Android 5.0 cho optimus G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi dongatuan, 19 Tháng mười 2014.

1. hung633733

hung633733 New Member

Anh ơi ! cho mình hỏi. Máy mình F180L, sau mình up rom của kevinjoa bản ngày 19/12/2014 (bản ngày nào cũng vậy) máy mình đều bị :
    1) Wifi của máy nhà mình đang sài sau khi up rom này máy dò hoài mà không thấy wifi của nhà mình mà toàn thấy wifi của khu vực xung quanh nhà (nếu biết pass của xung quanh nhà thì vẫn kết nối được);
    2) Khi kết nối với máy vi tính thì máy tính không thấy điện thoại nữa, mặc dù đã chọn đầy đủ (đã chọn : Không rõ nguồn gốc và gỡ lỗi USB)
    3) Cảm biến làm như hướng dẫn ở mấy trang trước cài FV-5 máy mình đều không khắc phục được. Chụp hình bị quay ngược
    Có cách nào fix lỗi không ? Mấy anh hướng dẫn giúp mình với. Rom này mượt nhưng hình như còn lỗi nhiều quá. Định up về rom CM11 mà không biết có nên hay không

2. tydaikho

tydaikho Active Member

Nếu dùng cố định, mình khuyên bạn nên chọn stock, nhưng không phải stock f180l mà hãy kdz bản stock của e975, chọn luôn version cho thị trường Việt Nam, sau khi kdz thì flash thêm baseband fix sóng. Chi tiết có topic hướng dẫn lên rom quốc tế trong mục Optimus G này, bạn next vài trang sẽ thấy. Công việc cũng k khó khăn mấy. Nếu bạn là người thích và k vấn đề gì với rom CM thì flash CM11 chờ khi có CM12 chính thức thì lên.

Rom Android 5.0 này kể cả CM office cũng chưa có (CM12), hiện tại đang là mấy bản unoffice của một vài người build, cái lỗi cảm biến trên Kevin và lỗi Camera trên gyebro là lỗi chung rồi, người bị người không, theo xu thế đó thì khả năng fix e rằng còn khá lâu, chỉ chơi nếu bạn xác định nghịch .

3. ngoclong266

ngoclong266 Member

Minh bi mat recovery roi. Co ai biet cach nao cai lai tren cm12 k. Minh cai k dc

4. vth102

vth102 Active Member

Giải đáp bạn ý 2 là việc chọn "Không rõ ngồn gốc" và "Gỡ lỗi USB" không liên quan gì đến việc kết nối bộ nhớ với máy tính, nó dùng cho việc khác. Còn nếu bạn muốn dùng 5.0 mà không có lỗi thì nên dùng bản port Gee của kenv, camera, cảm biến hoạt động hết, đợi CM12 chứ nó mới bắt đầu build thì còn lâu mới ổn được

5. boyzero

boyzero Member

Bạn thử cài bằng freegee trên chplay thử

6. boyzero

boyzero Member

Hên sao bữa nay lại lên bản 19/12 của kenvin lại không bị lỗi camera với cảm biến nữa, mặc dù từ trước tới giờ up bản nào cũng bị.
    Mình lên từ nền bản rom fiui. Ai bị như mình thì có thể thử nghiệm thử. Lúc đầu lên mình gọi 900 thử ngay thì cảm biến ok nhưng vào trình duyệt web xoay ngang không được, vào camera chụp ngang 1 phát ra xoay được luôn. Cài 1 số app khởi động lại thì lại tịt camera vs cảm biến. khởi động lại 4,5 lần thì lại ngon lành, không biết khi nào nó lỗi lại đây hức hức

7. TRAN HA 75

TRAN HA 75 Well-Known Member

Mình thì chưa bao giờ dùng Stock làm rom chính để sử dụng...vì thật ra nó chẳng có gì để dùng,quay đi quẩn lại vẫn thế thôi.5.0 bây giờ với mình chỉ có mấy vấn đề camera xấu và thư mục 0<mất công với nó một chút>.Nền nhạc chưa được như Axxion Kat và tương thích hết với Jet Audio...Còn tất cả là quá ổn.
    Kevin hoàn thiện được kernel<đỡ phải dùng kernel ngoài vì kernel gốc nhạc tính hơn >camera đẹp thêm chút,nền âm trong,sạch không sôi,rè nổ lẹt đẹt,tương thích hết với jet audio,cập nhật những tính năng mới của Android L.Pin thì chắc chả on được 6h wifi? Nên 5h có dư t° pin duy trì 27-30° khi tác vụ thường.Game online 1 % pin được 2phút t° ở mức 35-37°…Pin chờ 8h/2%. Thế là hết đất cho một đời G rồi.

8. tydaikho

tydaikho Active Member

Bạn xem trong cài đặt , giới thiệu xem thông số Baseband là gì vậy bạn ?

9. tydaikho

tydaikho Active Member

Bạn biết backup baseband không, back giúp mình thử trên máy mình phát !

10. TRAN HA 75

TRAN HA 75 Well-Known Member

Mình đang thử cái link bạn đăng ở trang trước,nếu ok thì vào fb mình dow vậy( mình không có máy tính chỉ up lên fb được thôi)

tydaikho thích bài này.
  11. tydaikho

tydaikho Active Member

À, không có máy tính thì không đc rồi bạn à, cái phần mềm backup baseband trên link mình đưa phải chạy trên máy tính :D

12. timeline263

timeline263 Active Member

Bạn giống như mình nè. Có hôm tự nhiên lên bản 2/12 không bị lỗi cảm biến nữa. Từ khi kdz lại phát đến giờ thì tịt luôn. Còn vụ dùng camea FV-5 của bác Trần Hà nói là chỉ fix được cảm biến bị ramdom tức là lúc được lúc không. Cái đấy thực ra dùng camera stock cũng fix được như bạn boyzero nói ở trên.
    Bạn chia sẻ cho mình cách up của bạn luôn được ko? bạn kdz rồi lên rom fiui hay thế nào, rồi qua kenvin thế nào?

13. Đặng Châu Anh

Đặng Châu Anh New Member

14. ledinhloc

ledinhloc Well-Known Member

Bạn cứ nói quá. Rom cm12 này up để vọc thôi chứ sao ổn định bằng stock đc. Up cm thì mất đi những tính năng hay của lg. Riêng mình thì thấy cm12 này dù sao cũng k bằng stock đc. Còn bạn bảo k dùng stock thì nếu k có cm12 này thì bạn xài Rom gì:p

Sent from my LG-F180L using LG Việt mobile app

15. boyzero

boyzero Member

timeline263 and tydaikho like this.
  16. boyzero

boyzero Member

Mình ít khi kdz lắm, toàn dùng gói nền ul thôi. Từ Miui 4.12.6 3wipe lên fiui + gapps dùng được 2 ngày 3wipe lên bản 19/12 kenvin

timeline263 thích bài này.
  17. tydaikho

tydaikho Active Member

Cái ta cần chú ý là:
    - Kdz rồi lên, nhưng là kdz về bản gốc nào trước khi lên 4.0, 4.1 hay 4.4 ...
    Mình nghĩ yếu tố này quan trọng . Hiện tại mình lên từ 4.4 quốc tế mới nhất và lại là bản V20 giành cho Việt Nam nên cái baseband của mình có vẻ thuộc hàng khác với mấy người build . Theo quan sát chủ quan thì hình như đa phần máy bạn nào hoạt động tốt thì đều nhận baseband chuẩn kevin là M9615A - XXXX ... của mình có thể do mới quá, cái đuôi XXXX cũng mới hơn của mấy bạn ví dụ ở reang trước, nên mình nghi đây là vấn đề chính. Thực ra mình gặp khó khăn là máy tính mình hiện tại không cài win nên không check đc . Mặc dù không biết kết quả chắc chắn như nào, chỉ là suy đoán, nhưng nếu có điều kiện để kdz , mình sẽ test lần lượt hết theo quy trình:
    A. Kdz về 4.1.2 F180 - root-rec - lên Android 5 kevin.
    B. Kdz về 4.4 F180 - root - rec - lên And 5 Kevin.
    C. Kdz về 4.0 F180 - root - rec - lên And 5 Kevin. ( cái này thử cuối cùng nếu 1 trong hai cái trên k xong vì khả năng này thấp nhất vì đời rom này cũ nhất, chắc mấy thằng build cũng test dựa trên 4.1 trở lên ) .

huynguyen thích bài này.
  18. tydaikho

tydaikho Active Member

Ok. Cảm ơn bạn, mình test thử luôn xem như nào .
    PS: À, bạn phải để chế độ cho tải xuống, hiện tại là chế độ người xem k đc tải :D Với lại có mấy file modem.img, modem1.img, modem2.img thì tốt hơn.

Last edited: 21 Tháng mười hai 2014
    boyzero thích bài này.
  19. boyzero

boyzero Member

Thử lại được chưa bạn

20. tydaikho

tydaikho Active Member

Đang tải :D