Hỏi Cách mở máy mà ko phải sử dụng phím nguồn?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi quanghuy112, 5 Tháng mười 2013.

1. canloi

canloi New Member

1 ngày hơn 200 lần mở khóa. Vãi bác

2. ProReturn

ProReturn Active Member

Dạ thưa anh đây là con số thống kê của chương trình khi sử dụng, và tui là 1 người vọc vạch khá nhiều nên không có gì ghê gớm. Sợ có người còn nhiều hơn...

3. hoho cola

hoho cola New Member

Dùng lightlock

4. azion

azion Active Member

Bác nói chỉ đúng 1 phần,G vẫn có kernel knockon như G2 nhé,cần gì phải port sang,thik tôi cho cái ảnh xem cho đã,chỉ có hao pin tí thôi

ProReturn thích bài này.
  5. azion

azion Active Member

Knock on chính chủ của riêng G,và chỉnh tone màu,chỉnh amp equaliser...thik thì tôi nhích cho 1 bản thử nghiệm, hao pin thôi nhé,nhạy như G2 lun đó

6. ProReturn

ProReturn Active Member

Haiz, cái kernel của lol79 gì đó mình biết bác ạ,bác khỏi up video làm gì cho tốn thời gian của bác. Xài cái kernel đó rồi có ngày hối không kịp đó bác ơi. Có 1 vấn đề xảy ra rất nặng sau 1 thời gian dùng đó là cực hao pin và bị loạn cảm ứng, đơ cảm ứng khi sleep hoặc off screen lâu nếu flásh kernel knock on cho G. Đã có 1 thời kernel này rầm rộ nổi lên rồi chìm, chả anh em nào dám đụng vào. Hà hà, mình đâu phải hiền lành gì mà không vọc chứ...

7. ProReturn

ProReturn Active Member

À, cái bài trên là 2014, lúc loll79 chưa dev ra cái kernel đó, giờ ông bạn đào mộ lên mà nói gì nữa ông kẹ...ông đi sau anh em rồi @_@...hic

8. azion

azion Active Member

Vẫn xài chưa liệt ạ..bác tưởng tượng xác suất con G die ứng dễ vậy ư.....tôi cũng tích cóp ráng ẵm về lúc mới ra trong 2012 nhé...mấy con G chất lượng từ 2013 ra sao tôi không rõ, G2 xịn hơn G đó mà cảm ứng chết nhanh chưa đầy 6 tháng sd...bác nc mắc cười, ủa không đào mộ thì bác luôn đứng trên nóc nhà hả...thôi thôi,leo xuống đi gái...sảy thai bi giờ
    Kernel solid cài tới nay vẫn knock on ầm ầm,tuy pin hao nhưng không có liệt hen,linh kiện từ trong ra ngoài zin nhá,chưa thay pin lun đó,mong cho nó liệt để có chơi tạt lon vs dân nhìu tiền được đổi máy mới mà G vẫn không chịu hư...nói pro mà thành tào lao

9. ProReturn

ProReturn Active Member

Ừa, tui bỏ lúc bị các tình trạng kia nên lâu rồi chả biết các dev họ đã phát triển và fix cái kernel đó như thế nào. Tui chỉ nói vậy thôi chứ đâu dám múa rìu qua mắt thợ. Còn việc bác cho là câu trả lời năm 2016 phù hợp cho các comment của năm 2014 thì e là bác hiểu rõ kiến thức cũng như sự am hiểu của bác đi hơi bị quá nhanh so với mọi người rồi đó. Hoặc chỉ có vài lý do.
    1 bác vô tình không xem ngày tháng cm.
    2 bác muốn cho bàn dân thiên hạ thấy được bác hiểu biết BỰ tới cỡ nào...
    3...
    4...
    :D.
    Bác cmt như kiểu "tui hay lắm nhé, tui biết cách làm như thế này như thế kia đấy, mọi người thấy tui hay hông. Hông tin thì để tui quay vi zéo cho coi"... nên xem lại cmt của chính mình để thấy được trong đó có thể hiện 1 sự chia sẻ nào không đi rồi hãy bàn tiếp há :laugh:
    Tui cũng có con G đang xài rom của bác Hiệp blueberry v3.3 đây, mua cùng thời bác brandnew vừa rớt bể màn cách đây chừng tháng đây. Cần xác khô thì inbox :D ai chứ tui bán rẻ, còn riêng bác tui không lấy tiền. Hahaha

10. azion

azion Active Member

Ủa...ưu đãi vậy sao...từ mặt trời về địa cầu con bao nhiêu km...đúng là cứ muốn đứng trên núi của thiên hạ
    Xác đó sao không luộc ăn dọng vô mõm luôn đi
    G mua cũ giờ rẻ bánh bèo...miễn có là được chứ cần biết cái khỉ bên trong nó ntn,đúng chưa

11. ProReturn

ProReturn Active Member