Anh em thương gia hãy cẩn thận bị làm tiền nhé

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi thienminhmobile, 13 Tháng mười hai 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nobita.pro88

nobita.pro88 Active Member

xem tình hình thế nào đã
    ngủ đi các tình yêu ơi

2. Esellings

Esellings Active Member

Nhà em cũng dính chưởng vụ như thế này:Khách mang A840 đến sửa dịch vụ lỗi camera,3G.lúc đầu kiểm tra lên nguồn, anh kỹ thuật để đến chìu mới sửa, khổ cái buổi chiều anh ý bật máy thì ko lên nguồn :((. Vănj ốc ra thì oii thui máy đã sửa tùm lum câu dây các kiểu, ko sao làm lên nguồn dc, đành ngậm ngùi thay main cho bác ý( nhọ cái là đầu khách mang đến thì lên nguồn)
    Khi không mất oan tiền :(((

thienminhmobile thích bài này.
  3. newbike

newbike Active Member

Hic quá đen cho đội bán len rồi.nhưng người đi sửa cũng có cái đen của người đi sửa bác à,hồi trước e đi sửa con sony ericson trượt bị lỗi phím viết giấy nhận máy đàng hoàng mấy hôm sau đến nhận máy thì ôi thôi nó bảo máy e hỏng cả cáp màn hình nên phải thay hỏi e có sửa ko,e bảo là khi bàn giao máy vẫn lên hình bt chỉ hỏng phím nhưng nó chối thân cô thế cô ko làm j đc đành ngậm ngùi ra về đem đi chỗ khác sửa thì nó bảo do tháo ra ko đúng làm đứt cáp phải thay.400k + sửa phím 200k nghĩ đau nên tự dặn lòng là đi sửa thì kiếm chỗ uy tín mf sửa cho an tâm

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk

4. anhtuan24

anhtuan24 Member

hóng chuyện thôi :laugh: còn bác thienminhmobile thì em ủng hộ bác hết mình luôn

5. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

thanks bác đã tin tưởng và ủng hộ.
    Và Chủ yếu Topic này mở ra để Cảnh Báo Toàn Thể Anh Em và cả Thương Gia hãy cẩn thận. và riêng bên mình sẽ rút bài học kinh nghiệm cho nhân viên.

AC_Khanh01 thích bài này.
  6. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Bản thân mình cũng là một kỹ thuật. Mình nhận thấy 2 cái là camera và jack phone xin cho luôn, không đáng để lấy. Vì mấy dòng LG cùi camera thật nhưng quá ít bị hỏng cái này nên nó thành thừa với ae thợ -> ae thợ ai cũng dư một tá mấy thứ này do vậy cùng lắm là quên không lắp chứ không luộc. Nhưng thợ thì quen tay không thể không lắp.
    Đề nghị mio012 vào đối chứng cụ thể rõ ràng.
    Nếu đúng có tình trạng dọa ban nick... Thì đề nghị Bud vào thực hiện công lý.
    thienminhmobile lần sau nhớ, đã nhận máy mà thiếu gì không ghi thì tự móc đồ mình rap vào để khỏi cãi nhau đi cho nhẹ nợ.
    mio012 đến thienminhmobile trực tiếp giải quyết đối mặt với nhau.
    Sau đoa thông báo kết quả lại.
    Trên đây bàn phím cãi nhau không ra kết quả mà 2 bên đều ấm ức.

aladin.huy1 and chienthan_16_12 like this.
  7. mio012

mio012 Active Member

1. tôi làm tiền @thienminhmoblie khi nào & bao nhiêu tiền thế? dựng tập 1
    2. @thienminhmoblie nói lh với lelinh1608 nói mình mua máy & làm nhg chuyện như trên .mình khg có làm. cũng như @thienminhmoblie nói tối lelinh1608 sẽ vào xác minh vụ việc ,mà đợi đến giờ vẫn chưa thấy.dựng tập 2
    p/s: sorry @lelinh đã tag bạn vào việc này dù 2 ng khg biết nhau.
    3.mình là ng bị hại mà chưa lập topic ...., @thienminhmoblie lại lập topic nói mình này nọ có phải vừa ăn cướp vừa la làng khg hay .....khg biết lần thứ mấy bác đc giải anh hùng bàn phím ? trên diễn đàn này ai đã từng biết mình qua vụ sửa nút nguồn miễn phí ( nhg thương gia có lẽ ghét mình vì điều này vì ăn mất chén cơm của ho) thì biết mình là ng ntn?

8. mio012

mio012 Active Member

9. thienminhmobile

cảm ơn bác, chính vì việc này mình sẽ rút kinh nghiệm cho nhân viên. Nhưng vấn đề khi nhận và mở máy kiểm tra khách hàng có xác nhận là máy ko có camera và cụm tai nghe.
    Và mình mở topic này để cảnh báo toàn thể anh em lẫn thương gia nên đề phòng. Vì có thể m là một nạn nhân mới.

Còn Tiêu đề mình có ghi rõ, cảnh báo kẻo bị làm tiền...để cảnh bảo nhắc nhở anh em và thương gia nên cẩn thận đề cao cảnh giác.

Còn vấn đề hăm dọa, m nghĩ BQT vào hộp thư thì cũng biết nội dung hăm dọa ntn.

10. thienminhmobile

Vấn đề chính ghi trong topic mình là luộc đồ bác, vậy bác nói luộc cái gì ở cái máy nát vậy????
    vậy bác nổi tiếng sửa nút nguồn Miễn Phí mà tui ko hay, ko biết gì cả. Và nói thiệt, nút nguồn dơ thì vệ sinh thôi, khách mua máy bên mình thì đến làm miễn phí, khách ngoài 50k có quá lơn ko để phải ghét bỏ bác?

11. mio012

mio012 Active Member

bác trả lời số 1, 2, 3 đi :alien:
    còn chuyện luộc món nào thì từ từ sẽ nói, nói ra mọi ng sẽ bật ngữa ra :laugh:

12. thienminhmobile

bác đừng có làm anh hùng bàn phím, nói như bác Nguyễn Thế Hùng nói, mời bác đến trực tiếp cửa hàng nhé, chứ đừng có đứng sau bàn phím để gõ. Nếu bác có tang chứng, vật chứng rõ ràng và cụ thể, Mình chủ cửa hàng xin hứa, Đền cho bác 10 cái main xác giống như bác
    PS: Trước khi nhận máy về, bác đã kiểm tra rõ ràng như hiện trạng ban đầu, nếu có thắc mắc gì sao không nói tại cửa hàng luôn đi, mà về đến nhà nhờ cái bàn phím để gõ. Như bác nói, bác quá nổi tiếng sửa nút nguồn. Rất tiếc, bây giờ mới biết bác là người NỔI TIẾNG SỬA NÚT NGUỒN

13. thanhminh.1989

thanhminh.1989 Active Member

vu khống thì bắt giam đê :D

14. mio012

mio012 Active Member

cho mình hỏi :bạn gởi lại máy lần thứ 2 cho thienminhmobile là khi nào (ngày giờ) & nhận lại máy lúc nào.

15. thienminhmobile

Chỉ có người ko đàng hoàng mới ko dám đưa ra vật chứng tại thời điểm này, chắc để từ từ bác làm BÙA. Vì bác cũng là dân kỹ thuật mà.:D Điều cơ bản này 1 đứa con nít cũng hiểu.

16. thienminhmobile

Bác cần nhiêu cái main

Xem lại camera, thấy bác cũng lớn tuổi lắm, sống sao cho con cháu kêu bằng chú nhé

17. thienminhmobile

bác cần xin thì cháu cho nhé. chứ đừng làm kiểu đó.
    Chứ bên cháu nhiều xác lắm, ko thiếu gì đâu chú,

18. phucberry

phucberry Đột tử

Thanks bác Thiên Minh đã đóng góp để anh em cửa hàng đề phòng hơn,...........................

19. newbike

newbike Active Member

:oops:Cho e cái bác ơi :D:D

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk

20. chimmobile1991

chimmobile1991 Active Member

newbike thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.