Bảo hành tại Lộc mobile, 172 Vương Thừa Vũ!

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi softxxx, 20 Tháng hai 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. softxxx

softxxx Member

mình mua 1 em LG GK cũ tại Lộc mobile 172 Vương Thừa Vũ ngày 13/2/2014!
    Dùng đến giờ chưa lỗi lầm, rất hài lòng.
    Tuy nhiên có một vấn đề là khi mua nhân viên dán 2 cái tem bảo hành nhỏ ở vị trí 2 con ốc. Ốp lưng không bảo vệ được nên Khi dùng đút túi quần thì rất dễ bong ra. số 13/2 (ghi ngày bán) trên tem đến hôm nay đã bị bay mất.
    Ngày 15/2 mình gọi cho Lộc mobile thì 1 cậu nhân viên nghe máy. Hỏi có dán lại tem sang 2 cạnh bên không (vì ốp lưng vào sẽ không đụng chạm đến 2 cái tem này) thì cậu này bảo "anh mang qua bọn em làm cho, cái nãy đơn giản thôi mà"
    Ngày 19/2 nhân viên nữ của Lộc mobile gọi cho mình hỏi máy sau khi sử dụng 1 tuần có vấn đề gì không? Thực sự mình đánh giá rất cao việc này, chăm sóc hậu mãi tốt. Mình cũng đã hỏi về việc dán lại tem bảo hành thì nhân viên này bảo anh mang qua bên em dán lại. Cô này còn hỏi là nhà anh cách bao nhiêu km (hơn 13km chứ có bao xa).
    Đến khoảng 14h45 ngày 20/2/2014 mình mang máy qua Lộc mobile thì cô nhân viên nữ bảo không cần dán lại, bong tem không sao vì bọn em quản lý qua số IMEI. Cậu nhân viên ở trong bảo là bên trong máy còn tem nữa (cái này ác nhá, không biết có dính hàng dựng không). Mình hỏi lại là nếu thế mình bóc tem ra có được không thì cậu nhân viên trả lời là không được bóc vì tự bóc ra và tem tự bong ra khác nhau?????? Chán quá bỏ về luôn!
    Đề nghị Lộc mobile trả lời cho mình và anh em LGviet rõ:
    1. Tem tự bong và tem bóc ra thì trên máy có khác gì nhau không?
    2. Nếu máy bị bong mất tem thì có được bảo hành không? Mình yêu cầu Lộc mobile trả lời rõ giấy trắng mực đen việc này vì cái tem chắc chắn sẽ bị bong mất. số IMEI máy mình đây: 356546050369844. Đến lúc bong mất tem lại bảo không có tem không bảo hành thì buồn lắm. (không có tem mà vẫn bảo hành thì dán tem làm mẹ gì?sao lại không cho bóc cái tem đi đỡ ngứa mắt)
    3. Tại sao khi gọi điện thoại nhân viên trả lời là sẽ dán lại tem nhưng khi đến thì lại trả lời là không? (đi hơn 13km ức bỏ mẹ). Lý do vì sao không dán lại tem khi máy vẫn nguyên tem bảo hành?
    4. Có hay không sự lùm xùm trong chính sách bảo hành của của hàng?

Last edited: 20 Tháng hai 2014
  2. kimchulbin

kimchulbin Active Member

1. E nghĩ là nó như nhau thui bác ak. E cũng mua 1 e GK bên bác @Lộc này, hồi đầu về cũng bị bong tem ở chỗ 2 con ốc dưới thân máy và gọi điện hỏi mấy bác nhân viên thì bảo mang qua dán lại là OK, thấy thế e liền mang ngay qua đó nhờ dán lại thì đc bác nv tên Linh dán lại cho rất cẩn thận, cái tem nằm gọn trong 2 kon ốc. Từ đó tới giờ tem vẫn nằm ở đó, ko bong đi đâu đc bác ạk, kể kả e dán nilong rùi bóc ra thì vẫn ko bong đc. :D
    2. Cái này cũng hơi khó bác ak. Bác cứ mang qua bảo mấy bác nv bên đó dán lại cho con mới cho ăn chắc. Chứ đến lúc mà ko đc bảo hành thì buồn như con chuồn chuồn... :)

Lộc thích bài này.
  3. Kazuto

Kazuto Member

phiếu bh là tờ hóa đơn đấy. cần gì nhiều đâu

4. Văn Chức

Văn Chức Life Good

5. softxxx

softxxx Member

Phiếu mua hàng có giá trị gì đâu, có IMEI rồi đây. Mất tem bh lại bảo đã tự sửa ko qua cửa hàng thì đúng là buồn.... Ghét cái kiểu gọi điện thoại bảo dán lại, đến nơi thì lại ko dán. Lằng nhằng lắm

Mèo trắng hay mèo đen không quan trọng, cứ bắt được chuột là mèo tốt!

6. Lộc

Lộc Uy tín là thật

Em đây bác.
    1. Tem tự bong khác tem khách bóc ra bác à, nhìn 2 cái là biết ngay thôi bác. Tem tự bong thì vẫn còn tem và vết keo (có thể do rút ra đút vào nhiều, rồi bong do tháo ra lắp vào cái ốp lưng).
    2. Máy bị bong mất tem do nguyên nhân khách quan vẫn bảo hành bình thường bác ơi. Mang qua nhìn là biết mà bác. Bọn em mới chuyển qua bảo hành điện tử từ 25/1/2014 nên căn cứ vào Serial/imei máy và cả tem để bảo hành ạ.
    3. Hiện tại thú thực là chất lượng tem bảo hành của bên e hơi kém (dễ bong) nên e đang đặt in lại loại tem tốt hơn nên e định khi nào in tem mới xong sẽ dán lại một thể cho những khách hàng nào bị bong tem. Mặc dù vậy, e cam kết là chưa có anh em nào bị bong tem do nguyên nhân khách quan mà e chưa nhận bảo hành cả.
    4. Chính sách bảo hành vẫn như vậy bác à. Mong bác thông cảm vì để xảy ra sự việc này.

P/s: còn việc kỹ thuật @Nguyễn Thế Hùng bảo là trong vẫn còn tem nữa là máy G và GK thì cái nắp lưng sau nó đâu có khác gì cái nắp lưng của các máy bình thường vặn thêm 2 con ốc đâu bác. Nhiều khách thường yêu cầu không dán tem ngoài mà dán tem vào trong cho nó đẹp và tránh bị bong tem trong quá trình sử dụng. Thêm nữa máy về bọn em cũng thường mở ra để kiểm tra và dán tem trong ạ.

À, thêm nữa: bác ở đâu cho em địa chỉ mai em mang tem qua dán cho bác ^^. Em đi đi lại lại trong nội thành suốt ấy mà.

Last edited: 21 Tháng hai 2014
  7. cuongladydt

cuongladydt Active Member

Bác cứ yên tâm đi máy mua bên í thì kĩ thuật nhìn biết ngay bản thân e vệ sibh con máy cùi bên í chẳng may nứt màn còn đc các a kĩ thuật bên í thay free cơ mà ai chứ ông lộc này thật thà nắm :3

Lộc, softxxx and hungheo90 like this.
  8. softxxx

softxxx Member

Cái quan trọng nhất là máy dùng đến giờ chưa lỗi gì, nó không có lỗi thì tem bảo hành có giá trị gì đâu.
    Mình đi hơn chục km mua hàng vì tin tưởng vài uy tin của Lộc mobile. Chất lượng máy công nhận rất tốt.
    Tuy nhiên việc gọi điện thoại trả lời một đằng, đến nơi giải thích một nẻo là làm mất thời gian của khách hàng đấy bác @Lộc

Mèo trắng hay mèo đen không quan trọng, cứ bắt được chuột là mèo tốt!

Lộc thích bài này.
  9. Lộc

Lộc Uy tín là thật

Hì, xin lỗi bác, cô bé chăm sóc khách hàng và cô bé bán hàng là 2 người khác nhau, đáng nhẽ bác qua thì vẫn phải dán lại tem cho bác mà chắc lúc đấy mấy đứa nó lười. Cái này là bên em không chu đáo rồi. Để em nhắc nhở nhân viên.

Bác cho địa chỉ đi, e qua tận nơi dán lại cho bác, đảm bảo ngon luôn.

songoku and softxxx like this.
  10. softxxx

softxxx Member

Khỏi cần bác @Lộc. Mấy hôm nữa mình qua mua thêm cái máy nữa thì dán luôn thể!
    Rất cảm ơn Lộc mobile đã quan tâm!
    Phải công nhận một điều máy GK mình mua đến giờ chưa có lỗi gì, pin dùng rất tốt. Mình đặt niềm tin vào Lộc mobile có lẽ không nhầm!

Lộc thích bài này.
  11. cuongladydt

cuongladydt Active Member

h bác mới biết à:laugh:

Lộc thích bài này.
  12. vananuan

vananuan Well-Known Member

:D

13. Lộc

Lộc Uy tín là thật

các bác thông cảm về việc tem bị bong nhưng chỉ cần các ác chưa chọc ngoáy gì thì bên e vẫn bảo hành thoải mái, vì còn bảo hành theo imel máy nữa các bác ạ

14. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

Cái tem khó nói lắm :D tem giấy này em chỉ cần một phút là bóc ra nguyên xi ko sứt mẻ.
    E nghĩ loại tem nilon giống tem a vẫn dán ở phụ kiện ấy, bóc ra phát là hỏng tem luôn biết ngay :D

15. Giang

Giang Active Member

tem đó vẫn bóc bình thường, khéo tay tí là đc

16. softxxx

softxxx Member

tem đó cần gì bóc, để túi quần mấy hôm bong ngay. dùng thêm mấy hôm nữa là tem bóc và tem tự bong sao phân biệt được. Tốt nhất là bác Lộc làm loại tem mới, hôm sau mình qua dán lại sang 2 cạnh bên, có ốp lưng bảo vệ khỏi lo bong. Không thì dán sâu vào bên trong lỗ ốc vít. khỏi sợ bong!

17. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

e ko hiểu việc dán tem trong lắm,tức là tháo ốc rồi dán vào mạt trong nắp lưng ạ,thế thì mất zin rồi

chieubuon1967 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.