Hỏi Cách giảm độ delay mức sáng màn hình trên SPhinX V4.1

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi okiookio, 2 Tháng chín 2013.

1. okiookio

okiookio Active Member

Mình đi vào thẳng vấn đề chính:

Mình xin miêu tả:
    Với ROM như CM hay MIUI thì khi mà màn hình đang tắt, ấn nút ( volume/nguồn) mở màn hình thì màn hình từ lúc tối cho đến lúc sáng hoàn toàn , các mức sáng tăng dần rất đều.

Hiện tượng "delay mức sáng màn hình" xuất hiện khi mình dùng SphinX V3 đã bắt đầu có nhưng hầu như không ảnh hưởng lắm đến máy, tuy nhiên khi lên SphinX V4, 4.1 ( tất cả các bản 4.1 ) dù flash kernel hay không cũng đều bị: khi màn hình tắt, ấn nút (volume/nguồn) để mở màn hình, màn hình từ lúc tối đen cho đến lúc sáng hoàn toàn, các mức sáng tăng dần không đều rõ dệt.

+ từ lúc ấn nút cho đến lúc màn sáng hoàn toàn thì nó trải qua a=>b=>c=>d=>f=>g=>h...
    nhưng khi mình dùng SphinX thì nó lại nhảy cóc a=>c=>f=>h ... cho nên tạo cảm giác "giật sáng" mình tạm gọi là "delay mức sáng".

Vậy nên mong các cao thủ giúp xem làm như nào để giảm triệt để việc "delay mức sáng" này.

Nếu bình thường thì bị như vậy không sao cả, chấp nhận được tuy nhiên gần đây vì cái này màn hình mình liên tục dở chứng, màn hình hiện lên được chút thì đột nhiên xanh xám toàn màn hình không thể nhìn được gì nữa, tắt màn đi bật lại vẫn bị, tháo pin ra khởi động lại thì lại bình thường đc 1 lúc sau đó lại ....

Có thể do máy tuy nhiên không phải do máy, vì up MIUI hoặc CM thì tuyệt nhiên không bị cái này.
    Mình đoán là do "delay mức sáng" tạo nên, cho nên mong các bác chỉ cách khắc phục

Chân thành cảm ơn!

2. thongstele

thongstele Active Member

Bạn đã nói đúng vấn đề.

okiookio thích bài này.
  3. hoangphucdt

hoangphucdt Well-Known Member

Sẽ có người tặng chủ thớt 1 câu" kiếm rom khác mà sài ", bảo đảm với bạn.

Gửi từ LG-F160 của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet

quangvny and okiookio like this.
  4. okiookio

okiookio Active Member

chắc chắn vậy. k né được.
    Cơ bản mình đang đành chuyển qua MIUI dùng tạm nhưng mà ROM này "Tàu hóa" nhiều quá mình dùng k an tâm.
    Có lẽ là cứ ROM cook từ ROM hãng mà phang cho nó Lành, SPhinX vẫn giữ cái OSP vs cả cái LG Suite , cái này mình rất hay dùng.

5. hoangphucdt

Uh ko thích thì chuyển rom chứ nói ra gạch đá nhiều lắm, trước mình ở box lu bên tinhte nên hiểu.

okiookio thích bài này.
  6. okiookio

okiookio Active Member

Mình mà k thích thì mình đã k lập topic hỏi để sửa!
    Bạn hiểu không.

7. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

Máy mình ko bị :D vẫn sáng từ từ và tắt từ từ rất mượt mà kiểu nô ki a

okiookio thích bài này.
  8. hoangphucdt

Có thể bạn chưa hiểu, chứ hok phải mình đâu. Thi6i bỏ wa nhé, máy bạn mình sài hok bị bạn up lại xem thế nào.

okiookio thích bài này.
  9. Trần Anh

Các bạn đừng có suy nghĩ là cứ nêu ra ý kiến cá nhân thì sẽ bị số đông đáp gạch. Đừng ngại, hãy nêu quan điểm của mình. Việc các bạn tìm ra bugs trong rom là việc mà tester và modder rất mừng, vì tất nhiên ai cũng muốn có bản rom hoàn hảo nhất để dùng mà
    Các modder chỉ ko thích những comment theo kiểu ép buộc, hoặc là chê bai thành quả của mình thôi :D vì họ làm việc hoàn toàn ko công, chỉ vì tâm huyết đối với cộng đồng thôi :)

okiookio thích bài này.
  10. okiookio

okiookio Active Member

OK, cái đó cũng k quá quan trọng.

Có thể nó chỉ bị ở máy mình hoặc 1 vài máy khác, nên là chỉ xin cách để sửa cục bộ thôi.
    nếu mà có cách nào mà chỉnh được thì các bạn chỉ mình với, chỉnh luôn cho nóng chứ MIUI ăn pin ghê gớm.

11. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Máy mình cũng ko hợp rom Sphinx hay sao ấy, flash nhiều lỗi mà ko thấy ai kêu nên đoán chắc bị trên máy mình thôi, mặc dù rất ấn tượng và tiếc cho các chức năng của Sphinx nhưng cái cuối cùng mình cần là 1 rom ổn định ko lỗi vặt nên đành chia tay em nó.

okiookio thích bài này.
  12. abu8310

abu8310 Active Member

Mình cũng đang Sphinx V4.1 Pyramid, kg gặp hiện tượng này, kg lẽ tùy máy, mình up cùng 1 rom cho 3 máy rồi, vẫn kg bị. (cả 3 máy up = restore)

okiookio thích bài này.
  13. luutuanthanh

luutuanthanh Member

cái này chắc chắn là tùy máy rồi, bọn mình xài hàng xách tay từ hàn về mà, nến chất lượng sẽ ko 100% đc cơ bản là máy mình lâu lâu vẫn xảy ra vài hiện tượng lạ nè, sphinx bên mình vẫn ăn pin nè, delay cuộc gọi bị thường xuyên nhưng chấp nhận sống chung vs lũ thôi bạn àh :laugh:

okiookio thích bài này.
  14. Trần Anh

delay cuộc gọi mình chỉ gặp ở v3, v4 gọi phát nhấc luôn

okiookio thích bài này.
  15. quangvny

quangvny Active Member

Cũng tùy thời điểm đó đang làm gì mở bao nhiu ứng dụng,đã cài bao nhiêu ứng dụng trên máy, trc tui cài hơn 100 ứng dụng game trên máy thấy nó rất ỳ ạch và delay hay xảy ra. Giờ xóa bớt chỉ để vài cái ứng dụng thì ổn hơn. Tuy nhiên đôi khi đang ở 1 ứng dụng nào đó vẫn có delay 1-2 s. Nhưng không sao . Sống chung với lũ cho có kinh .

Gửi từ địa ngục trần gian !

16. okiookio

okiookio Active Member

HÔm nay tìm và sợt mãi mới thấy có 1 bác cũng bị như mình, mình có hỏi chỗ bán máy thì họ bảo là máy sắp chết màn. Tầm chiều chủ nhật mình sẽ mang đi để check lại, giá thay màn là 1tr, trong khi con máy mới giờ còn có 2tr5 :cry:

Sửa thì k có tiền mà bán xác thì lấy gì dùng :cry:

17. luutuanthanh

luutuanthanh Member

bác nhờ bác hùng sữa dùm kìa ship ra hà nội cho bác ấy, mình cũng bị như bác rồi nè chuẩn bị ship ra ngoài ấy đấy, bác ấy thay cho a e forum có 600k thôi

okiookio thích bài này.
  18. okiookio

okiookio Active Member

:rolleyes: từ hôm đó đến h mình lười chưa mang đi sửa,
    tuy nhiên tự nhiên sáng nay, loay hoay up ROM nó lại hết.
    Cụ thể là lúc đầu mình up MIUI V4, sau đó nhảy qua V30D_10092013 , theo như hướng dẫn thì 4wipe và 3 format, đến đoạn 3 format thế qué nào lại ấn nhầm format thẻ, thế là thẻ được format, cắm vào đầu đọc thẻ thì k nhận thẻ, quả này toi rồi, k thẻ sao up, thế là vội tháo thẻ bên máy B7320 , copy ROM vào up.

Up xong cắm thẻ của em LU lại, nó nhận thẻ bình thường, 4mat lại cho chắc củ bình thường nhưng ... em nó không còn nhận sạc nữa, trời ơi, k nhận sạc mà pin còn 15% sụt sau mỗi lần reboot. Mình chán, hết hỏng cái lọ lại đến cái chai. điên tiết lấy cái sạc đa năng ra cắm 1 lúc được tầm 34% ( nhà k có dock nên lấy cục sạc đa năng, có 4.7v 200mA thôi) . cắm máy vào KDZ không được nữa, lần cuối thử pin còn được 4% là KDZ báo k đủ pin, không up được nên đành cắp sạc đa năng tiếp chờ tầm nửa tiếng. ( lúc này cũng đã tầm 1h20 sáng )

Buồn buồn nhảy tiếp SphinX 4.1 23.8 , V30D 25.8, V30D 10.9 MIUI 4 2.9 .... và rồi để ý trong suốt quá trình up , không có vấn đề gì, k đen đủi màn hình. đến lúc up lần cuối để ngủ SPhinX 4.1 23.8 thì em nó lại nhận sạc phình phường, sáng nay lại nhảy SphinX 4.1 23.8 , V30D 25.8, V30D 10.9 để cố cho cái V30D 10.9 nó trong statusbar ở home , máy nóng mà vưỡn chưa thấy đen đủi gì.

haizzzzzzz k biết là do cái thẻ nhớ có vấn đề, format đi là khỏi hay là đây là cái màn hình đang hấp hối, nó tỏa sáng lần cuối rồi ngủm đây.:sick:

19. Kypo

Kypo Active Member

Đọc xong tí ngất... :(
    Thật cảm phục ... Phải mình chắc ...:thumbsdown:
    okiookio Bạn vẫn còn SS B7320 hả? Hiện tại em SS của mình vẫn đang dùng cái bản backup B7320 của bạn năm ngoái. Đã dùng LU nhưng vẫn không thể thiếu B7320. Vì sợ hết pin giữa đường. Dạo này có bản backup nào mới cho b7320 không bạn?

20. okiookio

okiookio Active Member

Vẫn bác ạ, B7320 em vẫn dùng, backup thì tính build lại bản mới nhưng chưa có time.
    Dùng android 1 thời gian thấy có vài cái hay hay định chế lại chút cho B7320 /

p/s: đến tầm 6h tối em buồn ngủ quá đi ngủ 1 giấc 10h tối dậy thì em nó lại bị trở lại, có lẽ đã đến lúc thay màn rồi.