Hỏi 2 vấn đề cần thảo luận các bác ạ

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi kinisorao, 13 Tháng hai 2014.

1. kinisorao

kinisorao Active Member

- vấn đề máy: chả biết sau hồi trước mình dùng rom rồng 3.0 điểm benkmask toàn gần 12k, thời gian gần đây cài 3.5 và 3.0 toàn ko quá 10k, sử dụng máy thấy cũng khá lag khi lướt web...mấy bác check lại giúp em xem dc bao nhiêu điểm ạ.

- vấn đề 2: sạc pisen. Mình đang dùng ké sạc lg của bà chị 700mah thấy rất tốt. Nên mua sạc pisen xịn xài thử vì nghe quảng cáo nhiều. chẳng dè mua con 2a 200k ở tgdd thì toàn báo sạc chậm với loạn cảm ứng tè le luôn. thế là mình đổi sạc 1a nhưng tgđd chỉ có sạc arun 150k. lần này khá hơn khi ko bị loạn cảm ứng ở bàn phím nhưng khi nhấn giữ màn hình menu vẫn bị rung nhẹ trong khi sạc lg l3 của chị mình dùng rất tốt. Mấy bác có j vô confim hoặc ý kiến m biết với...thất vọng quá. :(

2. caophilam

caophilam Well-Known Member

Lu thì kiếm 1a mà xài . xài lung tung dễ loạn lắm .

3. kinisorao

kinisorao Active Member

cơ bản m nghe nhiều người khuyên dùng pisen...có nhiều bài viết về nó nhưng dùng lại thấy thất vọng quá

4. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Sạc thì bạn ra trung tâm LG Việt Nam mua, có 170k thôi :D
    Còn về Pisen thì mình đã cập nhật phản hồi của bạn ở đây: Có quá nhiều loại, vậy tôi nên chọn loại sạc cáp nào?

Không rõ tại sao lại gây loạn cảm ứng nữa, có thể là do sạc, nhưng với những triệu chứng như thế mình có thể dự đoán là IC nguồn hoặc tấm cảm ứng trong máy của bạn có vấn đề hoặc sắp hỏng....
    LG LTE1 đã nhiều hàng dựng rồi, mà dòng này với dòng LG G lại hay hỏng cảm ứng nữa chứ :D
    Mình nghĩ bạn nên đẩy sớm đi cho rồi :D

5. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Nói không với arun cho lu6200 nhé.
    Sạc zin lu6200 bán tràn. Chỉ là bạn chưa biết để mua thôi.
    Qua Locmobile mà mua củ LG xịn