bác nào ở thành Phố Tân An hoặc thị trấn Bến Lức, thị trấn Tân Thạnh, thị xã Kiến Tường giúp 1 tay

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi mxcandy, 18 Tháng ba 2014.

1. mxcandy

mxcandy Member

tình hình em có con LG F180L, đã root, Rec nhưng chưa unlock và up rom việt hóa được (còn app hàn và tiếng anh). nều bác nào ở 1 trong những địa điểm sau thì nhờ các bác giúp em 1 tay và em sẽ hậu tạ tiền công cho các bác:
    1/ Thành phố Tân An, Long An
    2/ Thị xã Kiến Tường( Mộc Hóa), Long An
    3/ Thị Trấn Bến Lức, Long An
    4/ Thị Trấn Tân Thạnh, Long An
    cám ơn các bác xem tin

2. rastar

rastar Active Member

3. mxcandy

mxcandy Member

Tai truoc nay minh chua sai aroid lan nao, mai mo cung chi dc co nhiu ah. Cam on bac nhieu

4. Hữu Lợi

Hữu Lợi Active Member

bạn có thể tham khảo trước lý thuyết để nắm những bước cơ bản, r a e giúp bạn qua teamview đc ák

5. Huỳnh Đặng Long Hiền

Huỳnh Đặng Long Hiền Active Member

Mình ở Đức Hòa..bạn có time chạy về ĐH mình làm cho...

Gửi từ LG-F180S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. tuyet_hay_roi

tuyet_hay_roi Active Member

Tải file này về để unlock BL nhé
    http://www.mediafire.com/download/kzbp2gicuj22cv5/Tool_Root_Unlock_BL_4.1.2_edited.zip
    Mở file lên chọn 4 lần 1 , 1 ,1 , và chọn tên nhà mạng của máy , khi nào hiện chữ Y/N là xong nhé
    Muốn biết unlock BL hay chưa thì khi khởi động lại máy thì sẽ có chữ Google và ổ khóa bị mở

Muốn up rom bạn chỉ việc copy file zip rom vào bộ nhớ máy rồi boot vào recovey wipe data, wipe cache rồi chọn advance wipe dalvik, xong rồi back lại chọn install zip 2 lần rồi chọn file zip rom bạn đã copy vào rồi đợi nó chạy xong. Khi nó chạy xong liền trở về recovery thì bạn lại 3wipe như trên xong thì reset system thôi.

Nhưng bạn giờ ở rom gốc hay rom gì, up bậy bạ là về kdz lại hơi cực

P/s: chịu khó google hay tìm những bài viết hướng dẫn trên diễn đàn nhé bạn, mình cũng tự tìm tòi mà hiểu biết sơ sơ về up rom
    Mình ở Cần Đước ;)

7. tuyet_hay_roi

Nếu ở rom gốc thì root xong là có thể up rom ngay, nhưng nếu rom yêu cầu unlock BL thì phải ul xong rồi mới up rom
    Nếu ở rom mod thì kdz lại stock cho chắc, sau đó như trên

Còn có gói nền có thể thay thế kdz mà up rom ngay luôn nhưng để với bạn thì có kinh nghiệm up rom cái đã :laugh:

8. mxcandy

mxcandy Member

cám ơn các a e nhiều, mình đang mò mẫm mà ko có nhiều tgian vì mình làm việc hành chính, toàn sử dụng máy tính ở cơ quan, máy mình cũng có teamvier. bạn nào thấy tiện thì có thể giúp mình qua teamvier thì càng tốt

9. mxcandy

mxcandy Member

mình nghĩ là mình đang ở bản 4.1.2 nguyên bản, tại vì còn app hàn và tiếng anh ko ah, mình đã dùng tool của bác và kết quả báo như thế này là thành công chưa bác vì mình thử khởi động lại máy thì chỉ hiện logo LG và logo nhà mạng thôi ah

10. tuyet_hay_roi

Bạn chắc là mấy đã root chưa, tải về rootchecker thử xem, Vào phần develope trong phần cài đặt xem có đánh dấu vào USB debugging (gỡ rối), vào Security có bật Unknown Source không !?