ACE giúp mình chọn G3 VS Z2 VS S5

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi thqt1b, 8 Tháng bảy 2014.

1. thqt1b

thqt1b Active Member

Mình viết bài ko nhằm gay WAr gì cả. Quả thật là mình đang khó tính quá. Mình hiện đang dùng G2 DCM. Sắp tới mình mún lên đời máy. Nhưng nhức đầu ko biết nên mua con nào trong 3 con kể trên. Mình tha thiết mong chờ những ý kiến của các bạn, những ai có xài hoặc có ng quen xài 3 con này, chia sẽ ít kiến thức cho mình. Mình hiện cũng đang hơi hơi ngả về G3 rồi :D. Vì G3 là phát triển từ G2. Chứ Z2 và S5 mình ko biết.
    - PIn con nào ổn nhất , trong đk bình thường?
    - Màn hình, khi xem phim, khi nghe nhạc, âm thanh ai ổn nhất? Nghe nói sony nghe khá nhỏ do chống nước.
    - Đặc biệt là tính năng, ứng dụng thì con nào hướng tới trải nghiệm người dùng tốt nhất?, Nghe nói S5 có mấy cái cảm biến + vân tay. Z2, G3 nghe nói chả có gì nổi bật ???? :(
    Xin lưu ý, mình ko gây war, vài hôm nữa là mình mua máy rồi.

2. bhtale

bhtale Active Member

Qua các review mà mình đã đọc thì xin được trả lời các câu hỏi của bạn như sau:
    - Về khoản Pin: Z2 > S5 > G3
    - Màn hình thì mỗi người một cách nhìn nhận và một sở thích riêng. Có người thích màn IPS có người lại thích Amoled chẳng hạn, cái này bạn nên tự trải nghiệm. Về âm thanh thì về cơ bản thì mình nghĩ chả ai dùng loa ngoài đâu bạn ạ, âm thanh nghe phone thì chắc Sony là số 1.
    - Tính năng, ứng dụng thì G3 là hướng về người dùng nhiều nhất. Mấy cái cảm biến + vân tay của nợ gì của S5 thì chỉ dùng khoảng 1 tuần là chán lại bỏ dở ngay. Nếu bạn search thì bạn sẽ thấy tính năng cảm biến đo nhịp tim và vân tay của S5 là mấy cái ứng dụng vô tích sự và khó sử dụng nhất.

Ngay về ngoại hình thì S5 theo mình cũng là dở tệ nhất, còn Z2 và G3 thì mỗi bên một phong cách thiết kế nên quan trọng là bạn thích bên nào mà thôi. Tốt nhất bạn nên tự trải nghiệm thử 2 con này tại cửa hàng. S5 thì có thể cho ra ngoài list đc rồi :giggle:

thqt1b thích bài này.
  3. thqt1b

thqt1b Active Member

Vâng, gạch tên S5 vậy :(. Mình đang xài con G2 nên về dòng LG này cũng nắm sơ sơ. Nhưng vẫn mún tìm hiểu thêm về tính năng con G3, và Z2. Mình cũng có dạo 1 số fr, nhưng nếu vào fr Sony thì họ khen Z2, qua LG thì lại khen G3. Riết chả biết con nào ổn cả. Bây giờ hàng xt thì 2 con này ngang giá, theo mình biết thì G3 có màn hình 2K, lấy nét lazer là mới. Còn Z2 thì nghe nói là màn hình rất đệp, dù chỉ là FHD, quay fim 4K, chụp hình có vẻ ok (???), chứ chưa nghe ai quảng cáo về tính năng của Z2 cả. ??? Bạn giúp mình thêm nhé :)

4. thqt1b

thqt1b Active Member

Tình hình là hôm nay, sau khi lò mò thêm vài nơi, vẫn chưa biết là sẽ lụm con nào trong Z2 và G3. Mình có vào 1-2 CH dùng thử 2 con, nhưng thật sự là ko biết chọn con nào, đành đi về. Nghe đồn LG sắp ra 1 con chạy chip 805 hả ae?

Last edited: 9 Tháng bảy 2014
  5. nguyentrunghieu997

nguyentrunghieu997 Moderator Staff Member

Đúng rồi bác, sắp tới LG ra phiên bản nâng cấp từ G3 có mã là F460 sở hữu ram 3G và bộ nhớ trong 32G chạy chip sng 805. chờ xúc con này mới là sự lựa chọn hoàn hảo !

6. thqt1b

thqt1b Active Member

Thật thế à? Mình cứ tưởng mấy ông kia đùa. :(Theo bạn thì khi nào nó về VN? Và giá tầm b nhiu?

7. Mobilecityhelp

Mobilecityhelp Active Member

G3 đi Bác . Siêu hot :D

8. thqt1b

thqt1b Active Member

Vâng, thì lúc đầu mình cũng nghĩ là sẽ mua G3, nhưng khi lên youtube làm cái review về Z2 thì... phải tính lại. :( . Mình đánh giá 2 con này ngang nhau, nhưng ko có tiền và cũng ko cần thiết để mua cả 2. Mình ko chụp hình nhiều, chủ yếu là chơi game, chép JAV, nghe nhạc, trải nghiệm là chính. Hiện đang rất hài lòng về con G2 DCM, cũng vì đú đởn nên mới mún lên đời nữa ấy chứ :(. Xin tiếp tục lắng nghe ý kiến của ACe. :D

9. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Chờ em Note 4 đê
    Samsung thì dòng Note ngon hơn dòng S
    Chứ 3 con kia thì khó chọn quá :D

10. thqt1b

thqt1b Active Member

Thiệt mà bợn :D. Mình tính ra mua mấy lần rồi, mà cứ lần lựa mãi. chán thật. Mua con này thì tiếc con kia, mà mua 2 con thì phí phạm :(. Cái đệt....

11. nguyentrunghieu997

nguyentrunghieu997 Moderator Staff Member

ơ... cái đệt... xúc luôn 2 con cho khỏi lăn tăn, thằng nào ho he rút ra đập cho gẫy hết răng.....

12. thqt1b

thqt1b Active Member

Vãi tè. Giàu thế. :(

13. tuan2sky

tuan2sky Member

Theo mình cái tính năng chống bụi chống nước của Z vs SS là không cần thiết. Thực tế dùng đt chả mấy khi bất cẩn đến mức để đt rơi vào cái hoàn cảnh nguy hiểm ấy, còn nếu gặp thì ...xl đời quá đen.. ngoài ra thì rõ ràng là ta đã bỏ tiền cho những tính năng mà mình chả dùng bao giờ.
    Âm thanh thì ko xét loa ngoài làm j, xét về đeo tai nghe thì Sony nhất.
    Cầm trên tay thì G3 là thích nhất rồi, mình nghĩ đa số đều đông ý điều này.
    SS thì mình chưa thấy cái j nổi bật cả, nhưng mà pin có vẻ tốt hơn G3.
    G3 hay nhất là tính năng sử dụng, riêng Knock on-code đã hay và thực tế hơn cảm biến vân tay của S5 rồi... 1 điểm nữa về phần mềm đó là cộng đồng LG mình đông và mạnh nên có chỗ giao lưu giúp đỡ tốt.
    Nói chung là mình loại S5

14. Vietduclgviet

Vietduclgviet New Member

G3 xách chân đi bạn

15. trunganh412

trunganh412 Member

Dùng Z2 thì cầm chắc tay,2 mặt kính trông sang hơn. Nghe nhạc thì phê hơn, chụp ảnh cũng chưa biết thế nào so với G3.mỗi tội viền hơi dày
    G3 thì nhiều ưu điểm chắc b cũng rõ r,mình thì thích nhất khoản viền mỏng,màn hình k bị ám như Sony lại 2k nữa, pin rời và có thẻ nhớ ngoài thoải mái cop phim

16. _Gaviettri_

_Gaviettri_ Active Member

nếu là mình thởi điểm này mình trọn Z2 :)

17. thaichanhao2014

thaichanhao2014 Member

Mình cũng đang phân vân cái vụ này không biết lựa chọn sao Lg thì có rom dể vọc nhiều trãi nghiệm còn sony thi mình chưa biết, mình thi mê cái walkman của sony với khả năng chóng nước còn G3 thì được kiểu dáng va tính tiên dụng cao vì mình cũng đang dùng G2f320L thật sự rất khó lựa chọn còn S5 thì say good bye mình không thích samsung lắm :)

18. poybeo

poybeo New Member

Mọi ng sẵn cho mình hỏi xem mình nên đợi LG G3 bản 805 hay ko nhỉ? hay 801 cũng đã đủ? mình mua máy để chơi game như Fifa, Spiderman v.v.. với bản 805 thì có nhắm đc khoảng chừng nào sẽ ra mắt ko nhỉ m.người? :D

19. Apkno1

Apkno1 New Member

Chọn Sony Z2 đi bạn. Dùng hàng Sony bao giờ cũng rất yên tâm.