Các lỗi và cách khắc phục

Thảo luận trong 'LG G2 Mini' bắt đầu bởi Jun Ying, 28 Tháng chín 2014.

1. Jun Ying

Jun Ying Member

Lập thêm 1 topic để mọi người tập trung báo lỗi cũng như giúp nhau khắc phục. Tránh comment vào topic khác gây "lạc đề".

Lỗi của máy mình là khi kết thúc cuộc gọi hay bị "đơ". Phải mất khoảng 15-20 giây mới trở lại bình thường. Hoặc phải gấp bao da lại rồi mở lên mới được. Có ai bị như vậy không ? Và biết cách khắc phục không ?

2. phạm gia chức

phạm gia chức New Member

các bạn cho mình hỏi là phần android OS của mình luôn chiếm 35-40% v có ổn không ạ?

3. tantu nguyen

tantu nguyen Member

root xong can cai nhung gi go nhung gi ha cac ban

4. Jun Ying

Jun Ying Member

Gỡ những gì bạn không thích hoặc chẳng bao giờ dùng đến (VD SmartWorld, Hangout, , Drive,... ) và cài 1 số app quan trọng như Titanium Backup, Android Lost, Recovery CWM,...

5. phạm gia chức

phạm gia chức New Member

Bạn có thể liệt kê rõ hơn đc không, mình có nên xóa cái dịch vụ của google play ko bạn? Xóa đi xong cài lại để greenify đóng băng có đc ko

6. thangiao

thangiao New Member

Mình đang bil lỗi mất âm thanh có ai bị ko?

7. anhbay7

anhbay7 New Member

máy mình nhận tin nhắn đỗ chuông nhưng không có rung,đã tăng hết mức rung trong cài đặt. Nghe gọi máy vẫn rung bình thường, mặc dù đã reset máy lại nhưng không được. Máy của mấy bác có bị như vậy không giúp mình chỉnh lại với......

Last edited: 12 Tháng hai 2015
  8. consensot

consensot New Member

Chào các bạn !
    Máy mình chính hãng, phần cứng vs mềm nguyên bản không root... gì cả, mình dùng được 5 tháng rồi.
    + Máy mình sạc 5 - 7h mới đầy pin. Sạc chính hãng 850mah. Như vậy có bình thường không ?
    + Thấy máy hơi nặng do cài nhiều ứng dụng, Hôm qua mình khôi phục dữ liều về lúc sản xuất, máy nhanh hơn hẳn. Tuy nhiên dùng bình thường ko sao nhưng khi wifi lướt web, ch play tải ứng dụng khoảng 15 phút thì máy nóng ở phần cụm phím nguồn phía sau. Mình dùng clean master đo là cpu: 52 độ. Trong khi lúc trước wifi vù vù rất mát không nóng như vậy. Chỉ khoảng 37 - 40 độ.
    Vậy các bạn cho mình hỏi máy mình có bị lỗi gì ? Và cách khác phục ra sao ạ ?
    Cảm ơn các bạn !

9. quynguyen

quynguyen Active Member

1 Topic ý nghĩa, giúp ae gặp lỗi có hướng khắc phục đỡ bị hoang mang :like::like:

10. nguyenbaoquoc

nguyenbaoquoc New Member

em có con D618 bị vỡ màn hình, sau khi thay màn hình xong thì cứ bị lỗi là: nếu cầm máy dùng bình thường choi game hay ứng dụng thì thoải mái, nhưng cứ để im một chỗ vd như trên bàn là máy cứ tự khởi động lại và máy rất nóng, đem ra BH mấy lần mà cũng ko được, có ai biết là như thế là lỗi gì ko ạ

11. tantu nguyen

tantu nguyen Member

Co bạn nao bị trả lời dt bi mất mấy giây đầu ko nghe thấy gi ko khắc phục thế nao minh lên 5.0.2 roi