[Android 6.0.1] Cách khắc phục lỗi không kết nối được 3G

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi huonglan32, 27 Tháng tám 2016.

1. huonglan32

huonglan32 New Member

Mình dùng Docomo G2 (L01F). Sau khi cài CM13, mọi thứ đều OK, chỉ duy nhất vấn đề không kết nối được 3G, chỉ kết nối được 2G.
    Sau vài tháng vọc vạch, đã thử hết tất cả các loại ROM 6.0 như Mokee, BlissRom, BlurOS v.v, tình hình không cải thiện, vẫn chỉ kết nối được 2G. Cứ nghĩ chắc do Android 6 bị lỗi 3G với G2. Chán quá định quay về android 5.1 hoặc 4.4, nhưng đã lỡ thích 6.0 rồi vì nó mượt, ít hao pin, ít lỗi với ứng dụng.

Cuối cùng mình đã tìm ra nguyên nhân. Khi vào Cellular Network --> Network operators, sau một lúc searching, máy nhận các mạng nhưng mỗi nhà mạng chỉ có 1 dòng, trong khi bình thường thì mỗi nhà mạng phải có 2 dòng (1 cho 2G và 1 cho 3G). Phán đoán chắc bị lỗi imei rồi. Qua vài chục lần up ROM qua các đời 4.2, 4.4 , 5.0 và 6.0, imei của máy mình có thể đã bị lỗi với 3G.

Nhớ hồi xưa đã backup imei bằng tool LG backup IMEI, bây giờ là lúc đem ra xài thôi. Cài lại tool LG backup IMEI, copy lại file đã lưu ngày trước và restore. Reboot máy, check lại Network operators. Opp, đã xuất hiện 2 dòng "Vietnam Telecoms Services Company" (mình xài mạng Vina).Kết nối 3G, ôi chữ H thần thánh đã xuất hiện trở lại.

Nếu bạn nào không backup IMEI từ trước thì có thể search các cách để khôi phục IMEI trên mạng. Sau khi restore sẽ kết nối lại được 3G.
    Cám ơn mọi người đã xem !

desperadovn thích bài này.
  2. Vi Văn Luân

Vi Văn Luân Member

Lên làm gì rồi lại phải xuống :D

3. desperadovn

desperadovn Member

Bạn ơi cho hỏi. Mình đang dùng ROM bản: Simple Rom v2
    Có up dc bản CM13 không?
    Nếu up được bạn hướng dẫn mình vài bước được ko?
    :D

4. desperadovn

desperadovn Member

Mình đang dùng TWRP-2.8.5.1

5. VU TRONG PHUC

VU TRONG PHUC New Member

cho minh hỏi g3 có làm vậy đc k