TUT [4.4.x] Android OS Cao và Hao Pin - Cách Fix

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi WTFBull, 11 Tháng bảy 2014.

1. PrimoGin

PrimoGin Active Member

À bác wtfbull có nhiều kiểu font dạng này ko

2. leenoo

leenoo Active Member

bạn có dùng não ko ko thì cho mình xin về nấu canh.

3. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Sao [​IMG]mình ko tìm thấy mục này hả bác wtfbull , mình dùng rom kikat xt v15 [​IMG]

4. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

Allow Wifi Scanning đấy =.=" . Uncheck mục đó

5. hungz92

hungz92 Active Member

thanks bác nhé , rất hiệu quả

WTFBull thích bài này.
  6. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Bỏ chọn mục đấy thôi hả bác.

7. WTFBull

Ờ chỉ cần bỏ chọn mục đó

8. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

bác @WTFBull toàn chỉ ra những kinh nghiệm quý báu :D

WTFBull thích bài này.
  9. Xuân Bắc

Xuân Bắc Member

Đúng là ở cùng Cao nhân ... sáng dạ ra từng ngày :D.

WTFBull thích bài này.
  10. TienQTDv2

TienQTDv2 Active Member

hinh nhu nguyen nhan tom pin la minh tat cai dinh vi vi tri thi phai mo len thi lai thay ngon hon haivl that

WTFBull thích bài này.
  11. Apollon

Apollon Member

Thằng Google cũng khốn, tự động mở cả đống dịch vụ của nó lên, dù cố tắt thì nó cũng sẽ mở lại, một số cái thậm chí còn không hiển thị cho người dùng biết. Nó vừa thu thập thông tin từ người dùng vừa làm hao pin kinh khủng mà không rõ bao nhiêu % số dữ liệu đó dùng để phục vụ người dùng. Đúng là miễn phí cũng có giá của miễn phí. Cân nhắc quay lại iOS hoặc qua WP, ít ra cũng rõ ràng hơn.
    Google = Devil!

WTFBull thích bài này.
  12. WTFBull

không phải chính xác google thu thập thông tin từ người dùng mà các tiến trình google chạy để xác định vị trí và đất nước, cũng như thói quen dùng Google của bạn

13. Apollon

Apollon Member

Đó chính là thông tin người dùng khi dễ dàng bị gắn với các thông tin khác, từ danh bạ, vị trí, thói quen tìm kiếm, mua sắm v.v... Và các thông tin này tự động thu thập mà người dùng không được biết hoặc không có toàn quyền không tham gia (trừ phi không dùng Google nữa).

14. WTFBull

nhảm nhí quá bác ơi. Cứ như bác đang bôi xấu Google vậy =.="

Thứ nhất, thông tin từ danh bạ Google hoàn toàn không có tiến trình thu thập danh bạ để report, thì lấy đâu ra gắn kết với danh bạ của bạn =.=" . Về vị trí, thói quen tìm kiếm, chẳng phải giúp ta tìm kiếm nhanh hơn sao, chẳng phải giúp ta xác định được đường đi, bản đồ 1 cách chuẩn xác hơn sao. Thói quen tìm kiếm là bạn thường dùng Google trong bao lâu, bao nhiêu lần, dựa vào ngôn ngữ của bác để tìm kiếm mà đưa ra kết quả tìm kiếm hợp lý cũng như độ chỉnh xác về thứ bạn tìm kiếm. Chứ đâu phải Google theo dõi mình xem mình tìm kiếm thứ gì ( bác sợ bị Google phát hiện bác search JAV à :laugh: ) hay đang làm gì ?

Về thu thập vị trí, mình đã nói ở page trước, chỉ để xác định bạn đang ở thành phố nào, đất nước nào, từ đó áp dụng ngôn ngữ, các ứng dụng phù hợp trong từng quốc gia, cũng như sử dụng vệ tinh để xác định thời tiết, nhiệt độ, ảnh chụp bề mặt Trái Đất. Ở Android KITKAT, tiến trình này luôn chạy, dụng ý của Google là để đưa công cụ tìm kiếm mình sâu hơn vào hệ điều hành Android, góp phần nâng cao khả năng tìm kiếm, cũng như đảm bảo thân thiện và thay đổi ngữ cảnh tìm kiếm và khuyến khích các ứng dụng nên dùng phù hợp với từng quốc gia, đây là một điểm mạnh của Android, bạn nói đó là sai trái, vô ích hay nguy cơ bảo mật thì bó tay bạn. Nếu vậy hàng trăm triệu người dùng đều bị nguy hiểm khi có chức năng thu thập định vị à ? Bác tưởng Google thu thập vị trí để biết bác ở đâu rồi dùng súng vệ tinh nã bác 1 phát cho bác chết à :laugh:

Và, 1 lý do nhỏ, nếu bác nói không cần thu thập vị trí, vậy bác đừng xài Google Map, Google Earth, đừng xài Google Weather hay bất cứ dịch vụ nào có liên quan đến GPS nhá. Bất kỳ ứng dụng, dịch vụ nào, sử dụng GPS, đều có tính năng report location hết đó :laugh:

Còn về mua sắm, nói thật, bác check-in trên facebook, share trên app, game, thì nói tụi nó, chứ Google không rảnh để thu thập thông tin mình tới đâu để tìm kiếm và mua sản phẩm gì như Amazon OS và Firephone đâu bác.

Bác cứ nói như Google thu thập các thông tin cá nhân quan trọng của người dùng vậy :laugh: Làm ơn mai mốt nói thì suy nghĩ trước khi nói :laugh:

Thứ hai: Ai bảo người dùng không có toàn quyền không tham gia ? Thế cái đầu topic mình có hướng dẫn cái Google Setting ( Google Cài đặt ) để làm cái gì ? Bạn có thể vào đó tắt bất cứ tuỳ chỉnh nào từ Google, bao gồm cả lựa chọn quảng cáo, tìm kiếm.

Thứ ba, thu thập thông tin thì OS nào cũng có hết đó bác, iOS cũng thu thập dữ liệu cá nhân từ Icloud và HeartKit đó thôi, Windowphone cũng không ngoại lệ khi áp dụng việc gửi thông tin từ Xbox Live... OS nào cũng có, ngay cả cái Window của bác đang sử dụng cũng tự động gửi dữ liệu, tên người dùng, Protocode cho Microsoft mà không hiển thị trực tiếp từ pop-up đó bác

Thứ tư, bác nói vậy thì bác đừng xài Google để tìm kiếm nữa nhá. Cũng đừng dùng bất kỳ các dịch vụ nào trên smartphone và Internet nha bác, vì cái nào dù ít hay nhiều gì cũng có tự động thu thập dữ liệu người dùng đó bác :laugh:

Last edited: 15 Tháng bảy 2014
  15. TienQTDv2

TienQTDv2 Active Member

Em đã làm theo cách bác được một lúc nó ko hao pin lúc sau nó lai hao như cũ chán quá gỡ con mẹ nó luôn ức thật

16. WTFBull

ROM nào, kernel nào thế bác o.O

TienQTDv2 thích bài này.
  17. TienQTDv2

TienQTDv2 Active Member

Rom MOKEE kerner; AK-GeeHRC của bác ạ em gỡ ra là nó ngon luôn

WTFBull thích bài này.
  18. WTFBull

Ờ thì Android OS cao mới cần chính :)

còn không thì khỏi :)

19. TienQTDv2

TienQTDv2 Active Member

à mình ko cao nhưng cái google play sever nó chiếm cao làm cho cPU luôn hoạt động mà nó cũng chỉ mới bị gần đây hình như do bản cập nhập của GG. trước thì ko sao. Chính giống bác thì nó sẽ ko chiếm CPU được khoảng 1 tiếng sau nó lại bật lên và tự chiếm mặc dù xem các thông số thì nó ko bật. mà tắt google sever đi thì google maps lại ko dùng dcc

20. WTFBull

Google Play Service là lỗi của Google, update mà máy nào cũng kêu trời =.=".

Vụ Google Play Service thì chỉ đợi Google fix thôi chứ mình không làm được gì với nó =.="

Bác có thể dùng Lucky Patcher để patch xem thế nào

hhhfdq and TienQTDv2 like this.