bao giờ thay thế, nếu hư cable, phải kiếm đúng cable của model điện thoại đó. Mặc dù cùng hãng (LG chẳng hạn), nhưng nếu khác model mình cũng chả dám chơi :D
    P/s: Thỉnh thoảng vẫn dùng ké sạc Note 3 (5.3v-2A-USB3.0) sạc cho con LG LTE3 (5v-1.2A) hoài nè.

2. vananuan

vananuan Well-Known Member

Vậy bạn có thể viết 1 cam kết bằng tay và có chứng thực về việc bạn đảm bảo an toàn cho thiết bị khi dùng sạc không đúng theo máy không ?
    chỉ cần bạn viết cam kết chịu toàn bộ trách nhiệm thì lời nói của bạn sẽ rất có giá trị .

Riêng cá nhân mình không ủng hộ những quan điểm theo lý thuyết mà thiếu tính thực tế .

3. alexmon

alexmon Đột tử

Mình sài dock vs cục pin nữa. Nên hết cục này thay cục kia r đem ra dock mà sạc. Có lô gin gì cũng chã ảnh hưởng đến máy . 1 compo sạc pin bóc máy ltè2 có 350k của bác lộc bán kìa. K thì mua ở ngoài 400k

4. Raziel

Raziel Active Member

Nhiều anh em quan trọng vấn đề hàng đúng hãng quá, quan điểm của mình khá đơn giản :

- Củ sạc phải đúng V, A có thể lớn hơn không sao.
    - Phải đúng hàng original, cái này rất quan trọng vì nhiều anh em vớ phải củ hoặc cáp lô gây lỗi máy rồi sinh ra nghĩ do tương thích. Thậm chí chưa nói đến do chính bản thân cái máy nó đã có lỗi chứ không phải do cáp sạc.

Như mình đây, dùng qua bao nhiêu đời máy nhưng lúc nào cũng có 2 option :
    1. Sạc 1A, đây là củ sạc zin theo con Captivate khi xưa chính mình đặt ship về từ US, con sạc này chuyên để sạc qua đêm.
    2. Sạc 2A, hàng original của em A870, dùng để cần khi sạc nhanh những khi đang có việc cần nhưng hết pin.
    Kèm theo 2 em này là cáp zin Samsung theo Captivate, loại thân nhỏ cứng đầu dẹt. Sau này bổ sung thêm sợi cáp zin của em S4 E330.

Với các option này, mình tự tin sạc, flashrom, stock, unlock bootloader từ HTC, LG, Samsung cho tới Sony chưa bao giờ bị liệt, nhảy cảm ứng hay lỗi gì, và máy mới mình mua về thường sạc cáp zin theo máy mình không đụng tới để sau này dễ bán (cái tật cả thèm chóng chán). Thế nên mình thấy việc phải đúng sạc-cáp cho từng dòng máy không hợp lý lắm.

5. lamdtu

lamdtu Active Member

Chuẩn cứ sạc xịn là ok,sạc các máy androi đều dg đc cứ từ 1a trở lên

6. trửơng la toi

trửơng la toi New Member

M dung cap lg va cu xac khac co kug dog thi co ok k ạ.cac bac cho e y kien

7. locmobile_cskh

locmobile_cskh Member

Không ổn đâu bạn ạ. Thực chất thì củ sạc ảnh hưởng nhiều hơn dây cáp đó bạn ạ

8. lite

lite Moderator Staff Member

theo mình khi mua máy LG SKY hàn xẻng (99%) bao gồm sạc samsung ( loại dỏm ) nên dễ hỏng

9. trửơng la toi

trửơng la toi New Member

Capp thi dug cua loai nao kug dk ak.mien la vua chan

10. locmobile_cskh

locmobile_cskh Member

Điện thoại không thể quản lý được hết dòng của sạc vào máy đâu bạn ạ. Nếu quản lý được thì sẽ không bao giờ có hiện tượng củ sạc này thì giật, củ sạc kia thì không

11. dreamme458

dreamme458 New Member

Em mua máy mà toàn dùng xác của các hãng khác. Pin nhanh hết. Giờ có thêm chút kinh nghiệm nữa rùi

12. haihagiangfc

haihagiangfc New Member

Mạn phép cmt với các bác, em dùng LG đc 3 năm, từ cái Vu1 F100L hàn đến cái OPT G F180 rồi về G PRO F240 toàn xài sạc ss zin chôm trong công ty Dong Yang của hàn quốc chuyên sản xuất cáp sạc cho ss ở Hưng Yên, ( https://www.facebook.com/dongyang.vietnam ) mà có vấn đề gì đâu ạ, 3 cái máy xài 1 cái sạc duy nhất giờ vẫn ngon lắm.
    Ý kiến riêng của em ạ

13. MinhTien278

MinhTien278 New Member

Bạn ơi trung tâm bảo hành LG bán bộ sạc 275 ngàn nhưng lại không bảo hành cục sạc vì là máy LG xách tay.

quyettam thích bài này.
  14. Thống Nguyễn

Thống Nguyễn Member

Mình xài từ lúc mua máy đến giờ chưa thấy hiện tượng gì, sạc 1A nhưng sạc nhanh không thua sạc 2A của SKY. Từ 20% lên 100% khoảng 1h30p.

15. phungvanminh2906

phungvanminh2906 New Member

thường thì máy nào nên dùng sạc ý, tớ còn bị vụ loạn cảm ứng vì dùng sạc khác nữa cơ, mệt lắm

16. giải pháp android

giải pháp android Active Member

sạc samsung 2a loại zin mà sạc vào lg trước sau gì cũng loạn cảm ứng

17. phungvanminh2906

phungvanminh2906 New Member

biết thì nói làm j, thường những cái này tiện thì cắm @@, sau này phải cẩn thận hơn thôi :(

18. azion

azion Active Member

Toàn mấy bố phán như thánh,vẫn đang sạc cho lg g bằng củ ss 2A note 4 dey,xài hơn 2 năm chưa biết loạn liệt là gì

19. azion

azion Active Member

Thế sạc từ 2014 tới nay 2016 sao nó vẫn không liệt và loạn nhỉ
    Tôi dùng củ ss 2A của note 4 đó bn...tôi mong muốn nó hư đi để sửa mà vẫn lì ra đó chứ

20. azion

azion Active Member

Chính xác là của 2A ss sạc nhanh hơn 1.8A LG
    Sạc cho lg g,lte 2,lte 3,g pro,gk không hề bị loạn liệt gì hết