Anh em thương gia hãy cẩn thận bị làm tiền nhé

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi thienminhmobile, 13 Tháng mười hai 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mrlinh00

mrlinh00 Active Member

Thời buổi này mà làm ăn ko uy tín thì ko lâu dài được bạn ạ. Bây giờ các bên thương gia uy tín thì bán hàng ra luôn tư vấn cho khách đầy đủ những quyền lợi mà khách hàng sẽ được hưởng. Nói chung là đi mua hàng giờ yên tâm lắm. Bây giờ khách hàng là thượng đế chứ ko còn bị xài xể nữa. ^^

duong1104 thích bài này.
  2. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

Xin chào thienminhmobile , Administrative và tất cả ae LGViet , mình là like_android là người đã cùng mio012 đến cửa hàng thienminhmobile sáng ngày thứ 5 12/12/2013 cũng là người đứng tên trên phiếu biên nhận. Mình xin kể tất cả sự việc mình biết như sau:
    + Sáng 12/12 mình đến cửa hàng thienminhmobile để :
    1/ Mua 1 nắp lưng sky a830k màu đen giá 200k
    2/ Nhờ bên thienminh thay dùm mình pin lưu nguồn của máy lu màu đen mà mình đang sử dụng( do máy mình ko nhớ ngày giờ sau khi thay pin)
    3/ Nhờ thienminh kiểm tra dùm máy lu đen ( của a mio012) , hiện trạng máy như sau : bể cảm ứng , ko có ốc vít, main ko có camera và jack tai nghe
    Việc thứ 1 ---> ok
    Việc thứ 2 nhân viên bên thienminh có kiểm tra và thay pin lưu nguồn cho máy mình tại chổ sau đó có đưa cho mình test . Sau 1 hồi kiểm tra và test nhân viên bên thienminh báo lại là pó tay với máy mình và có trả lại máy cho mình mọi thứ vẫn ok trừ cái pin lưu nguồn đã pó chiếu:cry:
    Việc thứ 3 do mình và a mio012 nghi ngờ hư ic nguồn nên nhờ nhân viên thienminh kiểm tra dùm lun và bên thienminh có báo là phải để máy lại kiểm tra rùi báo sau. Đến chiều bên thienminh có gọi cho mình báo là máy lu sửa ko được nói mình lên lấy máy về và mình gọi cho a mio012 lên lấy máy về
    Lúc lên lấy máy về ko biết bên thienminh và a mio012 có xảy ra cãi vã gì ko mình ko biết đén ngày hôm sau bên thienminh có đt cho mình xin số phone của a mio012 và mình đã cho thienminh số a mio012
    Hiện tại mình chỉ biết được bao nhiêu đó còn việc thienminh nói a mio012 mua máy của bác lelinh nào đó thì phải cần bác lelinh vào xác nhận và bên thienminh cũng cần đưa ra bằng chứng xác thực. Và việc a mio012 nói thienminh luộc đồ thì cũng nên đưa ra chứng cớ xác thực nào đó để BQT và ae dựa vào đó mà phân xử tránh tình trạng thiên vị
    Còn việc thienminh nói a mio012 hăm dọa sẽ band nick thienminh trên lgviet mình thiết nghĩ đây là cuộc hội thoại giữa 2 người nên khó xác thực được tính chính xác của sự việc đôi bên cần đưa ra dẫn chứng cụ thể.
    Vài dòng tâm sự về sự việc này mà mình biết cho ae đọc và hiểu thêm vấn đề
    thanks all

3. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Sẽ không có BQT nào tham gia vào việc phân xử này, BQT không phải là quan toà, cũng không phải là có nghĩa vụ trực tiếp, cũng ko mua hàng, vì vậy không thể đánh giá được sự việc.
    Nếu nói ai đe doạ, hay nói rằng hăm doạ thì cứ nói thẳng ra đó là ai, tôi đảm bảo sẽ ko bao giờ có cửa cho người đó phát ngôn bừa bãi được nữa.

Nếu cá nhân người nào đó có rắc rối hay khúc mắc với các cửa hàng, họ sẽ phải làm việc trên tư cách cá nhân, tuyệt đối ko được phép kéo LGViet vào.

Nghiêm cấm Administrative Moderating tham gia vào việc phân xử, phán xét hay đánh giá tình hình.

Mọi việc phơi bày sẽ có anh em LGViet đánh giá và cho cách nhìn khách quan nhất.
    Còn lại, việc tới đâu là do cửa hàng tự giải quyết với người dùng, ko thể yêu cầu LGViet phân xử này nọ. Trừ các trường hợp lừa đảo thực sự.

cutjvungtau, thuongnb, Jesus and 6 others like this.
  4. 192.168.1.1

192.168.1.1 Administrator Staff Member

Trc khi đem máy qua thienminh thì cái máy đấy đã qua cửa hàng nào chưa like_android

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk

5. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

Sáng 12/12 mình gặp a mio012 và tới thẳng thienminh lun

6. chimmobile1991

chimmobile1991 Active Member

7. hoangnova

Nói tóm lại những ai dìm hàng, chim lợn người khác mà ko có dẫn chứng cụ thể thì sẽ bị xoá khỏi hệ thống.

aladin.huy1 thích bài này.
  8. hoangnova

chocon1411 thích bài này.
  9. chimmobile1991

anh hoangnova em muốn đưa link hợp thư thoai làm sao..........

10. hoangnova

Cá nhân mình ko tin rằng 1 cửa hàng có thể huỷ hoại đi uy tín bằng cách tháo 1 cái đồ gì đó, huồng hồ việc tháo đồ là chuyện ngu xuẩn nhất vì ai cũng có thể phát hiện ra.
    Nhưng mình cũng ko nói rằng người report nói sai sự thật. Có thể có 1 hiểu nhầm nào đó. Sao 2 người ko làm việc trực tiêp với nhau để cùng giải quyết ?!

11. hoangnova

Bạn coppy các đoạn hội thoại cần thiết lên trên này.

12. hoangnova

thienminhmobile a cũng lớn tuổi rồi, lại là bộ mặt của Thiên Minh Mobile, nói năng cũng nên kiềm chế 1 chút, ko thể động cái là nói chuyện theo kiểu khiêu khích được. Nóng mắt thì tắt nụ cười, việc càng xấu đi.
    Nếu như anh cây ngay không sợ chết đứng thì cứ từ tốn mà nói, mà giải thích, đưa ra luận điểm, lý lẽ và dẫn chứng cụ thể.

Nói qua nói lại chắc tất cả mọi người đều vẫn chưa hiểu.

- đầu tiên a đưa nick và dẫn chứng ai đã đe doạ Ban nick trước, để mình xử lý việc dùng quan hệ, quyền để áp chế người khác trước và Mod nào tham gia vào việc này.

CaiWinDao, aladin.huy1 and caophilam like this.
  13. caophilam

caophilam Well-Known Member

Tóm lại là 2 bên đưa dẫn chứng cụ thể xem ai ngay ai thẳng nào . Nói qua nói lại chứng cứ chẳng thấy đâu . Lót dép chờ nhân chứng và vật chứng .

hoangnova thích bài này.
  14. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

co' cả vụ này nữa sao.

Đt Lu này đáng bao tiền đâu nhỉ.

hoangnova thích bài này.
  15. caophilam

E cũng ko biết có hay ko nhưng cái này nói qua nói lại đâu có ai ghi âm đâu a . Cho qua cái này đi . 1 bên khẳng định 1 bên chối . Ko có ai làm chứng đau đầu lắm a ơi .

16. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

Mình đả trực tiếp gọi điện thoại cho Chú ấy để nói chuyện rõ ràng nhưng Chú ấy không chịu nói gì hêt, cũng không nói là bên mình đã làm gì với cái máy đó mà chỉ luôn miêng kêu mình luôc đồ.Mà cũng chẳng biết luộc cái gì.Nhân viên bên mình cũng pm hộp thư thoại Chú ấy cũng chẳng noi là cái máy bi luôc cái gì.
    P/S Máy xác LU6200 mình không thiếu, nếu anh em kỷ thuật nào trên diễn đàn lở lâm nạn cứ pm minh sẳn sàng tăng FREE cho luôn

17. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Nguyên cáo vs bị cáo nói từ hum qua tới giờ mừ hông có bằng chứng thì e cũng bó chiếu ^^

18. caophilam

Year đã có chứng cứ . Vụ việc đến hồi gay cấn .

19. caophilam

E cần ổ cứng su ko thấy bác inbox gì . Đuổi việc chimmobile đi hihi

20. chimmobile1991

nhận máy ko có ốc bung sườn ra thiếu linh kiện em có báo cụ thể với bác,là camera,cum tai nghe,main sửa đục keo tùm lum ko biết kinh kiện sao và bác like_android cũng gật đầu và để lại kiểm tra,

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.