Bạn nào sài G2 có thể cho mình xin ít ý kiến

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi luisbjn, 26 Tháng mười hai 2014.

1. luisbjn

luisbjn New Member

Mình tính mua con G2 dự tính là hàng Korea, nhưng đọc báo thì thấy hàng Korea bị chết màn hình và cảm ứng rất nhiều...vì bỏ ra 1 khoảng tiền tương đối là nhiều mà xài có vấn đề gì cũng khó khăn lắm vì công việc của mình cũng nhiều...Các bạn xài rồi cho mình ít thông tin nguyên nhân e nó liệt cảm ứng và màn hình và có cách nào khác phục được không, mình cũng phân vân giữa G2 và Gx hoặc có khi là G không thôi, nhưng tại thích G2 nên đăng lên hỏi ý kiến các bạn trước. Cám ơn

2. quynguyen

quynguyen Active Member

G2 con nào cũng chết như nhau bạn ơi. Muốn yên tâm thi mua thêm gói bh màn hình và cảm ứng. G2 hàn chết nhiều vì đa số sài bản hàn
    Mình sài từ G qua G2 cảm nhận cũng ko có khác biệt gì nhiều, vì con G phải nói quá ngon trong tầm giá, chỉ có chụp hình hơi tệ. G2 giờ cũng rẻ rồi nên mua G2 cũng ko phải hối hận, chủ yếu là kiếm chổ uy tín, bảo hành đàng hoàng mà mua, hàng dựng giờ nhiuề vô kể

3. DungLTD

DungLTD Active Member

G2 thì trâu bò nhất là con Isai, nhưng kiểu dáng hơi cục mịch và cam không có OIS
    nếu đủ đk bạn nên làm con G3 dùng không phải lăn tăn

thanhliem630 thích bài này.
  4. thanhliem630

thanhliem630 Active Member

Đợi g4 ra xúc luôn..:D

Sent from my LG-F320L using LG Việt mobile app

5. khanhhung.hj

khanhhung.hj New Member

M đang xài bản 320l..ngày nào cũng sạc qua đêm..có ngày còn vừa sạc vừa chơi..cung dc hơn năm rồi.mà e nó vẫn muot mà nhu ngay nao

6. khanhhung.hj

khanhhung.hj New Member

Nhưng mà thấy camera của nó k thật lắm

7. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Vẫn xài G2 từ đầu năm tới giờ, không có gì loạn liệt cả :)

8. vitxiem02

vitxiem02 Member

Cứ G2 D802 mà tán cho nó yên tâm bạn ạ
    F320 giờ thấy phiêu quá
    Còn không thì phải tìm chổ nào thật uy tín mà trao phân gửi thận :D

9. luisbjn

luisbjn New Member

thân e lo chưa nổi, e trao cho họ tan nát đời em, thôi thì đành lùi kiếm em G vậy :'( đợi có tiền lên em G4 hoặc G5 mong là nó ổn:D

10. nguyennghia

nguyennghia Active Member

g2 bản nào cũng vậy cả,chết hay liệt cảm ứng thường là hàng dựng hàng cũ,sửa chữa thay thế linh kiện bên trung quốc nhập về bán cho mình thôi.chứ hàng chuẩn thì bạn yên tâm đi.Bạn mua cửa hàng nào uy tín ấy đắt hơn vài trăm so với ở ngoài nhưng yên tâm lại rẻ hơn khá nhiều so với hàng chính hãng.mình dùng hàng hàn quốc nửa năm nay up rom.....máy vẫn chiến đều đều

11. vitxiem02

vitxiem02 Member

Đúng rồi, có thể nói đa số G2 chết màn hình cảm ứng hoặc bị lỗi này nọ là do hàng dựng hoặc hàng kém chất lượng, hoặc do lỗi rơi rớt va đập của người dùng, chứ nếu hàng chuẩn (kể cả xách tay lẫn chính hãng) xài bình thường không quăng quật nhiều thì lấy gì bị lỗi này nọ.
    Không lẽ bản G2 Hàn Quốc chất lượng tệ mà người dùng Hàn Quốc họ chấp nhận được sao.
    Nói tóm lại: nguồn hàng uy tín là yếu tố quan trọng. Giờ hàng chính hãng giá cũng rẻ hơn xưa nhiều, có tiền cứ quất máy brandnew chính hãng về xài cho an tâm.
    Lúc trước, mình cũng lăn tăn về hàng chính hãng và hàng xách tay, nhưng cuối cùng vẫn lựa chọn chơi hàng chính hãng tự tay khui seal em G2 32GB (mua được gần 1 năm rồi, giá lúc đó là 12tr), đến giờ vẫn khôgn hối hận với quyết định đó :D