Hỏi Bỏ tính năng nghe gọi trên LTE2 >.<

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi bamboohit, 5 Tháng tám 2013.

1. bamboohit

bamboohit Member

Sr ae vì mình đặt cái title hơi khoai vi thực sự không nghĩ ra đặt kiểu gì cho hợp lí cả >.<
    Mình muốn nhờ ae giúp vấn đề này: vì 1 số lí do cá nhân mà giờ mình muốn ai gọi đến máy mình nó sẽ báo thuê bao y như tắt máy vậy, nhưng mình vẫn dùng sim đó để nhắn tin và vào mạng được bình thường, tóm lại chỉ bỏ đi tính năng nghe gọi thôi thì có cách nào ko ae?
    Mấy cái phần mềm chặn cuộc gọi or dịch vụ chặn tất cả của gọi đến của viettel thì mình ko cần vì mình muốn nó báo thuê bao hoàn toàn, mình cũng ko thể chuyển sim này thành sim 3G đc vì chỉ cần làm vậy 1 thời gian.
    Ae nào biết giúp mình nhé. Mình xin cảm ơn :)

2. blueberry

blueberry User manager

Tìm phần mềm từ chối cuộc gọi và đoạn âm thanh "Thuê bao quý khách...." mà tương vào ;)

bamboohit thích bài này.
  3. bamboohit

bamboohit Member

Ngày xưa e thấy trên symbian có phần mềm này nhưng ko biết android có ko bác nhỉ? :(

4. bamboohit

bamboohit Member

Liệu có xoá hay sửa file nào trong system được ko bác?

5. blueberry

blueberry User manager

Mình hem biết, trước dùng symbian cũng nghịch cái này đặt nhạc chờ :laugh: Sau đó đầu dây bên kia được nghe nhạc mà không hay biết mình đang mất tiền :laugh:
    Hình như rom CM có tính năng chặn cuộc gọi như kiểu tắt máy này đó. Rom stock thì có Call baring nhưng mình chưa sử dụng được.

bamboohit thích bài này.
  6. mario

mario Member

mua cái sim 3g mobifone.

bamboohit thích bài này.
  7. bamboohit

bamboohit Member

Trướng e dùng symbian cũng dùng cái đó. Là advanced call manager thì phải. Toàn đặt đoạn ghi âm là "đây là hộp thư... Vui lòng để lại lời nhắn sau tiếng Bip" rồi cài 40s ko nghe máy nó tự trả lời và ghi âm lại đầu dây bên kia. Chất cực, ai gọi đến cũng hỏi.