Bình chọn thống kê G2 lỗi và không lỗi màn hình

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi boy_sisi, 7 Tháng bảy 2014.

?

LG G2 của anh em có bị lỗi màn hình ko?

1. 36 vote(s)
    30.3%
  2. Không

83 vote(s)
    69.7%
  1. Landwind

Landwind New Member

G2 Docomo ổn, đang xài sạc lô, cáp docomo (đang nghi là lô luôn), úp từa lưa hột dưa luôn, từ kdz, tot, rom cook các loại của các thánh tên Hoàng, Đạt Nguyễn, VDT, CM11, Mokke, Miui, Slimrom,...:D tháng đầu có ngày flash tới lui mấy chục lần... máy vẫn xài tốt.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, màn hình của máy vẫn còn êm... :inlove:

2. thqt1b

thqt1b Active Member

Ủa, máy bị lỗi cảm ứng là máy sao vậy? Triệu chứng no sao ? Mình có 1 con DCM, nhiều khi đút túi quần , móc ra thì 1 đống app lun. @@. Thế có tính ko?

3. thapbe

thapbe Member

D802 vn - không sao

4. thuanphong_mufc

thuanphong_mufc Member

2 E G2
    1 e là D802 Mua tại Tgdd máy sx 26/2/2014. Mua hồi tháng 3 sài đc 4 tháng rồi ko thấy gì hết. Pin trâu Văn Bò ln. Rớt 1 lần mẻ mất miếng thịt sau đít và viền bên hông máy. Cầm 2 đầu máy bẻ, vặn thử nhẹ nghe rắc rắc (Kêu ít hơn G Pro mọi lần sài G Pro F240 bẻ cũng nghe rắc rắc tháo pin ra bẻ thử thì hết) sài 4 tháng rồi chưa thấy gì...
    1 e là G2 At&t sx 2013 sài 1 tuần rớt 1 cái 0.5m tiêu 2 e cảm biến ( Gọi điện đưa lên tai ko tắt, màn hình ko quay ngang đc) Chưa bẻ thử máy coi có kêu ko...

Ae tiện cho hỏi ln là con G2 D802 của ae có như của mình ko cầm 2 đầu vặn, bẻ nhẹ nghe rắc rắc.. Mọi lần G Pro cũng bị vậy tháo nắp lưng và Pin ra vặn thử thì ko kêu. Mà con G2 Tgdd ko tháo đc Pin nên ko thử đc.

5. quanrambo

quanrambo New Member

thấy mọi người bàn luận sôi nổi quá nên mình cũng tham gia.con g2 mình mua được 4 tháng rồi.có lẽ số nó hên nên lần nào mua điện thoại cũng được bóc tem.lần trước là con samsung,giờ là g2.mình mua ở hoangha lê duẩn.hôm vào mua cái e xinh xinh còn giao hẹn là a quyết định thì e mới lấy chứ hàng e chưa khui đâu (nghe sướng rơn).bóc tem xong xem lướt qua rồi thanh toán luôn.bên cạnh có ông mua z10 đi vs bạn.ngồi mầy mò mãi thấy mình tàu nhanh quá ngó nghiêng nhìn chứ.hehe
    đây là hình chụp hôm mua về.khuyến mại tặng kèm vài thứ thì cái loa vs sạc mình dùng suốt,chất lượng tốt chả như mấy cửa hàng tặng đồ dùng 1,2 tháng là tèo.bao da chính hãng.bút cảm ứng tàu vứt xó

về vụ cảm ứng thì mình trước khi mua nghiên cứu kĩ nên cũng biết chút ít.nguyên do chưa xác định chính xác,chỉ thấy khuyên nên dùng sạc chuẩn,ko sạc quá lâu,ko để qua đêm,hạn chế để máy nóng khi chơi game thời gian dài,cách kiểm tra *#4636*#*#.máy mình thì chưa root cũng như chưa up lên 4.4.2.chơi game thì suốt ngày vì mình nghiện game,cài đặt ~30 game nặng trong máy rồi chưa kể phần mềm linh tinh.máy chạy vẫn ngon,ko lag.bạn nào đang có ý định mua thì cứ mua vì trong tầm giá này con này ngon nhất rồi.lúc mua nên chọn cửa hàng uy tín và kiểm tra kĩ nếu máy đã dc khui.vụ màn hình thì có lẽ tuỳ duyên.mình dùng điện thoại nhiều từ nokia,sony,samsung giờ là lg chưa gặp vấn đề gì.các bạn ko nên suy nghĩ lăn tăn cho già người ra.tiền khó kiếm nhưng chẳng nhẽ ko tiêu.thoáng 1 chút cho đời nó sướng nhé.ai cần tư vấn gì thì mình sẽ giúp

marcong thích bài này.
  6. noname111

noname111 Active Member

cái tự mở app là loạn cảm ứng. triệu chứng của liệt cảm ứng là đang dùng bình thường thì tự nhiên mất knock on. sau vài ngày sẽ ra bệnh

7. thqt1b

thqt1b Active Member

Thế thì tớ cứ yên tâm xài rồi. :D

8. Hungnguyen3410

Hungnguyen3410 Member

Toàn người bị vào kich thì tỉ lệ cao chứ sao,người không bị thì kich làm zề

phithang84 thích bài này.
  9. ku0g

ku0g New Member

Mình nghĩ chỉ khoảng 10% :-) !

Sent from my LG-F120S using Tapatalk

10. quangop

quangop Active Member

F320s xài 5 tháng ko 1 lỗi lầm và hoàn toàn tự tin là sẽ không bị lỗi màn :)

11. ngo cuopg

ngo cuopg New Member

320L đã bị 1 hàng cảm ứng ở giữa. Đang xoay 1,2tr đi Hà Nội thay cảm ứng.Có ai trong forum biết chỗ nào ở Thái Nguyên thay được không ạ?

12. sora9961

sora9961 Member

Vãi cả g2 tỷ lệ lỗi màn hình cao vãi @@

Sent from my IM-A870K

13. noname111

noname111 Active Member

cũng thường thôi. cứ 4 người dùng LG G2 thì có 1 người bị liệt thôi

14. marcong

marcong New Member

Trong số người vote bị loạn và chết cảm ứng có bao nhiêu bạn dùng D802 và bao nhiêu bạn dùng G2 docomo hoặc F320 ? Lướt qua thì thấy chưa có bạn D802 nào bị bệnh này cả.

15. Rytry

Rytry New Member

Có ai để ý gần như toàn "NEW MEM" bị liệt không?

Landwind thích bài này.
  16. vanquandlu

vanquandlu New Member

Loạn cảm ứng hay cảm ứng bị đơ... đều do 1 vài lô sản xuất bị lỗi thôi (kể cả hàng Korea, Japan hay bản World nhé), xui cho anh em nào dính phải

17. JimmyLin

JimmyLin Member

Em nghĩ là đó giờ ko biết forum LGviet, bị loạn tưởng lỗi phần mềm nên chạy vào reg nick hỏi đó mà :laugh:

18. Rytry

Rytry New Member

CŨng có thể, vì bị lỗi mới kêu, với lại mấy ông dùng ngon chả nói gì nên có vẻ nh người bị :laugh:
    Em cũng chưa mua, nhưng kết cái màn quá nên kệ thiên hạ nói lung tung, vài hôm nữa lấy 1 em :D

19. baothangba_tc

baothangba_tc New Member

em mới dùng dc gần tuần f320l , chơi game thấy nóng cái là thôi ko chơi nữa úp xuống gạch sàn cho mát. hoặc ngồi gần điều hòa chơi phè phè máy vẫn chỉ ấm ấm :laugh: chả biết bao h nó đi nên định bán đây, may rủi quá

20. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Tớ xài tất cả các bản từ F320L, 320S, 320k, Ls980, vs980, d800, d802, isai.
    Duy nhất f320l rơi toi mất cái màn, còn lại tất cả chưa chết chú nào.
    Tớ bắt đầu xài f320l từ năm ngoái và lên theo thứ tự, tất cả máy hiện giờ toàn ae thân quen lấy lại và chưa ai kêu.
    Hiện giờ đứng ở isai và thỉnh thoảng lại mang ngâm nước với xông hơi đk gần tháng, cũng chưa nghẻo

vuonghongtien90 and Landwind like this.