Hỏi Cài rom cho LTE 2 ?!

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi zimoon, 22 Tháng chín 2013.

1. zimoon

zimoon New Member

Các bác cho e hỏi chút là e mới mua e LTE 2 về được mấy hôm nhưng gà về vấn đề cài rom quá. Mấy của e là F160LV vậy thì e có thể cài rom bản L cho máy LV được không? Hay bắt buộc phải cài bản LV. Mà 2 bản L và LV này khác nhau ntn vậy các bác??

2. caophilam

caophilam Well-Known Member

Ko khác nhau gì cả có thể up rom chung .

3. zimoon

zimoon New Member

thật hả bác? vậy nó chia ra L vs LV làm gì nhỉ? Mình thấy mấy bác up rom lên cũng chia thành 2 loại L vs LV nữa. khó hiểu wa'

4. caophilam

Hình như 2 nhà mạng nhưng xài chung rom . S và k cũng xài chung mình cũng ko biết nữa nghe nói vậy .

5. zimoon

zimoon New Member

bạn ơi cho mình hỏi luôn là giờ mình muốn cài rom cook thì mình phải cài rom stock trước rồi mới cài được bản rom cook hả bạn?

6. boyvipav

boyvipav Member

tùy từng rom, như sling thì cài từ stock v20d, cm10 hoặc miui thì cài từ nền stock v10

7. atulaphan

atulaphan Active Member

* Thường thức cần biết: đầu tiên cần check imei để xem chính xác đt của mình thuộc dòng nào?
    1. Rom stock (kdz or zip): của bản nào chỉ cài cho bản đó (ko dùng chung đc vì đã thử của S cho K ko đc --> L/LV mình nghĩ cũng vậy).
    2. Rom cook:
    2.1 Rom zip:
    2.1.1 Rom MIUI, CM, Jellybeen..: dùng chung rom nhưng tùy yêu cầu cụ thể của từng bản mà phải flash thêm path, grapp.
    2.1.2 Rom cook từ rom gốc (trihuan....) hay từ F5 (rom sling v1.5.1-v1.5.3, gấu bông..):
    2.1.2.1 Nếu trong rom có file boot.img và morden.img (vd: rom trihuan v1.9, v2.0) thì phải xem tác giả khuyến cáo là up cho loại nào (có thể lẫn cho nhau nhưng phải hiểu biết thì mới sửa để up đc, ai cần tìm hiểu thêm thì sang tinhte xem chữ ký của mình để làm theo, vì mình đã up đc rom trihuan v1.9, v2 chỉ dành cho L/LV trên đt K của mình).
    2.1.2.2 Nếu trong rom ko có file boot.img và morden.img (vd: rom Sling ...) thì up đc cho tất cả các bản L/LV/S/K vì nó sd boot.img hay morden.img của bản rom trước.
    2.2. Rom restore (đc backup lại rồi chia sẻ cho ae): phải xem họ khuyến cáo là dùng cho bản gì thì mới up vì trong rom sẽ kèm theo cả file boot.img của họ nếu up nhầm là teo. Ko biết có thể thay boot.img và chỉnh sửa 1 số thứ để up cho bản khác hay ko vì mình chưa thử.
    * Chúc sự nghiệp cook và up rom ngày càng phát triển.

zimoon and Nguyễn Thế Hùng like this.
  8. caophilam

Như bạn trên nói tùy từng rom . Đối với rom có nền stock bạn nên cài từ nền stock để tránh lỗi vặt . Còn miui hay cm10 thì tùy rom có rom yêu cầu nền stock v10 có rom ko cần . Trước khi up rom cook bạn nên đọc kĩ những hướng dẫn của người mod rom

zimoon thích bài này.
  9. zimoon

zimoon New Member

cảm ơn mọi người đã tư vấn. trước toàn dùng ss up dễ thấy mồ. Mới chuyển qua LG thấy bỡ ngỡ quá @@