Android 5.0 cho optimus G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi dongatuan, 19 Tháng mười 2014.

1. thanh xinh

thanh xinh Well-Known Member

Gì vậy bạn

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

2. ledinhloc

ledinhloc Well-Known Member

bạn đọc đi hình mình up đó :laugh:

3. timeline263

timeline263 Active Member

:alien::alien::alien:

:laugh:, được top like rồi :D

Last edited: 23 Tháng mười hai 2014
  4. timeline263

Thì từ lúc lên cm12 cảm biến trên máy e nó cũng có hoạt động đâu. Vừa mới thử hôm qua thì cảm biến ngon luôn

5. rustingx

rustingx New Member

Mình cũng đã thử và thành cmn công :D...
    à bạn làm thê này phát đi @timeline263 [ mở camera - xoay màn ngang - bật flash lên . rồi chụp ]

6. ngoclong266

ngoclong266 Member

Vụ cảm biến minh nghĩ k cần nhất thiết fai là rom axxiokat moi fix được. Minh bi mat recovery fai kdz lai. Ming kdz ban 30c kitkat roi len thang cm12 va cam bien xit. Sau minh fai up lai goi nen roi up len reseale ( may minh up reseale k bi cam bien) sau do up lai cm12 va cam bien lai ngon.

7. timeline263

Uhm.mình nghĩ up bản nào nền cm11 trước là được.

Có vấn đề gì đâu.

8. tydaikho

tydaikho Active Member

Vật vã trở về vật vã ra đi, con máy mềnh đã sống lại rồi, đang ở 20t 4.1.2 , giờ lên AXX rồi lên kevin ... Lạy trời lạy phật cảm biến chạy :D

TRAN HA 75 thích bài này.
  9. tydaikho

tydaikho Active Member

Nền CM11 không đc đâu, chủ yếu là nền stock lên hay sao ấy ... Theo cá nhân mình là cứ về stock 4.1.2 , các bản v20XYZ là tốt nhất .
    PS: vừa từ kdz 20t 4.1.2 lên AXX -> lên Kevin 22/12 :( Cảm biến vẫn xịt ! Số mềnh nhọ

PS1: À ngon rồi, phải dùng camera để mồi xong nó mới xoay ... Baseband chuẩn luôn rồi ...

Last edited: 23 Tháng mười hai 2014
  10. TRAN HA 75

TRAN HA 75 Well-Known Member

Chúc mừng nhé.Bạn kiểm tra xem kernel phiên bản bao nhiêu bạn?Phần thông tin rom đấy.

Gửi từ Optimus G của tôi

11. tydaikho

tydaikho Active Member

Kernel thì rom kevin, kernel kevin nguyên bản 22/12 ...
    Lạ một điều, cứ mỗi lần reset máy là cảm ứng đơ, phải mồi lại bằng camera :D

PS: giờ mới hiểu hình như hôm trước bạn bị lỗi mất bộ nhớ cả với Recovery CM, rom kevin ... nãy tự nhiên bị mất.

12. tydaikho

tydaikho Active Member

Chốt lại, ý kiến cá nhân của mình nhé, xử lí lỗi cảm biến như sau:
    - Về stock 4.1.2, kdz là sạch nhất - mình là kdz về v20t chứ không dùng gói nền stockzip (hoặc dùng rôm nền, mình không theo cách này nhưng hình như một số bạn trên đây thành công, nếu theo cách này mình chọn gói nền stockzip v20X vì nó gần với phiên bản v20t mình nền thành công bằng kdz , gói nền stockzip v30X chưa biết hiệu quả không nhưng mình không khuyến khích vì mình bị mất imei khi flash gói v30c của bạn phuonganphong, bị treo boot hoặc vào download mode, không thể vào rec để up rôm, bắt buộc phải kdz -> mất dữ liệu nếu chưa backup).
    - Root, rec xong là up lên Kevin ( lưu ý là có một số gợi ý cho rằng lên nền AXXIONKAT trước, mặc dù bản thân mình do quá gian nan với vụ này cũng chọn lên AXXIONKAT rồi mới lên, nhưng theo quan điểm cá nhân mình là không cần thiết vì dòng rom cm này khi update vào máy thì chỉ chứa 2 thành phần chính là kernel + system mà khi lên Kevin thì mình cũng format /system luôn cộng với rom kevin sẽ thay thế kernel của rôm nền thì coi như rôm nền AXXIONKAT chẳng còn dấu vết gì trong máy nữa, cái quan trọng của vụ này là cấu firmware phần cứng thì cố định do rôm stock nền, quá trình up rôm CM không can thiệp đến phần này, chủ yếu là rom nền stock đúng hoặc tương được với máy của người build thôi để có phần cứng tương đương).
    - Sau khi đã qua hai bước trên, nếu thành công thì mình không biết có máy ai cảm biến chạy luôn chưa, còn mình và một số người thì chưa chạy, phải dùng app nào đó có chức năng xoay để mồi, dễ nhất là cái app camera mặc định, bật lên, thậm chí k cần chụp, chỉ xoay ngang , xoay dọc vài phát cho nó mồi cảm biến, sau khi mồi thì cảm biến xoay cũng chạy mà cảm biến tiệm cận cũng ngon luôn, các bạn khác giúp mình kiểm chứng vụ restart máy là phải mồi lại cảm biến ?

Last edited: 24 Tháng mười hai 2014
  13. timeline263

Tối qua quyết tâm cắm máy qua đêm xạc đầy pin, để sáng nay xác nhân điều này cho các bác :geek:
    Vừa mới liều mình KDZ 4.4.2 -> AXXIONKAT -> CM12 và ............................................ CẢM BIẾN VẪN HOẠT ĐỘNG :D
    (@tydaikho, mà lại ngon hơn lên từ 4.1.2 nữa chứ, không cần phải mồi cảm biến)
    Mình xin đảm bảo với các bác bị cảm biến là muốn fix vụ cảm biến phải lên một rom trung gian (mình lên Axxionkat, rom khác mình chưa thử). Trước đó mình đã thử đủ mọi cách KDZ đủ các bản, up đủ các baseband, up cả bootloader, lùng sục hết các forum cứ ở đâu nói đến sensor là mình lại thử, mà vấn đề cảm biến vẫn theo mình dai dẳng cả tháng nay. Không ngờ up AXXIONKAT trước cảm biến lại ngon. Đúng là chuyện đó đâu ai ngờ :laugh:, cũng phải Thanks bạn @hoangtu1995 vì là người xác nhận đầu tiên.
    Thêm cái hình minh họa có baseband version :inlove:

hoangtu1995 and chitim like this.
  14. TRAN HA 75

Rom nền cm or aosp lên từ 4.1.2 là phương án tối ưu nhất.Lần nào kdz mình đều qua Axxion Kat rồi lên...có lẽ như vậy nên cảm biến từ bản 29 mình dùng đều ok.Còn thư mục 0,rec chẳng bao giờ mất...nó chỉ tạo thêm một thư mục 0 khi mình wipe data.Và không nhận bản backup rom or dữ liệu game...còn tất cả đều nhận.Khởi động lại cảm biến vẫn ok,chỉ khi dùng thêm một số app mới mà màn hình ngang thì cảm biến lại bị ví dụ như phim online.Anh em up xong,cài đặt,tối ưu ngon lành rồi thì vào lại rec 2 wipe lại cho sạch và hết lỗi vặt.

Gửi từ Optimus G của tôi

15. timeline263

Bác vẫn còn lưu luyến với phizl touch thì chả bị thư muc 0. E chuyển qua cwm chính chủ từ bấy đến giờ có bị thư mục 0 đâu. Kể cả full wipe. Thêm nữa e thì thấy lên từ 4.4.2 ngon hơn.hehe

16. TRAN HA 75

Có flash được gapps không bạn? Có phải xóa gì không?

Gửi từ Optimus G của tôi

17. deardailyvn

deardailyvn Member

các bác lên cm12 từ nền 4.4 được ah, máy mình 180L lên từ gói nền 4.4 chưa bao giờ khởi động được, nó xoay tròn chỗ logo cm.

18. timeline263

Được mà bác. Ko phải xóa gì. Trước phải xóa là do recovery mặc định khi unlock là recovery f180. Bác cứ cài cwm của e975 là được

19. boyzero

boyzero Member

Bạn cho mình cái link cwm e975 đi :D

20. timeline263