TUT [4.4.x] Android OS Cao và Hao Pin - Cách Fix

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi WTFBull, 11 Tháng bảy 2014.

1. TienQTDv2

TienQTDv2 Active Member

tạm thơi em tắt đi khi nào có bản cập nhập thì dùng lại đỡ mệt bác à

WTFBull thích bài này.
  2. Apollon

Apollon Member

Nói thật là mình rất nể bạn vì những đóng góp cho cộng đồng ở đây nhưng cách bạn nói chuyện quá thiếu lịch sự nên mình xin phép không tranh luận với bạn nữa. Trước khi nói thì hãy học cách nghe đã.

3. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

Lần đầu tiên có người nhận xét mình thiếu lịch sự @@

ProReturn, Xuân Bắc and hhhfdq like this.
  4. Apollon

Apollon Member

Nếu bạn nào quan tâm thì có thể xem hai link sau:
    http://moz.com/blog/the-evil-side-of-google-exploring-googles-user-data-collection
    Google có quyền sử dụng bao nhiêu dữ liệu của bạn?

Và:
    http://www.forbes.com/sites/andygre...ogle-users-private-data-spike-37-in-one-year/
    Tại sao các chính phủ lại yêu cầu quyền truy cập vào thông tin người dùng do Google nắm giữ nếu nó không phải là thông tin riêng tư và vô hại?
    Mình không quá quan trọng vấn đề này vì chẳng có quá nhiều thông tin để phải lo lắng nhưng cách thức google thực hiện việc này ngày càng khó chịu đựng, việc dễ thấy nhất chính là phải hi sinh phần đáng kể dung lượng pin ít ỏi cho Google thực hiện việc này mà không có toàn quyền kiểm soát thiết bị của mình.

5. WTFBull

2 link trên, 1 link từ 2008, 1 link từ 2012, cả hai link đều cũ. Link 1, phần comment đã có giải thích từ Brent Payne, Colleen Monahan, Ramtin Sohrabian cùng nhiều thành viên khác. Bác có thể dùng Google translate nếu bác không hiểu

Và nhất là moz.com là 1 trang blog cá nhân chuyên gia đá đểu Google.

Link thứ 2 từ năm 2012, đây là 1 động thái của chính phủ mỹ nhằm nỗ lực trong việc chống tội phạm khủng bố. Bác search thêm nhiều link từ năm 2012-2013 sẽ ra 1 tấn thông tin về chính phủ Mỹ còn yêu cầu Bing, hay việc cài 1 tài khoản ảo trong Twitter ngầm theo dõi các tweet...và tất cả đều được chính phủ Mỹ thông qua.

Dưới đây là link phổ biến, đã được chính phủ Mỹ trực tiếp thông qua dành cho Google, do chính phủ Mỹ đảm bảo các request đều an toàn

https://www.google.com/transparencyreport/removals/government/US/

Và link kết quả, không chỉ 1 mình Google, cả Microsoft, Facebook, Yahoo đều "được" Chính phủ Mỹ quan tâm :laugh:

http://www.theguardian.com/world/20...ebook-google-yahoo-fisa-surveillance-requests

Bác nói vậy, chẳng lẽ Microsoft, Facebook, Yahoo, đều nắm giữ những thông tin riêng tư và có tác hại xấu sao ? Cả Microsoft, facebook, yahoo đều được chính phủ Mỹ yêu cầu, mà còn yêu cầu cung cấp những thông tin người sử dụng từ bên ngoài đất nước Mỹ, vậy là tại sao ?

http://www.extremetech.com/extreme/...rivate-data-even-if-its-stored-outside-the-us

Tất cả đều vì cụm từ: Khủng Bố. Chính phủ Mỹ đã rất e dè trong sự kiện 11-9 và các vụ bảo động trên khắp nước, từ đó những yêu cầu này đã được tung ra, để làm gì ? Để xác định những kẻ tình nghi, thông qua các cách điều khiển trên thiết bị di động của bạn. Vì sao ? Ai cũng biết bom có thể dễ dàng kích hoạt bằng thiết bị di động phải không ? Nhờ Report Location, chính phủ Mỹ sẽ có thể tìm kiếm những địa điểm đáng ngờ mà những tình nghi khủng bố hoạt động.

Dù sao đó là cách nghĩ của chính phủ Mỹ. Còn về phía Google, Google đáp trả thế này từ lệnh chính phủ Mỹ

Hay nói cách khác, Google gián tiếp khẳng định bảo mật cho những thông tin quan trọng đối với chính phủ Mỹ. Khẳng định, những thông tin quan trọng, thông tin cá nhân của người dùng, Google không thu thập và sử dụng, và nếu có, Google cũng không cho phép chính phủ Mỹ xâm phạm

Dưới đây là Link Google nói về chính phủ Mỹ và thông tin người dùng như thế nào

http://www.randpaulreview.com/2014/...ment-likely-to-collapse-under-its-own-weight/

Ah, còn việc bác hi sinh phần đáng kể dung lượng pin thì không có. Bác tắt không cho tiến trình hoạt động mới tốn pin :laugh:

Như mình nói ở trên, về việc report Location, Google không hề thu thập và dùng những thông tin cá nhân của người dùng. Và nhất là, mình cũng đã nói ở trên, bạn hoàn toàn có toàn quyền kiểm soát thiết bị của mình, Google Cài Đặt và Setting trong Android OS đều cho phép điều đó.

Không thì Google đã bị kiện từ lâu rồi bác ơi. Thu thập thông tin nhằm cải thiện tính năng tìm kiếm, điều đó chẳng phải tốt sao ? Nếu có hại thì đã làm rùm beng lên từ trước lâu rồi

Last edited: 16 Tháng bảy 2014
    hamlam and hhhfdq like this.
  6. leenoo

leenoo Active Member

:laugh: phải biết mình là ai vs đang nói vs ai chứ@@.

Apollon thích bài này.
  7. Apollon

Apollon Member

Phần lớn nội dung của bạn tập trung vào sai chủ đề, đi kèm công kích cá nhân. Mình đã xin phép không tranh luận.

8. WTFBull

Sai gì ? Không phải bác vừa post link về việc hỏi tại sao chính phủ Mỹ yêu cầu Google cung cấp thông tin người dùng sao ? Mình đã trả lời, đưa link đầy đủ, cả dẫn chứng cho thấy vì sao chính phủ Mỹ có hành động như vậy. Và chỉ ra ích lợi của report Location trong việc chống khủng bố, và các link khẳng định Google không hề thu thập, nắm giữ những thông tin cá nhân, ảnh hưởng trực tiếp đến người dùng.

Ngoài lề tý: yêu cầu của chính phủ Mỹ đã kết thúc từ tháng 6/2013, từ đó đến nay chính phủ Mỹ không yêu cầu Google nữa, là vì sao ?

https://www.google.com/transparencyreport/removals/government/US/

Đơn giản là vì những thông tin cá nhân, như Google blog viết, Google luôn chịu trách nhiệm, không sử dụng cũng như không truy cập gây nguy hại trực tiếp cho người dùng hay ảnh hưởng đến an ninh mạng.

Mình không công kích cái gì cả, mình để chỉ rõ bạn thiếu sót, nhìn nhận vấn đề sai ở chỗ nào thôi. Những dòng, những link mình dẫn chứng đều chứng tỏ những thông tin Google thu thập, không phải là thông tin cá nhân của người dùng, gây hại hay xâm phạm quyền riêng tư của người dùng.

Còn về phía bác thì bác vẫn cho rằng Google thu thập thông tin cá nhân, dễ gây hại đến quyền riêng tư của người dùng, nhưng chỉ dẫn những link từ phía chính phủ Mỹ.

Ủa, vậy tại sao việc chính phủ Mỹ yêu cầu Microsoft, Facebook, Yahoo, sao bác không nhắc ? Tại sao chính phủ lại yêu cầu quyền truy cập vào thông tin người dùng do Microsoft, Facebook, Yahoo nắm giữ nếu nó không phải là thông tin riêng tư và vô hại ? Mình hỏi ngược lại bác hén

9. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

nói ko lại thì ra đi bạn ơi khéo lại quê mặt

leenoo and chitim like this.
  10. hh_dn87

hh_dn87 New Member

Cũng thấy cải thiện kha khá pin, các bác cho e hỏi chút trong phần cài đặt, ứng dụng đang chạy có cái "Dịch vụ play google" mà tắt đi thấy pin khá hơn nhiều cơ mà nhiều cái k chạy đc(CHplay, bản đồ..) làm tnao để khi k cần thiết tắt k cho nó chạy nền nữa nhỉ?

WTFBull thích bài này.
  11. WTFBull

Bác dùng Greenify Donate và Xposed, có chế độ đóng băng system app. Khi tắt màn hình không dùng sẽ tự động đóng băng, còn ật thì sẽ chạy lại

12. hhhfdq

hhhfdq Active Member

cái dịch vụ gg dùng greenify thì mình thấy hùi 4.1 đóng băng bt..lên 4.4 ko đóng băng đc nữa...còn tốn pin hơn ko đóng băng..rom sling 2.2.@@

13. WTFBull

@chucvnvn @hyunhnhan886 @gts8003 @blueberry vào xem xét. Đề nghị xử lý thành viên @xu bi, thếu văn hoá, spam, sỉ vả người khác

bác @leenoo bình tĩnh. Không cần chấp nhất những hạng người như thế trong xã hội. Cứ xem mình hoa cứt lợn mọc ở bãi phân trâu, hoa vẫn toả ra mùi thơm ngát, mặc kệ phân có thối thế nào đi chăng nữa

leenoo thích bài này.
  14. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

à tiện thể bác ở đây cho em hỏi cái rom dirty có cách nào để nó không yêu cầu supper su cho cái setting không ? :laugh:, cứ ấn vào setting nó lại hiện supper su đã cho phép lên, khó chịu thật :geek:

WTFBull thích bài này.
  15. WTFBull

Vừa comment bên topic kia trả lời, bác vào hỏi. Thần giao cách cảm @@

16. leenoo

leenoo Active Member

Ok ok @@ ngứa gáy ko chịu dc.

17. WTFBull

@chucvnvn @hyunhnhan886 @gts8003 @blueberry vào xem xét. Đề nghị xử lý thành viên @xu bi, thếu văn hoá, spam, sỉ vả người khác

Mình không thể chấp nhận có 1 thành viên vô văn hoá như thế

18. Nguyen Hanh

tội nghiệp chắc hồi nhỏ bị cha mẹ bỏ đi nên mới hóa thú thế này

ProReturn thích bài này.
  19. WTFBull

Bác cứ việc spam đến sáng. Các staff member vẫn vào xử lý bác. Người như bác mình không chấp

xu bi thích bài này.
  20. Nguyen Hanh

mình nghĩ "con" xu bi nên đổi avatar thành hình con dog thì hơn, à khoan đã như thế có xúc phạm con chó quá ko nhỉ ?!!!