A e vào giúp mình con G2 này với!!!

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi fireghost13, 9 Tháng bảy 2014.

1. fireghost13

fireghost13 Member

Chả là mình mới chuyển từ iOS qua android, lúc ở iOS mình hay Restore máy lắm nên khi qua Android mình cũng thử xem sao.

Con đầu tiên mình xài là G2 D802 32gb, tham khảo trên forum mình lấy Rom stock từ phần mềm LG IMEI CHECKER 2014 b1 và down file KDZ về rùi tiến hành KDZ bằng Flash tool, máy chạy 100% rùi thì khi vào màn hình kich hoạt thì cảm ứng loạn xạ hết cả lên, ấn ở trên thì là ở dưới mà ở dưới thì lại nhảy lên trên. Mình ko hiểu sao nên mình đi bảo hành máy do mình mua Brandnew, kiểm tra bằng LG IMEI CHECKER thì máy mới sản xuất 25/5/2014 mới đây thuj.

Đc 1 hum thì tụi ngoại tiệm nó nói là màn hình bị loạn cảm ứng và bắt thay trong khi máy trước khi up Rom stock nói trên thì xài ngon lành cành đào chả bị gì hết, do mình thích vọc vạch nên thử xem sao thì bị vậy. Rút cuộc ai cho mình câu trả lời thích đáng cái, hiện tại là mình đang rất bực mình về cái vấn đề này.

2. mrcuong0709hp

mrcuong0709hp New Member

Vãi.up rom xong bị hả bác @@

3. fireghost13

fireghost13 Member

Uhm, vậy mới bực mình nè, mình làm lại 3 lần thấy vẫn vậy nên tắt nguồn đem ra cho tiệm thì tụi nó kiểm tra 1 ngày tụi nó nói vậy. MK

4. mrcuong0709hp

mrcuong0709hp New Member

G2 nghe nói hay bị chết cảm ứng lắm.chắc từ nay e chừa up rom @@

5. thaihoc1908

thaihoc1908 Active Member

g2 màn hay lỗi. e đang dùng mà nản quá. màn thay thì đắt @@

6. fireghost13

fireghost13 Member

Mẹ, bỏ cả đống tiền mua hàng brandnew mới xài đc 1 tháng mà như vậy thì từ nay cạch hàng LG lun.

7. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

Bác mua ở đâu đến đấy mà bhanh thôi.minh up suot co sao đâu.chả biết bác up kiểu gi

8. noname111

noname111 Active Member

nói không phải tẩy chay chứ em cũng sợ thằng LG này luôn. Màn hình cảm ứng mà khi liệt khi không, có khi loạn khi không loạn. có khi để yên trên bàn, khóa màn hình rồi mà nó tự mở màn hình rồi mở camera luôn mới ghê. bác mua hàng chính hãng thì mua của FPT bảo hành cho chắc ăn. bác mua tiệm nào vậy?

9. fireghost13

fireghost13 Member

Cellphones đó, thấy bán hàng cũng uy tín mà kỳ cục quá. Mình ở biên hoà mua trên sài gòn mỗi lần lên cũng hơi mệt. Biết thế bỏ thêm 1tr nữa mua FPT cho khoẻ.

10. noname111

noname111 Active Member

thôi chịu bác rồi. đã mua hàng chính hãng thì tránh xa các tiệm, cửa hàng ra. cứ mua con nào của FPT, có dán bh của FPT thì nó sẽ bảo hành cho mình thôi

11. thuychifc.net

Công ty thì lên đấy nó thay cho.có gì đâu.chắc số đen dính con lỗi

12. fireghost13

fireghost13 Member

Nó bảo thay màn hình mà ko biết sao đây, bắt ói tiền là ko xong với mình đâu. Chán quá, xài android mà nguy hiểm thế này thấy nản quá.

13. noname111

noname111 Active Member

mua hàng công ty dễ bị chơi chiêu lắm bác, nó thường nói lỗi do người dùng lắm. không phải android nguy hiểm mà là con lg nguy hiểm thôi. thay màn hình hơn 2 triệu đó bác. mà thay rồi chưa chắc không bị lại nữa

14. thuychifc.net

Badc chua root thì tụi lg phai thay free thoi.

15. phamthinh3290

phamthinh3290 Member

Tốt nhất cứ chơi hàng chính hãng bảo hành bảo tỏi đàng hoàng cho an tâm, sao các bác nhìu ng kêu hỏng cảm ứng mà e dùng cũng khá lâu rồi chả thấy hiện tượng gì nhỉ. Hay do e hên nên tìm đc máy nó hợp chủ ^^

16. fireghost13

fireghost13 Member

Mẹ tính ko mua con G2 này đâu, mà thấy màn hình hiển thĩ rõ đẹp hơn mấy dòn android khác, pin cũng khá, nhưng cái tính năng mở khoá sau 2 lần chạm là mình ko thể ko bỏ tiền mua đc. Mới nghịch có tý mà tèo, mà phải chi root đc đã ko nói làm gì, up lại cái rom stock mà cũng die thì pó tay.

17. noname111

noname111 Active Member

bác phán cứ như đúng rồi. bên android thì sony xperia z2 có rồi. còn bên windows phone thì Nokia có từ lâu rồi. nều tiền không thành vấn đề thì bác nên tìm hiểu kỹ rồi so sánh trước khi mua chứ