Tổng hợp Các ROM tốt khuyên dùng cho LG Optimus LTE1 (SU640 - LU6200)

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi Trần Anh, 13 Tháng một 2014.

1. Xạ Điêu

Xạ Điêu Cộng Đồng SmartPhone LG Việt

Rom bạn có thể tự flash lại. Bạn tham khảo trên diễn đàn hướng dẫn đầy đủ nhé. Phím nguồn bạn nên tìm những cửa hàng uy tín để sửa.

2. vuphihung1979

vuphihung1979 Moderator Staff Member

AE cho ý kiến...rom lu6200 bản nào siêu nhẹ siêu mượt ít delay nhất ạ...hiện tại đang dùng sphinx editting 4.1 của bác hangnova...delay cao wá.máy kô cài gì hết..game hay app phụ bỏ hết để test vẫn bị delay...nhất là lúc thực hiện/nhận cuộc gọi

3. vgnd123

vgnd123 Member

Bác nên thử miui v5 hoặc rc2 ngọc trai đen nhé

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app

4. tuxedodatinh

tuxedodatinh New Member

E đang dùng con lu6200, mà sao thấy nhiều lỗi quá. E cài rom CM10 của BSHuy. Bluetooth kết nối một thiết bị khác được một lát là nó tự tắt, k cho mở lại nữa. K làm thế nào mở lên đc, chỉ có cách khởi động lại máy. 3g mở đc một lát là tự xuống 2g, khởi động lại thì lại 3g. Máy rất hay treo và chạy loạn tùng phèo k theo ý mình. Đến hôm e ra ngân hàng MB đăng ký cái dịch vụ eMB rồi tải cái phần mềm Entrust OTP về thì đỉnh điểm của bực mình ms xuất hiện, sau một hồi cù nhây thì nó cũng chịu tải và cài đặt cho e. Cài đặt xong khởi động phần mềm để nhân viên ngân hàng thao tác thì cứ thông báo "Entrust IdentityGuard Mobile OTP has detected that it is running on an unsecured device. Application exiting.". Nhân viên ngân hàng bó tay mà e cũng méo mặt, vài người cùng đăng ký mà k ai sao cả, có mỗi đt của e dở chứng, tức lắm các bác ah. bác nào biết nó bị sao chỉ giúp e với.

5. tuxedodatinh

tuxedodatinh New Member

Hiện tại e up lại cái rom CMD3 thì có rất nhiều phần mềm k chạy đc, tích vào thì nó ra một trang web toàn tiếng TQ, đòi tải file APK gì đó, tải về thì máy cảnh báo là phần mềm k nên cài đặt. Chạ biết làm sao

6. talaaibiet

talaaibiet Member

chủ thớt vui lòng cập nhật mấy bản rom mới ra lò đi ạ;)