[130315]VUPMP.GEE3.RM STABLE (Base Cloudy v1.0) FOR GPRO - GX - GK

Thảo luận trong 'ROM LG G PRO - Tổng hợp ROM G PRO' bắt đầu bởi datphu2811, 1 Tháng chín 2014.

1. xinloiem1012

xinloiem1012 Active Member

Thế mình mới đang phân vân không biết khi up thì chọn như thế nào

2. lg no1

lg no1 Active Member

Menu ẩn ko có mấy cái đó.gk và e988 khác nhau mà.có về stock rồi lên nhưg vẫn ko ăn thua.bác nào gk cài dc rồi bảo e với.

3. sungcuopco8x

sungcuopco8x Member

Xác nhận thêm với các bác là chế độ khách kích hoạt đc nhưng ko xài đc

4. datphu2811

datphu2811 Active Member

Chế độ khách xài bình thường nha bạn

5. datphu2811

datphu2811 Active Member

Mình đã bảo chọn cái Others (Gk, Gx,..) rồi mà ko chịu thì cũng po'tay.com

6. lg no1

lg no1 Active Member

Em đã làm theo hướng dẫn mà kết quả vẫn là ko có sóng.đã flash kernel và baseband của rom stock nhưng ko ăn thua.kết bản rom quá mà phải ngậm ngùi chia tay.đắng lòng:(

7. trungnguyen84

trungnguyen84 Member

Hi datphu, thay datphu trao doi voi bac ductrieu ben box 20gG3 cho GPro ...balala
    Mình có ý kiến tý : nếu được bạn cứ nghiên cứu làm rom mod cho gro nhé...

Đúng là trên cùng 1 nền cả, các tính năng gần như giống nhau. Nhưng mỗi ngươi mod lại khác nhau chút, và đi theo hướng khác nhau, nên rom cũng có mầu sắc riêng hỗ trợ thêm cho ae trong box theo các nhu cầu khác nhau...
    VD: mình cảm thấy bản 20f (tuy cũng theo hướng , nền của GX) nhưng của bạn giao diện nhẹ nhàng, thanh.
    Phần mod cho GPU, máy mát...pin cũng ổn...ít lag, vào khởi động nhanh hơn

Từng dùng qua mấy rom nổi trong diễn đàn rồi thấy đúng là gần như trên cùng nền 20f chẳng hạn mỗi rom lại có những ưu điểm nhược riêng.
    (Vd: 20fG3V2 của ductrieu mình up pin trôi nhanh, nhưng của bạn lại rất ổn định...)

Còn hiện tại : bản GX 20G cho Gro (mình đang test) cảm thấy đúng là cột sóng wifi cao hơn, có cảm giác bắt sóng khá, nhưng hơi ảo hoặc không cải thiện nhiều : cùng một vị trí test (ban công nhà mình vị trí bắt wifi hơi kém chút - ngày nào cũng ra hút thuốc :D) với rom của : hoangnova1.5, 2.0 Gpro; rom của bạn, minhvu, 20gVH, 20gG3, 20FG3V2 tuy có mức cột sóng cao thấp khác nhau một chút nhưng tốc độ vào mạng gần như không đổi ( đều kém, rớt mạng, vào mạng có độ trễ...)
    Chắc cái này còn liên quan đến phần cứng nữa nên wifi không giống nhau:D

Mong datphu & ductrieu cứ tiếp tục mod rom để mang thêm màu sắc khác cho rom Gpro nhé.

Thank cả 2 mod ductrieu & datphu đã dành thời gian quý báu của mình cho ae;)

Gửi từ LG-F310L của tôi

Last edited: 8 Tháng chín 2014
    Hieu_phong, datphu2811 and lite like this.
  8. Zaer_Kazuo

Zaer_Kazuo Member

GK thật sự cài được mấy bác à, mấy bác cứ làm theo hướng dẫn của e ko đc bỏ qua bất cứ chi tiết nào, và quan trọng nhất là BACKUP IMEI và BASEBAND của stock 4.4.2 dòng máy mình đang dùng vì sau khi up rom của chủ top imei sẽ bị đổi. Mình hướng dẫn cụ thể cho ae GK 1 lần nữa:
    B1: Về stock zip hay kdz 4.4.2 gì cũng được
    B2: Tải tool của anh VDT ở link này http://choimobile.vn/threads/cong-cu-backup-imei-baseband.25731/ để sao lưu imei và baseband
    B3: Vào recovery cài rom, khi aroma xuất hiện chọn other (GX, GK) rồi sau đó cứ cài đặt bình thường
    B4: Khi rom boot vào thì khôi phục lại imei và baseband bằng tool ở trên, chờ máy khởi động lại
    B5: Nhập 5457#*988# và làm như #1 hướng dẫn, nhớ là bấm 988 chứ ko phải 220, có bấm nó cũng ko ra đâu
    B6: Tận hưởng thành quả

datphu2811 thích bài này.
  9. datphu2811

datphu2811 Active Member

Mình đang test nền 20g thấy WF cũng không cải thiện hơn nền 20f, check độ ổn định thì cũng không hơn gì mấy nên qua topic @ductrieu hỏi thử mấy bạn đã trải nghiệm rồi Ai ngờ bác ấy ném đá dzữ quá

10. trungnguyen84

trungnguyen84 Member

Cũng có thể máy bác ductrieu đang dùng là GX nên cũng không có nhiều thời gian, điều kiện để test trên Gpro và fix lỗi nếu có... :D.

Mới cả bác ductrieu nghĩ cũng đúng ở chỗ đồ chơi (tính năng..) đã đầy đủ thì các bạn còn gì để mod... mà nghĩ mod nhiều khi bị lỗi này nọ (mà không phải bản gốc của bác ý) rồi có ae lại sang comen bác ý kiểu như bắt đền... tâm trạng chung của ae mod thôi...bác datphu cũng hiểu rõ mà.

Còn mình theo dõi romcook từ thời 1.5 đến giờ 4.4(chủ yếu trên XDA) nên thấy rằng modrom mỗi người một cách, màu sắc khác nhau nên càng có nhiều mod tâm huyết thì càng tốt cho ae ăn theo...:D (mod nhiều khi đơn giản là fix một vài lỗi của room khác, up một vài phần mềm mới tương thích với room, thêm cách hiệu năng, giao diện... thôi) vì có mod nào dám cá là 100% không có lỗi đâu. :giggle:

Hieu_phong and lite like this.
  11. ldtuan

ldtuan Active Member

Minh rat thich tinh cach cua bac. Bac luon lam cho anh em hai long va su ly nhung loi rat la nhanh va hieu qua. Mong bac van tiep tuc cho ae chai nghiem nen moi 20g cam on bac @datphu2811

12. kisirongkonomi

kisirongkonomi New Member

Bac @datphu2811 vui long chi em cach mod hieu ung tat man hinh cho cac bản rom v2.0 v3.0 voi.minh thik may ban rom do cua ban ma chi co 1 hieu ung tat man hinh ah.thanks bac nhieu

13. cuongtruong

cuongtruong Active Member

Haha! Làm 1 phát xem lun bác oi! Haha

14. lite

lite Moderator Staff Member

bác làm V4 nền GX 20G giao diện G lex nhé .( cho nó mới lạ mình thấy trên XDA có mà không dám úp )

15. botaymetghe

botaymetghe Member

Bàn phím mặc định hay bị lọan sau khi sạc xong. Phải reboot máy lại mới hết.
    Xem video tải về ko tua nhanh qua đc . mong bác xem lại

16. Tùng Tồi Tệ

Tùng Tồi Tệ Member

Cho iêm hỏi rom có tùy chọn bật tắt sáng màn hình khi có tin nhắn đến không ( ở mặc định rom ) hehe

17. lg no1

lg no1 Active Member

khi chỉnh để xem icon to hoặc nhỏ bị fc.có bác nào bị không ạ
    :eek:

18. hoalg14

hoalg14 New Member

youtube tải về xem không được bị trắng đen là do bị j vậy mọi người

19. langtuvalen

langtuvalen Active Member

Bác @datphu2811 ơi.Bản này sao remote máy lạnh ít hơn bản 20/8 nhiều quá.e đã up file remote bản 20/8 vào thì vẫn vậy.Nghe bác Triệu bảo phải sửa trong buid.prop vậy bác giúp e cái code này với.bản 20/8 nhiều và xài ổn lắm bác ạ.e kết cái all in one của bản 20/8 lắm ạ.

20. langtuvalen

langtuvalen Active Member

Thấy bác chủ thớt bảo tắt thông báo đi thì hết sáng.nhưng e thấy bất tiện nên ko thử bác ạ
    Lỗi này có lâu rồi bác ạ do độ phân giải nên ko fix được
    Bác gỡ ra cài lại.ko được nữa thì xóa file host đi nhé.

Tùng Tồi Tệ thích bài này.