Hỏi Cách để flash CM11 rom cho E988

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi ghekua, 26 Tháng sáu 2014.

1. ghekua

ghekua Member

Hi anh em,

Đúng là đã thử mọi cách rồi mà không sao up được. Mình đã lục tung lgviet và xda rồi nhưng không được. Quanh đi quẩn lại vẫn bị lỗi ở recovery không up rom được. Xin hỏi anh em có cao kiến gì không ạ?
    Máy mình là E988 đang chạy rom gốc kitkat v20b.
    Cám ơn anh em!

2. anhtuanct89

anhtuanct89 Well-Known Member

thử cài freegee trên chplay để cài rec 6047 xem thế nào bác...up cm phải rec 6045 trở lên thì phải

3. oantuti1

oantuti1 New Member

1- Down cái Recovery LG G Pro KitKat trên diễn đàn của mình về, dĩ nhiên dành cho máy Hàn, nhưng E988 xài vẫn ko sao, bị 1 lỗi duy nhất là ko nhận thẻ nhớ trong recovery, còn lại xài bt.
    2- Down freegee về cài như bt, cài CWM 6.0.4.7 là xong :)

Mình xài E988 VN, lúc đầu cũng KDZ bản 20b của Sing, loay hoay mãi ko cài đc CWM, tải freegee về toàn báo ko hỗ trợ thiết bị :( đành chuyển qua xài cái Recovery của anh Hoangnova dành cho máy Hàn (liều ăn nhiều :V) xong máy vẫn sống khỏe, vào Freegee check lại thì nó đã nhận máy :v, thế là quất lên 6.0.4.7!
    P/s: vẫn còn cách up qua ADB nhưng ko dành cho người mới như mình nên ko tìm hiểu :)

ghekua thích bài này.
  4. nthone

nthone Active Member

muốn lên CM à. Night 4.4.4 rồi Kernel mới sao ế. Đại ca thử đê. Gaps mới luôn.. Link Box 1 XDA

5. anhtuanct89

anhtuanct89 Well-Known Member

Bás chưa thử ak.đợi vài hôm có cm giao diện mới chơi luôn..:D:D:D:D

6. ghekua

ghekua Member

Up qua adb có phải là flash .lok không mình thử rồi cũng không ăn thua. Để mình thử quả recovery Hàn xem.

7. nthone

nthone Active Member

đang vọc Stock chưa chơi ... bữa trước ở CM 4.4.2 sài mấy ngày thấy TỐT phết bác ạ. 4.4.4 vừa ra chắc phê.. thử r cho AE Priview

8. ghekua

ghekua Member

Tks các bác em đã lên 4.4.4.
    Cảm nhận là rất mượt cơ mà icon nó to quá nhìn không đc thẩm mỹ, nên down các theme giao diện Flat về cài cho đẹp.
    Sóng ổn, Wifi hơi yếu, Pin ok. Trong phần developer setting có cái giảm hiệu ứng hay phết, ko còn minimum là 0.5x nữa mà giờ có thể giảm giảm xuống còn 0.0x như các rom beanstalk hay aicp aokp slimbeans...
    Nói chung cũng chỉ vọc vạch thôi rồi lại về VDT V6 :laugh:))))

9. hunghieng

hunghieng Active Member

Bác cho hỏi em f240 thì flash đc cm của e988 ko nhỉ

vanchienvp89 thích bài này.
  10. vanchienvp89

vanchienvp89 Active Member

bác hướng dẫn e up cm 11 với. e cũng e988, mà up mấy lần qua recovery hàn rồi mà ko đc nên nản.
    m đang ở stock v20a hk, đã root, cài recovery 6.0.4.4 của hoàng no va.
    VDT V6 dùng cho e 988 ổn chứ bác

11. oantuti1

oantuti1 New Member

Bạn phải nói rõ là bị lỗi gì để ae còn tư vấn :barefoot: trường hợp bạn chắc là do xài Recovery dành cho máy Hàn nên flash rom CM quốc tế không đc, bạn thử tải freegee trên CH Play về cài CWM bản mới nhất đè lên xem dc ko :x3:

P/s: VDT V6 chưa xài nhưng đang dừng chân ở 20B Sing, mình thấy rất ngon, pin trâu và mượt, chơi game máy không quá nóng như 20A HK. Có bác nào xài E988 up 20A của Malai chưa, cho ít cảm nhận với :inlove:

Last edited: 30 Tháng sáu 2014
  12. vanchienvp89

vanchienvp89 Active Member

bác cũng đang dùng stock à, muốn cài cm cho e nó, vì cm rom nổi tiếng thế giới, không phải máy nào cũng đc hỗ trợ.

13. oantuti1

oantuti1 New Member

Không biết bác sao, nhưng với mình khi mới xài Android thì quy trình sẽ thế này :laugh:
    Mới mua máy > Làm quen > Root > Cài CWM > Up rom cook team nước ngoài > Chơi rom nền stock của VN > Về Rom stock

CM đơn giản, nhẹ nhàng nhưng lại hao pin hơn stock, ko tận dụng hết đc phần cứng của máy.

Bạn nên biết ko chỉ CM, các rom nền AOSP đều là áo thun công nghiệp, tức là làm ra để tương thích mọi máy, từ cái source của google cung cấp mà chế biến 1 vài thứ theo tiêu chí của cá nhân hay team làm rom đó :giggle:.

Rom stock là áo sơ mi thiết kế dành riêng cho một người, nó sẽ có kernel đc các kỹ sư, chuyên viên cân nhắc giữa hiệu năng và ổn định, driver đc phát triển riêng, tận dụng hết khả năng của cái điện thoại :x3:.

14. ghekua

ghekua Member

CM cho G Pro nói chung là mượt pin bt hao nhanh hơn gốc 1 tí. Nhưng mà icon nó to qua nhìn giao diện thô vãi :laugh:))). E đang dùng VDT6. Nhưng mà chắc là về rom gốc cho nó nhanh haha. VDT6 của e bị lỗi bật speaker khi gọi điện thì ko nghe thấy gì ko biết các bác ra sao :D

15. oantuti1

oantuti1 New Member

CM bạn vào setting > mục Home > chọn Launcher đang chạy > Vào setting của nó chọn mục icon bé là xong. Mà đã xài rom CM hoặc nền AOSP thì phải xài thêm laucher thứ 3 rồi :)
    VDT6 và các rom cook nền stock nghe đồn bỏ tính năng lọc âm là speaker bình thường.

Last edited: 1 Tháng bảy 2014
  16. LêDũng96

LêDũng96 Well-Known Member Staff Member

cho em hỏi giá em 988 giờ bn

17. newbreaker2xxx

newbreaker2xxx New Member

Mình xin hỏi đang dùng Stock Kitkat mà chuyển qua CM10.2 rồi lại về Stock bằng Restore Rec có sao ko mn

18. ghekua

ghekua Member

Nghe đồn là phải kdz lại :D