Android Lollipop cho DOCOMO - Update 24-3-2015 - Đã có link download

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi yeucongnghe, 16 Tháng hai 2015.

1. mongmo

mongmo New Member

tks bác @yeucongnghe e làm được rồi. cám ơn bác đã ra bản rom tốt :)

2. viet2412

viet2412 Member

minh đã check md5 chuẩn 100% cài rom chuẩn chỉ có là lên từ bản 4.4.2 của bác bản gfix nhưng không hiểu sao đến logo lg thì nó không vào được nữa đã để hết cả pin vẫn thế?
    mình là 1 người có rất nhiều exp cài các bản rom các loại máy nhưng chưa bị thế này bao giờ.

3. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Vậy thì mình cũng chịu ko hiểu nữa. Bao nhiêu người cài rom này mà bạn xem các bài trong topic, chỉ có bạn là ko lên được. Có 1 vài bạn gì đó lúc đầu cài lỗi nhưng roiif cũng up thành công. Bạn thử cài rom bên sccn xem sao

hviet75 thích bài này.
  4. zerocook

zerocook New Member

các bác ơi. e ấn vào cả 4 cái trong twrp. giờ treo logo lg. giờ phải làm sao hả các bác???? ai chỉ e vơi

5. and8eye

and8eye Active Member

bác @yeucongnghe ơi không hiểu sao máy của em sau khi flash ROM này, set knock code xong thì không hoạt động, giờ thì không thể mở màn hình luôn, cứ ấn nút nguồn để sáng màn hình là 1 giây sau màn hình tự tắt, không thể làm gì được nữa.
    bây giờ phải làm gì hả bác?

dellvenues thích bài này.
  6. lam-TP

lam-TP New Member

@yêu công nghệ : thanks bác mình đã flash rom thành công, và hiện giờ đang trải nghiệm .co 1 thac mac nho la bac co the flash cho minh phan chia doi man hinh dc ko? và vde chu roaming hiện giờ vẫn chờ đợi bạn bang ra ban chinh sua moi khac phuc duoc dug k a?

7. YoLee

YoLee Active Member

Knock on hđ k bác.

8. _gialong_

_gialong_ New Member

Screenshot_2015-03-05-22-08-50.png Cảm ơn bác @yeucongnghe đã nhiệt tình hướng dẫn và trả lời các thắc mắc của ae. E thì chỉ có mấy vấn đề nhỏ nếu lên:
    _ Pin vẫn ảo tý xíu
    _ knock code thì có ng được, có người bị gõ mãi nó mới mở khóa ( e chẳng hạn )
    _ Một số logo các game hoặc ứng dụng khi chạy nó hiện thanh status bar chỉ là một ô vuông màu trắng xóa ( ví dụ như nhaccuatui, hoặc game top eleven )
    Còn lại mọi thứ vẫn khá ổn đỉnh. Cảm ơn bác!

9. JunXIII

JunXIII Member

Rom quá ổn. Mà thiếu mất phần tn đến k sáng màn hình:( e để túi quần nó nhảy loạn lên. Nóng ran mới biết

10. xuanlapit

xuanlapit Active Member

Hôm trước mình cũng lên từ 4.4 khi đến logo thì dừng lại mình ấn và giữ nút nguồn đến khi máy khỡi động lại thì vào bình thường. Bạn thử xem có được không nhé.

11. xuanlapit

xuanlapit Active Member

Bạn vào cài đặt tắt cái quickwindow đi nó sẻ ko nhảy loạn lên nữa, ko biết cái này có liên quan ji ko nhưng mình tắt đi thì ko bị nữa.

12. and8eye

and8eye Active Member

knock on cũng không hoạt động bác ạ, khởi động lại máy, cài lại ROM vẫn bị lỗi này :(

13. YoLee

YoLee Active Member

Xin thông báo bác 1 tin buồn. Màn của bác bị liệt rồi. Bác cthể tự kiểm tra bằng cách dùng Qmemo vẽ các đường kẻ ngang dọc trên màn.

14. yeucongnghe

Có 2 khả năng. Cảm ứng liệt chỗ nào đó, nếu ko bạn vào trình gọi điện thoại bấm 3845#*01# nó sẽ vào menu hidden. Chọn HW devices test, chọn tiếp touch test rồi chọn touch test firrmware upgrade. Bấm ok, đợi tầm 10s rồi thoát ra thử lại knock on.

15. Gong Lu

Gong Lu Member

Mới bị tối qua...xài tới pin còn 12% thì bị shutdown...mở lên lại thì hết pin

Các file đính kèm:

16. and8eye

and8eye Active Member

up lại ROM 4.4.2 cũ thì màn hình vuốt ve các kiểu vẫn dùng bình thường các bác ơi =.=
    vấn đề không phải ở màn hình mà là không thể mở màn hình lên để sử dụng được, bấm nút nguồn thì sẽ hiện ra màn hình khóa nhưng 1 giây sau màn hình tự động tắt đi các bác có hiểu không? @@

YoLee thích bài này.
  17. Ngô Hồng Phong

Ngô Hồng Phong New Member

Sáng nay đã úp lên, chưa thấy lỗi gì nhưng bác @yeucongnghe ơi cho e hỏi chút:
    - Bt trước giờ hay dùng quick memo từ các room khác (vuốt từ dưới cuối màn hình lên là đc luôn, giờ ko có chỉ có mỗi vào google, cảm giác ko quen lắm vì cứ phải kéo nofictication xuống) nên bác cho e hỏi là có cách nào sửa hay bật cái quick memo vuốt từ dưới lên cho tiện ko ah?

- Hqua đọc trang nào ko nhớ có đoạn bác nói
    LGSystemUI đã được chỉnh sửa :
    - Có toogle 2g/3g
    - Có toogle đèn pin
    - Cột sóng, data, và tốc độ mạng chuyển sang trái, đồng hồ ở giữa status barView attachment 47738View attachment 47740
    Link download:https://drive.google.com/file/d/0B4uCplf9aw3bMEV2MUhaX1cxSlE/view?usp=sharing

- Giờ dow file này về rồi flash thôi ạh?

Thanks!

18. Ngô Hồng Phong

Ngô Hồng Phong New Member

bác @yeucongnghe ơi cho e hỏi chút nữa, vừa xóa titaniumbackup bản free kia để cài lại bản pro theo cách
    vào root explorer vào system/priv-app tìm folder titanium backup xóa đi
    sau đó reboot máy thì máy nó chuyển sang chế độ gì ấy, đại loại là mất sóng, ko cho bật 3g, ko cho làm gì lq tới 3g cả, cài bản titaniumbackup pro vào mà rebot thì lại bt nhưng nó mất root hay sao ấy

- Titaniumbackup nó báo mất root nhưng vẫn cài đc adaway bt như đã root, e ko biết có ảnh hưởng gì ko nữa, bác có thể chỉ e cách khắc phục đc ko ạk (_ __")

Last edited: 6 Tháng ba 2015
  19. TRẦN THANH TÂN

TRẦN THANH TÂN New Member

@yeucongnghe anh ơi em up lên rồi. Nhưng cục sóng có chữ R (data roaming) làm sao tắt đây a. Thank

20. yeucongnghe

Cứ có sóng, hoạt động bình thường là được, có root là được.
    Có chữ R thì phải chịu thôi. Ko ảnh hưởng đến hoạt động của máy, nhìn thì hơi khó chịu. Cách fix thì có rồi, nhưng co mấy thứ cần phải lầm để bắt đầu fix thì chưa giải quyết được (do lollipop nó khác rất nhiều so với các bản trước). Nếu giải quyết được mấy bước đệm đó mới fix được roaming, nên cũng chưa biết có được hay ko. Đã thử mấy cách rồi mà chưa qua được.

hviet75 and hhhfdq like this.