Hỏi Bác nào từng bug G Pro để khử mốc vào em hỏi tý!

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi nonguyen, 7 Tháng một 2015.

1. nonguyen

nonguyen New Member

Như các bác cũng biết con này rất dễ bị mốc màn hình. Hồi trước em cũng biết và con G pro cũng bị tình trạng tương tự nhưng cũng ít nên không dám tháo ra để khử mốc, chấp nhận sống chung với lũ mặc dù rất ngứa mắt. Nhưng càng ngày hình như vết mốc càng tăng diện tích lên khiến em rất ngứa mắt mặc dù cố gắng không để ý tới nó. Em cũng tham khảo rất nhiều clip bug máy và quyết định bug nó ra và khử mốc nên lên đây xin ý kiến của các bác. Bác nào từng làm và thành công thì chỉ em với.
    Em thắc mắc là : - Vệt mốc có dễ lau chùi không ? ta dùng chất gì để chùi hết ?
    - Lúc tháo màn hình cảm ứng, ta dùng máy sấy để hơ lên màn hình vậy có ảnh hưởng gì tới cảm ứng không ? Và hơ bao lâu thì được ?
    - Dùng keo gì để dán màn hình cảm ứng lại ? và keo đó mua ở đâu ?
    Bác nào biết thì trả lời giúp em.

2. nonguyen

nonguyen New Member

3. nthone

nthone Active Member

vãi mốc :thumbsdown: may thì chùi bằng cana. đã từng tháo và nó dính luôn vào màn cảm ứng. nên chịu. :geek: có bác lau phát hết.. tháo ra đi bác. lấy máy sấy tóc hơ phát là ra :devilish:

nonguyen thích bài này.
  4. nonguyen

nonguyen New Member

Thế bác dùng keo gì để dán màn hình lại hả bác?

5. nonguyen

nonguyen New Member

6. thinh178

thinh178 New Member

Con lg này thì tách cảm ứng đơn giản, dễ nhất trong mấy đt mình từng làm, nhưng khâu ép lại cũng chua vì hay bị hở do 2 bên mép quá mỏng và chỗ dưới nút home khi đèn báo sẽ sáng ra ngoài, tốt nhất bạn có thể chùi bằng nước rửa kính và khăn lau kinh, khi tách cảm ứng thì lúc bạn tháo main ra ngay chỗ cảm biến hoặc cam trước, lấy tua vít chêm thêm bôg gòn tránh trầy cam rồi đẩy ngay chỗ đó thì miếng cảm ứng sẽ ra dễ nhất, khi ép lại đừng xài keo 2 mặt vì sẽ dính yếu, bạn lên mạng kiếm keo 3M lúc mua hỏi ng ta loại dán cực chắc thì may ra ok, con này tách ra rồi thì bụi rất hay vô màn hình nên lưu ý các viền khi dán keo ko xót chỗ nào, trong trường hợp đã ép nhưng vẫn hở do keo ko đc tốt thì theo mình nên lấy 502 đổ ra mặt bàn rồi lấy tăm chấm từng giọt, dở cảm ứng cao lên nửa ly rồi chấm vào đó sẽ ok thôi, lưu ý nếu hở ngay chỗ gần cam thì ko nên dở lên như v sẽ làm đứt dây socket cảm ứng, trong trường hợp bị dính màn hình với lớp cảm ứng là do khi bạn làm tay bạn có chất nhờn hoặc do dùng dung dịch rửa có chất nhờn nó sẽ dính luôn ở đó bạn có chùi cả ngày cũng ko hết, mình đem cả màn hình và cảm ứng phơi nắng mấy ngày cũng ko hết, lấy keo dán cảm ứng dán cả màn hình 1 lớp và mặt dưới cảm ứng 1lớp cũng ko hết, trong trường hợp bị như v thì nói mình mính sẽ hướng dẫn cách khắc phục, chúc bạn thành công

nhtvinh and nonguyen like this.
  7. thinh178

thinh178 New Member

Ah mình quên sấy thì cứ sấy xung quanh tầm 5p là ok thôi nhé bạn, ko ảnh hưởng gì đâu yêm tâm, con này tách dễ lắm, với nếu bị mốc như v mình nghĩ cảm ứng này đã từng tách ra để thay màn hình hoặc cảm ứng khác rồi nên chắc còn tách dễ nữa trừ khi đổ keo 502 thì khó thôi

8. nonguyen

nonguyen New Member

Thank bác.bác viết rất chi tiết.mình sẽ thử

9. abcvn

abcvn Member

Cái này ko phải là mốc mà là ố màn luôn rồi :v tháo ra cũng chẳng lau đc đâu ah :v

10. John

John New Member

Cái này do tháo màn ra sửa chữa mới bị hả các bác, nếu máy zin thì có bị không vậy, nhìn ghê quá, hic

11. abcvn

abcvn Member

Để nơi ẩm mốc, dính nước thì bị chứ dùng bt sao bị đc

Sent from my LG-F240L using Tapatalk

12. nonguyen

nonguyen New Member

Mình thấy máy zin hay máy hàn đều bị cả. Hình như màn hình LCD có chất gì đó, nếu LCD không dính với cảm ứng, không khí lọt vào, chất đó khi tiếp xúc với không khí sẽ gây mốc. Vì mình nghĩ điện thoại mình chưa bao giờ dính nước cả, với lại không khí sài gòn nóng như thế này thì làm gì có chuyện ẩm thấp. Mà mốc là bệnh chung của dòng này rồi