Hỏi Cách dùng CR7 chữa liệt phím cứng?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi gocpho8x, 13 Tháng một 2014.

1. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Như tiêu đề xin hỏi bác nào đã dùng cách này chữa liệt phím cứng cho đt thì nó có ảnh hưởng gì đến phần cứng đt ko,xin mô tả chi tiết cách dùng khi xử lý 4 phím vật lý của Lt2.Xin cảm ơn!

2. lamdoba93

lamdoba93 Well-Known Member

hình như là RP7 chứ đâu phải CR7 đâu ta. CR7 nghe giống tên thằng bạn mình quaTBN 3-4 năm gì rồi. Hic nhắc lại mà nhớ gê @@
    có đầy trên mạng mà. Tắt nguồn. Xịt vào. ấn ấn. vừa ấn vừa xịt cho ra bụi. rồi xịt tiếp. xong chờ khoảng 5'. Nếu kỹ để chừng 30' cho chắc. Rồi xong khởi động máy tận hưởng thành quả.
    RP7 là chất ko dẫn điện. ko gây hại cho mạch nhé.

gocpho8x and vananuan like this.
  3. Imi Aoto

Imi Aoto Active Member

Đù, dùng Ronaldo chữa liệt phím cứng :v

4. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Bung máy ra chèn thêm mảnh giấy nhỏ chỗ nút nguồn là ngon. Mình vừa làm ko lâu :laugh:

5. BlackBi

BlackBi Active Member

Phím nguồn thì làm được rồi. Có phím volume là không xi nhê :-ss
    Có bác nào có cách không?

6. haininh

haininh New Member

Mình sửa trên máy LG khác bị hỏng nút volume.Bấm đến gãy cả tay mà k đc ( vào download mode phải giữ nút volume. bấm cả chucj lần ms đc đến nỗi sang hôm sau ngón trỏ hơi sưng sưng :< ). Tắt máy rồi lấy xăng zippo đổ vào đợi 1-2 phút rồi lấy cái thổi bụi bàn phím của laptop phụt sạch nó đi. lúc sau bật lên ngon như mới luôn :v

super_stupid thích bài này.
  7. Huyy08

Huyy08 Member

Mình dùng RP7 chữa liệt phím nguồn và 2phím volume. Sau sửa phím bấm tốt, có điều lúc làm đổ hơi nhiều RP7 nên màn hình bị hoen.
    Bạn nên tắt nguồn, lấy pin ra. Lấy 1ít (1giọt nhỏ) chấm vào nút rồi nhấp liên tục khoảng 20lần là xong.
    Nên nhớ k nên xịt trực tiếp vào đt mà xịt vào đâu đó rồi lấy 1giọt nhỏ chấm vào nút bị lờn thôi.
    Nếu làm 1lần k đc thì k nên cố xịt nhiều vì có thể loang ra màn hình. Trường hợp này nên để hôm sau làm tiếp.

8. dat997

dat997 Member

Các bác ơi cho em hỏi máy em cứ ấn vào nút nguồn là nó hiện bảng thông báo khởi động lại rôi tụ tắt nguồn luôn , dùng bình thường ko động đến nút nguồn thì ko sao em đã up lại rom thai nút nguồn khác mà vẫn ko dc có si tứng bị như vậy hoặc biết nó bị làm sao thì chỉ cho em vs thank