Tổng hợp Back up imei f240 cho bác nào chưa kịp back up

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi congaixinh, 18 Tháng mười một 2013.

1. congaixinh

congaixinh Active Member

Nguồn:
    http://5up.vn/threads/chia-se-file-back-up-imei-g-pro-only-cho-ai-quen-khong-back-up.797.html
    Dưới đây là 1 số file backup IMEI của LG G Pro cho bác nào bị mất IMEI mà trước đó quên không back up
    Sau khi restore IMEI này các bác sẽ có fake IMEI, sóng sánh sẽ bình thường, nếu chưa ổn cần Flash lại baseband !
    F240S :
    Bạn đã thấy được nội dung ẩn:

F240L:

F240K:

Cách restore :
    -> file tải về các bác giải nén ra đc 1 thư mục chứa 3 file img, đổi tên thư mục này thành backup-imei và chép vào bộ nhớ máy LG G Pro
    -> tải tool sau về : http://www.mediafire.com/download/iy0rhx8yv7lkvlb/IMEI_Backup_Restore.zip giải nén được thư mục tools
    -> trên điện thoại bật chế độ Gỡ rối USB (USB debugging) kết nối với máy tính, chọn chế độ LG Software
    -> chạy file restore.bat trong tools trên -> restore điện thoại tự khởi động lại là sóng sánh bình thường.
    Warning: Khi máy ko mất IMEI nên back up trước lại bằng cách chạy file backup.bat trong thư mục tool trên và lưu trữ lại để đề phòng (file backup IMEI gồm 3 file IMG)

lgmember, longle11990 and Dream232 like this.
  2. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Mình chạy file backup.bat nó ko ra gì hết, chỉ ra bấm phím bất kỳ rồi tịt luôn. Mình dùng tooc backup IMEI của Lâm Hoàng thì thấy folder Xsphin chỉ có 2 file img thuj àh. Muốn xài rom quốc tế mà sợ mất IMEI quá.

3. Phạm Hồng Quân

Phạm Hồng Quân Active Member

Bác có file back up imei chuẩn cho E980 att không cho em xin với ạ?

4. o2cuibap

o2cuibap New Member

Nền để restore là 4.4.2 hay bao nhiêu cũng được thớt? :barefoot:

5. buiha.gpro

buiha.gpro New Member

thớt đăng cái xong chạy mất dép luôn :v