Hỏi Các bác vào xem bệnh tình e nó giùm e :(

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi dinhvtai, 25 Tháng ba 2014.

1. dinhvtai

dinhvtai New Member

Tình hình là e có mua 1 cái G Pro nhưng bị thuốc rồi :( lúc mua cảm ứng bình thường, về nhà tắt máy mở lại cảm ứng ko đc, tắt mở lại nữa thì lại bình thường, 1 khi đã bt thì miễn đừng tắt máy lại là ngon từ đầu tới cuối.

Cái bản rom theo máy lúc mua e có backup lại. Mấy lần cài rom mới xong vào cảm ứng ko ăn ngay khi vừa boot lên, đứng cứng ngắc ( cài rom 10 lần bị 6,7 lần ko ăn) thì vào lại rec restore lại bản backup trên thì cảm ứng lại bt ngay. 10 lần như 10 lần luôn.

H e cài 4.4 của bác Hoàng nhưng mà cảm ứng nó lại ko ăn ở lúc đầu nữa rồi.

H có restore bản cũ 4.1 ok. install lại 4.4 thì nó lại ko ăn cảm ứng.

Vậy có phải do cảm ứng máy em sắp die ko các bác? E ở HCM, nếu thay thì nên thay ở đâu, hàng ngon uy tín?

p/s: Bác nào thương tình đang xài bản L rom 4.4 Sphinx thì backup lại cái rom của các bác sau khi setting ban đầu hết rồi, vào đc menu này nọ rồi, share cho e nhé, cảm ơn các bàc nhiều :)

Last edited: 25 Tháng ba 2014
  2. caophilam

caophilam Well-Known Member

Kdz về stock rồi up thử xem . thằng nào bán cầm đt đến đập vào đầu nó cho nó nể @@

3. phamtung8xhd

phamtung8xhd Active Member

chuẩn rồi cầm đt đáp vào mặt nó bảo đáp chó cho nó sợ

4. dinhvtai

dinhvtai New Member

hiện h mình update lại bản rom cũ 4.1 ok rồi. bây h cần bác nào up dc lên 4.4 rồi thì up giùm mình bản backup đã vào dc launcher giùm mình thôi. Mình cám ơn. Còn KDZ thì ko dám, tại nó clear hết toàn bộ rồi mở lên đứng nữa thì lúc đó ăn cám, còn gì đâu mà restore :(

5. caophilam

caophilam Well-Known Member

sao đứng đc cậu tớ cũng vài lần bị đứng cũng chẳng sao . xui lắm mới bị thôi . vấn đề là nó chạy đc thì nó sẽ chạy còn ko thì thôi . biết đâu kdz xong hết bệnh nhỉ . cùng lắm 200k ra nạp boot .