Hỏi Bác Lâm Hoàng, mrdrg10 vằo em nhờ tý hihi

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi 2dtk6, 5 Tháng tám 2013.

1. 2dtk6

2dtk6 Member

Kính chào các đại ca, lâu lâu ko tìm hiểu nên ko biết có nhà mới cho LG,em toàn ở bên Tinhte.vn nên giờ mới biết hihi...( đoạn này chả ăn nhập gì lắm :alien:)
    Chả là thế này, em dùng LG LTE 2 hiện đang xài bản room của bác Lamhoang bên tinhte,hum trước em nghịch thế nào bị treo logo tức mình up lại...mọi thứ diễn ra xuôn sẻ nhưng ác 1 cái là bản trước em lọ mọ tìm đc 1 phần mềm Keyboad rất hay và dễ sử dụng nhưng khổ nỗi là quên béng mất tên và em cũng ko nhớ là tải ở đâu nữa lên CHplay và App tìm cũng ko thấy,mà em đi tìm thì thấy hầu hết mọi người cũng đang đi tìm 1 phần mềm như thế em đành mạn phép mong 2 vị chư huynh buôn tẩu giang hồ đã lâu ra tay làm việc trượng nghĩa lần này, bàn phím ảo là cái mà hầu hết mọi người đều sử dụng rất nhiều nên đệ thiết nghĩ nó cần hơn là mod pin và mấy cái khác hihi ( ý kiến em là thế mong các bác đừng gạch đá)
    Mong 2 đại ca giúp cho anh em dùng thuận tiện :giggle: . Em cũng có 1 số ý tưởng nếu 2 đại ca chịu giúp em xin trình bày ý tưởng sau :inlove:

2. gattan9x

gattan9x Active Member

3. Northernrock

Northernrock Member

4. blueberry

blueberry User manager

Bạn vào CH Play > menu > Ứng dụng của tôi > Tất cả; trong đó chứa tất cả ứng dụng đã cài vào máy từ trước tới giờ đó.
    Ý kiến gì thì bạn cứ nêu đi :D

2dtk6 thích bài này.
  5. Nguyễn Mạnh Trường

Nguyễn Mạnh Trường Member

keyboard nào mà ghê gớm thế, e đang xài bộ gõ tv ics/jb, toàn gõ nhầm dấu cách

6. 2dtk6

2dtk6 Member

7. 2dtk6

2dtk6 Member

hehe thế là bác đồng ý rồi nhé

em lên chplay vs aop xem lai rui van ko thay có bác ak chắc e lag thag len manchẳng may vớ đc thôi bác akj

8. 2dtk6

2dtk6 Member

thì em đang nhờ làm mà hjhj

9. 2dtk6

2dtk6 Member

nếu bác không có nhiều thời gian bác cho e xin 1 phần mềm mod laij bàn fím e tự vọc cũng được ạk

10. nonamed

nonamed Active Member

Bàn phím gì mà bá đạo thế nhỉ, có gõ đc tiếng Việt ko?

11. Northernrock

Northernrock Member

Mình thấy multiling ổn nhất.nhẹ hỗ trợ hết.bàn phím to bấm rất sướng

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4 Beta

12. konken1987

konken1987 New Member

nhờ bác chủ thớt mới biết đến bàn phím multiling, rất tốt .trước giờ dùng gotiengviet nhiều sạn quá.

13. Northernrock

Northernrock Member

Chuẩn bác , em dùng Multiling rất lâu rồi

14. 2dtk6

2dtk6 Member

bác @
    mrdrg10
    xem hộ em nhé xem có đc ko
    trước tiên về bàn fím em cũng thử nhiều loại rồi thì thấy thế này...
    về bàn fím SwiftKey Keyboard thì rất hay và viết rất chuẩn xong ko tắt đc dự đoán ( gây ức chế khi gõ đối với những ai muốn viết tắt...:rolleyes:)
    và còn nhiều bán fím khác nữa em dùng và đúc kết thế này
    - về độ rộng (khoảng cách) giữa các fím quá nhỏ =>> gây nên hiện tượng bấm nhầm
    - về sự chuyển đổi giữa ABC và 123 thì có sự dịch chuyển về độ cao gây nên hiện tượng nháy nháy rất khó chịu và hay bấm nhầm ví dụ ở phần gõ chữ có 4 hàng ngang chuyển sang phần gõ số thì lại là 5 hàng hoặc 4 hàng nhưng độ cao lại khác ...:roflmao:
    - về phần chuyển đổi ABC sang 123 nhiều loại bàn phím khi chuyển từ chế độ ABC sang 123 thì ấn 1 nút nhưng muốn chuyển từ 123 về lại ABC thì phải ấn 1 nút khác hoặc phải ấn 2 lần
    - về phím del... hơi bé nếu như các bác nằm nhắn tin thì khi muốn ấn del thì rất hay bấm nhầm chữ M...:confused:
    - nhiều bàn fím có chức năng là ko hiện các từ đã gõ nhưng ko thể tắt khi ấn fím cách =>> rất ức chế khoản này, đã tắt thì ohải tắt được luôn chứ
    - về chuyển đổi ngôn ngữ lên làm 1 fỉm riêng để chuyển ko lên để chung vào phím cách cứ vuốt qa vuốt lại nhiều khi em phải vuốt đến 3,4 lần mới chuyển đc,nếu như mà gõ 1 tay thì chắc là còn khó khăn hơn nữa

3.jpg 2.jpg 1.jpg
    EM ví dụ như cái này có phím chuyển đổi ngôn ngữ riêng,ấn phím 12# ( phím em khoang tròn là chuyển sang phần số và các kí tự,ấn phím ALT là chuyển sang trang kí tự tiếp theo như thế sẽ thuân tiện hơn nếu ta muốn trở về bàn fím chữ thì chỉ cần ấn phím 12# là xong,có 1 số bàn phím khi ấn 12# thì chuyển sang bàn phím và kí tự ,rồi ấn tiếp phím 12# mới sang trang kí tự thứ 2...như vậy nếu ta muốn trọn kí tự ở trang 1 thì khi chọn xong ta phải ấn đến 2 cái vào phím 12# nữa rồi mới quay về đc bàn phím chữ...rất bất tiện
    - em đang dùng bàn phím này nhưng nó lại có nhược điểm là các kí tự ở trang 1 ( ảnh ở giữa) lại lộn xộn rất khó cho việc chọn các kí tự,ví dụ theo tự nhiên ta muôn gõ kí tự " : ) " thì theo chiều thuận tay thì dấu " : " sẽ ở dưới và dấu " ) " ở trên sẽ dễ dàng hơn rất nhiều ... các bác thử mà xem...
    - 1 nhược điểm nữa là phím del quá nhỏ ( quá ngắn về chiều dài) nếu dài hơn khoảng đến khoảng chạm vào chữ M và dịch chuyển hàng chữ dưới cùng về bên trái 1 chút nữa để làm phím Del dài hơn thì quá ngon
    4.jpg 5.jpg 6.jpg

dạng bàn phím này cũng ok vì em thấy có hàng phím số nhỏ nhỏ bên trên rất thuận tiện và các trang kí tự 1,2 cũng được sắp xếp khá ổn chỉ có điều bàn phím này ko hỗ trợ tiếng việt và phím del vẫn nhỏ...
    vậy theo ý em là... bác mod 1 loại bàn phím mà giống thế này nhưng phần hàng chữ dưới dịch về bên trái 1 chút cho phím Del dài ra thêm nữa,nếu có hàng số bên trên thì càng hay
    trang kí tự thì giống thế này

5.jpg 6.jpg
    và không hiện các phím khi bấm kể cả nút Cách...chỉ nên hiện ở bên trong của phím (tức là khi bấm mình thây phím đấy nó hơi đổi màu 1 chút ấy ạ )
    Em có đòi hỏi quá thì mong bác bỏ qa nha hjhj bài viết của em có gì hơi dài dòng mong các bác đừng mắng mà tội nghiệp em hìhì thank các bác...

15. 2dtk6

2dtk6 Member

bác mrdrg10 ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

16. blueberry

blueberry User manager

Về SwiftKey thì trong settings có phần chỉnh phím space đó, có thể tắt tính năng auto của nó được
    Còn về các yêu cầu của bạn về giao diện: bung file apk rồi sửa xml trong đó, xem file nào quy định layout bàn phím thì sửa. Cái này mỗi người 1 ý, bạn sửa xong không ưng ý thì lại sửa tiếp; mình chả biết đường nào mà sửa vừa ý bạn cả :(

17. 2dtk6

2dtk6 Member

vậy bác cho em 1 chút hướng dẫn về sửa bàn fim được không bác em mò trên mạng mà ko thấy ở đâu có hướng dẫn cả,mong bác cho em tý hướng dẫn là cần những gì,bung file apk ntn đc ko ạ, em vẫn còn gà về mấy cái này quá

18. o0kexamlang0o

o0kexamlang0o Member

Còn mình thì thấy bộ gõ tiếng viêt 3 của Trần Kỳ Nam trên CHPlay là dùng thích...Có tắt tiên đoán, chuyển đổi viết Tiếng Anh - Tiếng Việt...khoang cách cũng vừa tầm,nút Del phân biệt rõ...có chức năng > < ( di chuyển con trỏ ) thuận tiện....Từ khi android m toàn dùng bản nè