A e vào cho hỏi tí G2 check 3845 có lằn đen mờ

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi nguojmoj123, 8 Tháng ba 2014.

1. nguojmoj123

nguojmoj123 New Member

mới vừa mua e g2 f320 được 2 bữa, hôm đi mua thì cũng được bác bán check giùm các kiểu trong 3845#*320# nhưng nay bấm 3845 vào lại mình để ý kĩ thì thấy có lằn đen mờ nằm ngang vậy có sao không các bác, cái này nhìn kỹ mới thấy còn vô các mục lcd test khác thì không có, ở ngoài màn hình cũng không thấy luôn, màn hình thì không có điểm chết hay hở sáng gì
    còn từ lúc máy về thì nó chạy luôn 4.4 v21d bản hàn rồi chưa root gì cả mình để vậy sài luôn thì thời gian pin như vầy có đúng không các bác
    onscreen độ sáng 50% wifi được 2h30p vọc 30p còn lại 32%, để qua đêm tới sáng tầm 9h không bật app nào thì tốn 5% trong thông tin sử dụng bằng nguồn pin là 22h56p, sử dụng pin là 2h30p như vậy có hao pin không hay là bình thường, sac thì từ 10% lên 100% là 1h45p
    Vậy máy có bị sao không thank a e

2. nguojmoj123

nguojmoj123 New Member

a e đang sài g2 vào check giúp mình với thank

3. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

thử up rom khác chưa bạn

4. nguojmoj123

nguojmoj123 New Member

mình không biết có lỗi màn hình không nữa, tại bấm 3845 xong thì thấy còn vào mục test lcd thì thử các màu đều không bị ngoài màng cũng không bị, bạn sài g2 soi kĩ xem nó có bị không

5. thuychifc.net

ko bạn à thủ up rom khác đi,chắc do rom thôi :)

nguojmoj123 thích bài này.
  6. nguojmoj123

nguojmoj123 New Member

mình soi kĩ mới thấy, mới vừa qua thienminh xong cũng không thấy luôn, chỉ một hồi không biết thấy không nhưng cũng nhấn vào lcd test chẳng thấy gì lạ bình thường, kết luận là do cái nền khi test
    giờ mình đang đang sài g2 bản s phiên bản 4.4 21d thì phải up sao bạn

7. thuychifc.net

trong diễn đàn có mục dành riêng cho lg g2 đó b,b vào tham khảo đi

hoangnova thích bài này.
  8. katykat

katykat Member

bạn ko rành về công nghệ thì đừng nên tự up rom nhé, con G2 này đang có 1 số lỗi khi up rom ko đúng cách, bạn có thể ra chỗ cửa hàng bạn mua nhờ họ up dùm (sẵn học hỏi cách up rom lun).
    Với thời gian chờ qua đêm như vậy thì cũng bình thường ko sao đâu bạn, sạc đầy 1h45p cũng ổn lun

9. xacuop

xacuop Active Member

bạn cho cái hình cụ thể, lằn đen mờ nằm ở đâu trên màn hình
    về pin cũng chuẩn rồi đó bác.

10. hainguyen

hainguyen Active Member

Máy mình có 1 vệt ngang máy còn có cả 1 đốm trắng góc bên dưới nữa cơ nhưng phải để đúng cái nền mầu xám mới thấy. Mọi nền khác ko thấy gì. Và lạ hơn nữa la lúc thấy lúc ko thấy. Theo mình đoán có vẻ như máy nóng lên 1 chút sẽ thấy rõ hơn hay sao ý. Nhưng mà cũng kệ no thôi bác a biết làm thế nào.

11. Truong Vu

Truong Vu Member

G2 của mình không bị vấn đề này.

12. votam1812

votam1812 New Member

Có ai dùng D802 hãy thử test lcd để max độ sáng xem có bị như 2 bạn trên không?. Máy tôi bị cả 2 vấn đề trên. Ban đầu khá ức chế. Sau đó tìm hiểu thấy rằng vệt đen đó chỉ xuất hiện khi bạn để max độ sáng và thay đổi gam màu, có lẽ không ảnh hưởng gì nhiều. Còn về đốm trắng đó là hạt bụi cỡ nhỏ dưới nền màn hình (cái này chịu) lúc để nền tối max độ sáng bạn sẽ thấy rõ còn bình thường thì không vấn đề gì. Cũng may nó không phải là điểm chết. Thôi thì coi như bạn đang sống chung với lũ như Tôi :laugh:
    P/s: Tôi còn 1 flip cover trắng chính hãng lg cho g2 và 1 ốp lưng màu rose (hồng nhạt) tặng kèm của tggd không dùng. Dự là bán 400k cho cả 2. ai có nhu cầu pm 01234.868.861 nhé!