Cách nhận biết G2 G802 dựng từ D800?

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi vanlong87, 26 Tháng chín 2014.

1. vanlong87

vanlong87 New Member

Có cách nào nhận biết D802 dựng từ D800 mà ko cần bung máy ra không các bác. Dạo này thấy nhiều ng dính vụ này nên e lo quá
    E định mua 1 em xách tay, chek Imei: báo hàng sản xuất cho Hồng Kong.
    E sợ lại dính quá D802 dựng thì khổ, gom lúa lâu nay mới đủ mua.

Các bác cao thủ giúp e với nhé!

2. 3t store

3t store Active Member

khi mua bạn yêu cầu người ta up rom 4.4 stock nếu máy không bị loạn cảm ứng thì có thể mua rồi ^^

doan39 thích bài này.
  3. vanlong87

vanlong87 New Member

Khổi nỗi ng bán không phải thương gia điện thoại. Chủ yếu bán đồng hồ. Nên ko biết up rom với root gì hết, mình thì càng mù tịt khoản này.
    Có cách gì kiểm tra em nó nữa ko các bác.
    Mình Check emei online con này thấy phân phối cho thị trường Hông Kong, sản xuất tháng 5/2014. Phiên bản Android thì 4.4.2 rồi, ko phải 4.2.2 như máy nguyên bản. :(

4. phukientb

phukientb Active Member

bóc máy ra nhìn cái cáp cảm ứng với cáp chạy dọc thân máy là biết bạn nhé

5. vanlong87

vanlong87 New Member

Máy nó nguyên khối, bóc kiểu gì bác nhỉ?
    Test online với cài phần mềm gì đó vào để xem thông tin emei cũng ko chuẩn hả bác :(

6. datntien

datntien New Member

Bỏ tiền ra mua máy để cho mình dùng mà phải lăn tăn như thế thì mua cái máy đấy làm gì
    Ko biết bác mua rẻ hơn cửa hàng đc mấy trăm nhưng liệu như thế có đáng ko.
    Đã muốn liều thì đừng có lăn tăn.
    Còn lăn tăn thì ra thương gia uy tín mà mua

7. datntien

datntien New Member

Thêm nữa mua 1 cái máy mà ko chịu tìm hiểu về nó vọc vạch về nó thì e nghĩ bác dùng cục gạch thôi.
    Kdz về rom gốc quá dễ. Hướng dẫn trên mạng đầy và đủ hình anh. Trẻ con đọc hiểu nó cũng làm đc.
    Chịu khó tìm hiểu và làm đi bác ạ.
    Chúc bác sớm mua dc máy

8. zucdragon

zucdragon Active Member

4rum là nơi trao đổi và học hỏi KN
    thế mà người ta hỏi củng ko đc. bik thì chỉ, ko thì đứng sang 1 bên mà nghe, đừng cố tỏ ra nguy hiểm như thế bạn ah

AlexViean thích bài này.
  9. vanlong87

vanlong87 New Member

Bác có vẻ nguy hiểm quá, cái câu tôi hỏi chắc nhiều người cũng muốn biết.

Người bán thì họ ko muốn lừa, vì bạn bè biết nhau cả. Cơ bản nó cũng ko biết cái máy nó kẹp nách ấy có phải hàng dựng ko, nó định mua về dùng mà h có G3 rồi nên thừa ra thôi.
    Bạn ấy cứ bảo mình kiểm tra, chuẩn thì mua, ko chuẩn thì để nó trả lại.

10. datntien

datntien New Member

Trước khi hỏi thì nên tìm hiểu xem cái mình cần hỏi nó có không đã. Khi tìm rồi mà không có hay không hiểu chỗ nào thì hãy hỏi bạn ạ. Forum là nơi trao đổi và học hỏi KN chứ ko phải cái chợ. Bạn cứ thử nghĩ xem 100 người không biết ai cũng lập 1 cái topic để hỏi về những vấn đề đã có thì thử hỏi 4rum nó có thành cái bãi rác ko. Và liệu cái topic hỏi như thế này nó kéo dài được bao nhiêu trang hay chỉ 1, 2, 3 trang là kết thúc. Bạn có nghĩ đến cái lúc MOD phải đi dọn dẹp các topic rác không? Mình chỉ nói vậy thôi. Nghĩ kỹ đi rồi hãy nói ai nguy hiểm bạn ạ
    Còn bạn vanlong87 ở trên đã có người trả lời về vấn đề bạn hỏi rồi là kdz là cách đơn giản nhất mà không phải đụng chạm gì về phần cứng để biết D802 có phải là hàng dựng hay ko vậy bạn còn bảo ko biết up rom thì mình bảo bạn nên tìm hiểu vì up rom bằng kdz quá đơn giản. Có hướng dẫn đầy đủ trẻ con mà biết đọc và hiểu thì nó cũng làm được. Thử hỏi bạn ý đã chịu tìm hiểu chưa? Đừng hùa theo gió chiều nào che chiều đấy bạn ạ.

11. vanlong87

vanlong87 New Member

Bạn cũng nên xem lại lập luận của mình. Ko mang tính xây dựng chút nào. Đừng dùng những từ trẻ con hay người lớn mà ng ta cười cho.

Thứ nhất: trước khi lập topic mới tôi đã xem và search google cũng kha khá rồi, bên tinhte đến vozforum tôi cũng lội qua cả. Đa số chỉ nói về hàng Docomo và isai, ít nói đến bản quốc tế G2 D802
    Thứ hai :
    - Ở LGviệt mới chỉ có bài kèm video phân biệt hàng D802 fake từ D800, nhưng phải tháo máy nên tôi mạo mội lập topic mới. Mặt khác nhận thấy số lượng ng quan tâm đến G2 vẫn còn nhiều (đa số có trình độ hạn hẹp về smartphone như tôi)
    - Còn nếu diễn đàn chỉ dành cho các chuyên gia, kỹ sư phần cứng về điện thoại thì tôi ko có ý kiến gì nữa.
    - Mục đích diễn đàn là nơi giao lưu, chia sẻ, hỏi kinh nghiệm lẫn nhau. Ng biết rồi bày lại cho ng chưa biết.
    - Riêng về g2 fake, bạn có cách KDZ (bạn thấy đơn giản) nhưng lỡ các cao thủ khác còn có cách nhận biết hay hơn nữa thì sao...??

Haizz!!

AlexViean thích bài này.
  12. vt.amam.5

vt.amam.5 New Member

Dùng ứng dụng LG Phone From test imei máy xem sao bạn.

13. _Gaviettri_

_Gaviettri_ Active Member

imei thì ko check ra đc đâu bạn à. mình nghĩ chỉ có kdz về stock hoặc bóc máy thôi ko còn phương án khác :D

datntien thích bài này.
  14. zucdragon

zucdragon Active Member

lên imei.info rồi check. nó ra hết phiên bản nào ngày sản suất luôn ^^

15. ilu129x

ilu129x Active Member

Chính vì sợ d802 bị dựng từ d800 thì chủ topic mới đặt ra câu hỏi để phân biệt. Bạn bảo flash kdz để biết thế nhỡ đâu con đấy bị dựng thật,nó xảy ra lỗi này lỗi nọ thì làm sao? đâu phải ai cũng biết sửa lỗi
    Mà mình nói thật chứ không phải ai cũng biết chạy firmware điện thoại đâu bấm nhầm là đi luôn con máy ấy chứ. Đâu phải ai cũng biết sử dụng thành thạo máy tính

16. datntien

datntien New Member

Thế tốt nhất là bác dẫn thợ đi xem cùng nhé. Hay bảo bạn bè ai biết kdz thì đi làm hộ.
    Cái cách đơn giản nhất và chắc cũng là duy nhất mà ko phải tháo máy rồi mà các bác cũng ko làm đc hay cố tình ko hiểu vấn đề người ta chỉ thì nói thật là nếu e là người bán máy cũ cho các bác em cũng ko muốn bán cho mấy bác. Đỡ rách việc.
    Bán máy ghét nhất mấy ông cò quay vs cả ko chịu tiếp thu
    Nếu kdz mà máy lỗi thì xin thưa con đấy là hàng dựng và bác có thế đứng dậy phủi đít ra về và ko cần quan tâm đến cái máy và thằng bán máy lừa đảo đấy nữa
    Thanks

17. ilu129x

ilu129x Active Member

Bạn nói nghe hay quá. Vấn đề là chủ topic mua của bạn mà thằng bán cũng không biết nó bị dựng hay không. Thế nào là ko chịu tiếp thu bạn làm cứ như ai cũng giỏi như bạn ý con máy hàng 5-6tr không biết kdz bấm nhầm 1 phát die con máy thì sao? Bạn đã nghĩ đến cái vấn đề đấy chưa? Nếu mà ai cũng nhờ được được người biết kdz ý thì cái 4rum này bạn nghĩ nó còn tồn tại được đến bh ko?
    Bạn ko có cách khác ngoài kdz thì cứ bấm back là xong. Chủ top đã tìm qua GG rồi không có cách nào ngoài kdz mới lập topic nhé

thanhliem630 thích bài này.
  18. atula77

atula77 Active Member

Tui chơi android cũng vài năm rồi. Thế mà cũng vừa dính 1 cây D802 main D800 và kdz tùm lum. Thế là bây giờ đắp chiêú. Huhuhu

Gửi từ L-01F của tôi

19. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

D802 thì cứ quất công ty như em cho an toàn

20. minhtri0402

minhtri0402 New Member

vậy cứ KDZ mà loạn là máy dựng chắc hả mấy bồ