Android 5.0.1 trên LG G3 LS990

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi imbeartb, 12 Tháng tư 2016.

1. imbeartb

imbeartb New Member

cho em hỏi LG G3 LS990 có thể update android 5.0.1 thông qua OTA được không? có cần up rom gì không?

2. deepspace

deepspace Member

Được nếu bạn đang ỏư rom gốc

imbeartb thích bài này.
  3. imbeartb

imbeartb New Member

Rom gốc là sao hả bạn? mình mới mua máy về... định update thông qua OTA nhưng chưa dám thử. Ngày trước mình dùng wp, mới chuyển sáng android, bạn chỉ bảo giùm :3

4. hieuyt

hieuyt Member

Bản của mỹ thì bác nên up lên 6.0 lun, đọc mấy bài hướng dẫn úp đi, dễ lắm

5. deepspace

deepspace Member

Androi thì có rom gốc là do hãng phát hành cho từng dòng, nền là androi của gg, và dĩ nhiên rom gốc thì ồn định khỏi bàn, nhưng tính năng có thể ít, tùy biến ko cao, và pin có thể ko tốt bằng rom cook, còn rom cook là rom được mod lại dựa trên nền rom gốc và có thể nền rom khác, đọ ổn định thì tùy, pin tùy, ... Bản kiểm tra trong phần cài đặt phần mềm coi rom gì, có root chưa, nếu là rom gốc thì kitkat 4.4 là bản zv4, còn lollipop là zv8, hiện tại thì ls990 chỉ có bản 5.1 là mới nhất nên bạn đang ở rz8 thì khỏi check, còn bản rz4 thì ota, lưu ý là ko root mới ota đc nha , ko là brick máy

Last edited: 16 Tháng tư 2016
  6. langkhachtn

langkhachtn Member

Ls990 không OTA được nhé, kể cả là rom gốc. Đơn giản vì mạng đó là CDMS đã khóa GSM. Khi xách về các ch đã root và fix mạng.
    Mà các bạn biết rồi đó, root rồi thì lm sao Ota đc. Tuy nhiên có cái hay là root rồi nên chỉ việc cài autorec sau đó flash zip thôi (tekcafe, fulmics...)