15/09/15 da cap nhat 5.0.2 ban R0M V20D

Thảo luận trong 'LG Optimus L Series: L3, L4, L5, L7, L9' bắt đầu bởi thanhhanhlove, 17 Tháng sáu 2014.

1. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

Kdz là cài đặt rom gốc lg qua máy tính.
    Ota là cài rom cập nhật trên đt.
    Kdz thì nên cài v20b nhé. Dù sao cũng là bản rom mới hơn bản của vn cập nhật ota

2. thanhhanhlove

Suachuaphotocopy
    em lg cua ban ra sao roi

suaphotocopy thích bài này.
  3. suaphotocopy

suaphotocopy Member

Bảo hành. Thay main. I love LG!

4. lyanhtuan29

lyanhtuan29 New Member

Ai chỉ giùm mình cách vào download mode với ? Sẵn tiện cho mình hỏi máy mình ko root up KDZ đc ko ? Thanks

5. tcl8989

tcl8989 Member

6. viethfan

viethfan New Member

Mình thấy LG nó cho lên 5.0 để kiểu như quảng cáo thôi, vì trước đây các sản phẩm tầm này LG đều không chú trọng, giờ con này hết sản xuất rồi, chắc nhường sân chơi cho mấy e tầm trung mới ra của hãng.

7. duc_tuan9603

duc_tuan9603 New Member

sau 1 thời gian dùng 20a mình thấy 1 số vấn đề: -quick memo không còn phần vẽ hình xong cho hiện luôn trên màn như 4.4.2 mà toàn phải cop vào ghi nhớ r để thành widget
    -lỗi bật tắt sim: khi muốn tắt sim 2 ấn vào nó lại báo kích hoạt, phải chờ 1 lúc ấn tiếp mới bảo bỏ kích hoạt
    -bàn phím mặc định chọn thêm tiếng việt nhưng dùng 1 tg lại mất phải vào chọn lại.
    cho mình hỏi các bác dùng 20b có bị lỗi tương tự k ạ? có gì còn đổi sang dùng cho sướng ;)

8. suaphotocopy

suaphotocopy Member

Mình thì không gặp những trường họp nhau bạn. Mình thì bị lag quá nên lên v20b đã được hơn 2 ngày. Tạm thời thì thấy ổn.

9. Hoagaodo63

Hoagaodo63 new help

-bản v20a, mình ko gặp phải 2 vấn đề của duc_tuan9603, nhưng điều bực mình nhất đó là tốc độ máy so vs kikat chậm hơn nhiều. khi ấn giữ phím phải để hiện đa nhiệm thì máy mất gấp đôi, gấp 3 thời gian để phản hồi, cảm giác các thao tác thực sự là giật, lác.
    -1 lỗi nữa là, mình cài sim viettel để nghe gọi, sim mobi để 3g. lúc mình bỏ kick hoạt sim mobi cho tiết kiệm pin thì máy sẽ tự độgn chuyển 3g mặc định sang sim viettel, đến khi sài 3g thì sẽ lại mắc công cài lại 3g mặc định cho mobi. khá là bất tiện.
    - bản v20a có 3 điểm mình thích là có mở khóa bằng khuôn mặt song song vs mở khóa knock code, tức là dù đã cài knock code rồi, nhưng khi thích , chỉ cần đưa đt lên trc mặt mình, máy sẽ lập tức mở khóa mà ko có bất kì 1 dấu hiệu nào trên màn hình cho thấy đang chạy nhận diện khuôn mặt :laugh: ảo phết. điểm thứ 2 là trong quản lý ứng dụng hiển thị luôn 1 tab dành cho các ứng dụng có thể chuyển dữ liệu qua thẻ nhớ. ( nói vậy chứ asphalt 8 1,5gb chuyển bớt đc có mấy chục Mb qua thẻ thôi). Và thứ 3 là thời gian chờ qua đêm tầm 6 tiếng chỉ mất 1-2%, ko như kikat mất phải tầm 4-6%
    Bạn nào biết cách root v20a thì cho mình xin.

10. thanhhanhlove

11. duc_tuan9603

duc_tuan9603 New Member

@Hoagaodo63 mình sang dùng bản 20b và thấy cũng tạm ổn, mấy lỗi kia thì quen r tự khắc phục dc :D còn vụ chuyển data sang thẻ nhớ sau khi root bạn dùng Foldermount nhé

12. Hoagaodo63

Hoagaodo63 new help

13. Hoagaodo63

Hoagaodo63 new help

cho e hỏi,máy e dùng thẻ 16Gb class 4, chơi nổi asphalt 8 trên thẻ ko nhỉ?

14. aquymc

aquymc New Member

Có bạn nào cài CM 12 cho em nó chưa vậy?

15. hoangha113

hoangha113 Member

Mình lên bản 20b mà lag quá các bạn à. Đã có bản 20c chưa để mình lên thử nếu không cho về 4.4 quá

16. Hoagaodo63

Hoagaodo63 new help

thật sự là mình rất thích các tính năng ở 20b nhưng nó lag thật, vì chiếm dụng ram nhiều, ram trống thực tế khi mình kiểm tra bằng ram expander chỉ tầm 250mb. chơi shadow fight 2 chỉ cần out ra home đọc zalo là bị đá mất app game. còn lâu lâu vào lại tin nhắn thì, mẹ ơi 5s lag xog ms vào đc >.<
    thôi về 4.4, lg chăm ra firmware nhưng mà ko có tối ưu máy, chăm chút kĩ càng cho bản update nhỉ.
    p/s: chưa có 20c bạn nhé

17. namhc

namhc New Member

từ khi mình lên 5.0.2 có bị gì đâu nhỉ mà ổn định vô tư mượt mà mà các bạn thì cứ kêu bị lổi không hiểu nổi ??..

18. nhh1994

nhh1994 New Member

Mình vừa từ v20b của CIS về v20a của Việt Nam và thấy cảm nhận ban đầu là khá mượt và nhanh hơn bản v20b các bạn à, đúng là v20b có phần hơi lag và phản hồi chậm thật, khi gõ chữ, mở knock code,... cũng chậm vậy, nhưng v20a thì lại phản hồi nhanh và có vẻ tốt hơn.

Mới về v20a chưa cài thêm nhiều phần mềm, nhưng có vẻ như là nó chạy nhanh và phản hồi tốt hơn như gõ phím, mở knock code,.... so với lúc mới up bản v20b của CIS.

Một cái nữa là khi khởi động lại bản v20b hay hiện cái thông báo không phù hợp với người sử dụng nên cũng thấy không hay, chạy cũng hơi chậm nên mình quyết định về v20a của VN thử vì trước giờ mình chưa xài bản v20a và thấy có vẻ như ngon hơn cả v20b. :D

19. tcl8989

tcl8989 Member

Mình đã về 20a & đang thưởng thức em nó. Hiện nay đã root xong và đang tìm mosdeu voọc cho vui.

20. namhc

namhc New Member

Bó tay.. Mik thì thấy lạ mik sài bản 5.0 ok ko co gì phàn nàn mượt mà uyễn chuyên mà lên đây thi toàn thấy lêu ca chả hièu làm sao chiu

Tình Yêu Của Tôi