Bạn nài biết xin chỉ giúp mình vấn đề sạc, cáp của G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi boy4eyes, 25 Tháng hai 2014.

1. boy4eyes

boy4eyes New Member

Máy mình E975 mua ở TGDD Từ 31/3/2013 dùng đến nay rất tốt và ổn định. Ban đầu mình cũng thử root, cài rom nhưng về sau do nhu cầu sử dụng đơn giản mình quay về dùng rom stock k root ráo j cả. Máy mình dùng gần 1 năm k lỗi hay gặp vấn đề bất thường đáng nói cả, pin dùng tốt on screen ~4h30. Nhưng gần đây ( khoảng gần tháng nay ) mình cắm sạc thì thấy báo "sạc chậm", fai rút ra cắm lại mấy lần mới bình thường. Sạc cáp mình zin đi theo máy, cắm sạc k loạn cảm ứng hay vấn đề j cả, cắm sạc vẫn sử dụng bt. Và thời gian sạc đầy cũng lâu hơn, khoảng gần 4h mới đầy từ 15%. Vậy mình xin hỏi có fai sạc cáp của mình có vấn đề rồi k mọi người?

2. buitung1512

buitung1512 Active Member

chắc sạc hoặc cáp có vấn đề bạn kiểm tra từng thứ. bình thường sạc đầy cần 2,5h là đầy

boy4eyes thích bài này.
  3. hunter86

hunter86 Active Member

bác chủ ra mua cái cáp mới made in vietnam cho máu, đảm bảo lại trở lại bình thường.

boy4eyes thích bài này.
  4. MaiHoang

MaiHoang Active Member

Kiếm bình RP7 xịt vào đầu cáp đi bạn

boy4eyes thích bài này.
  5. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Đây là do chỗ tiếp xúc giữa chân microUSB và cáp USB thôi :) đổi cáp USB khác xem, nếu vẫn bị như vậy, thì có lẽ là chân microUSB dơ quá, hoặc bị cong gì đó :D

boy4eyes thích bài này.
  6. boy4eyes

boy4eyes New Member

Lần trc mình nhớ có vô forum mình cũng thấy có bạn nói lỗi này lâu rồi, giờ đến mình bị. Bệnh này có khi nào do sài lâu rồi bị vậy k nhi? Chứ mình cắm sạc vẫn lướt web hay chơi game bình thường. Mà mình để ý ngoài vấn đề sạc lâu đầy hơn thì pin tụt cũng nhanh hơn ( nếu sạc k đầy - ví dụ mình sạc mồi thêm để dhngf từ chiều đến đêm ) nhưng nếu coa thời gian sạc đầy hoặc cắm qua đêm thì pin dùng rất tốt.

7. ancola66

ancola66 Active Member

Chắc là do đầu cable thôi, chục ngày nay mưa suốt nên độ ẩm rất cao >>> các điểm tiếp xúc dễ bị oxy hóa dẫn đến tiếp xúc kém.

boy4eyes thích bài này.