Hỏi 1 vài thắc mắc về optimus G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Thiendaubu, 13 Tháng một 2014.

1. Thiendaubu

Thiendaubu Member

đầu tiên em gởi lời chào tới các bác ạ :D

em vừa chuyển từ LTE 2 wa G, tính lấy note e160, cơ mà thấy em nó sexy wá :( em lại rước em nó về dinh lun, cơ mà máy này wá mới mẽ với em, nên đành lập topic hỏi thăm mấy bác ạ

thứ nhất là về up rom, em không biết up có giống như LTE 2 không, có stock dạng file zip không, và có recovery vĩnh viễn không :D sẵn tiện em hỏi thăm lun ạ, bạn rom nào là tốt nhất ạ

thứ 2 là về vấn đề chết cảm ứng, em thấy nhiều bác chết cảm ứng quá, nguyên do ở đâu mà ra ạ, có cách nào khắc phục hay hạn chế tối đa không ạ :D, em mua máy thì có 1 cục sạc, của sky, em thấy nó ghi là 1A, sạc zin của G là bao nhiu A vậy ạ

hiện tại em chỉ có 2 thắc mắc nhỏ, mong mấy bác giúp đỡ em ạ, cảm ơn mấy bác rất nhiều

2. chimmobile1991

chimmobile1991 Active Member

sạc zin g là 1.2A bạn

3. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

Về vấn đề rom, cách up và rom tốt bạn tham khảo topic hướng dẫn up rom và các rom đề xuất của lgviet nhé

4. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

G up rom cũng như lte2 thôi bác..tuy nhiên bác phải để ý rom dành cho máy UB khác máy chưa UB nhé..còn chết cảm ứng nói thật hên xui thôi..có người xài sạc zin vẫn chết đầy ra kìa..

5. phamdung0311

phamdung0311 Active Member

Như kiểu đánh lô ấy :laugh: 1 loại có 1 bệnh.lte2 có nhập mật khẩu.g có loạn. Mà cũng do ăn ở đấy... Mình đang dùng cả 2 e.có thấy sao đâu.nhưng mà biết đâu 1 ngày đẹp trời.chúng nó rủ nhau đi tất..... :((

6. killed

killed Member

Yên tâm xài đi bạn, chừng nào chết thì lo, ba cái điện tử mà