cách sử dụng LG smartword cho máy f320 hàn quốc

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Quang Hieu, 29 Tháng năm 2014.

1. Quang Hieu

Quang Hieu New Member

Rất đơn giản thôi. bạn cần root máy và phàn mềm root exploer (bạn nhớ cài autorec để phục hồi nếu bị lỗi nhé). Bạn vào root explorer tìm đến file build.prop trong mục root/system nhấn giữ file này và chọn open with chọn text editor. Sau đó bạn tìm đến dòng ro.product.model= f320L (f320s hoặc f320k tùy từng máy) nó ở dòng thứ 15 tuyệt đối không được sủa dòng thứ 2 nhé nếu sửa sẽ bị lỗi ngay. Bạn sửa thành D802 sau đó save and quit lại set 6.4.4 là ok. Khởi động lại máy vào LGsmart word và tiến hành tạo tài khoản và tải những thứ mình cần ,chọn vùng quốc gia là việt nam nhé toàn tiếng việt thôi. Cùng vọc thôi nào. Bạn nên nhớ tự chịu trách nhiệm những gì mình làm nhé. Muốn up về stock thì phải sửa lại tên máy nhé. Chúc bạn thành công. Nhớ thanks mình nhé.

2. goseiger87

goseiger87 Active Member

thế bị lỗi thì phục hồi thế nào :D

3. Quang Hieu

Quang Hieu New Member

Vào autorec flash lại binh thường. Nếu lm đúng thì không bị lỗi đâu. Đã test trên cả 3 bản rồi

4. goseiger87

goseiger87 Active Member

hôm bữa củng mới vọc thằng build.prop. nó dở chứng xong up lại room gốc lun, làm mất cả ngày update rồi game, ứng dụng. giờ thấy nó hơi ngán :D

5. khicon

khicon Member

TUI CUNG LÀM RỒI LỖI KO KDZ D LUN CỨ Ở 49% HOÀI :notworthy::roflmao::roflmao:

6. quangop

quangop Active Member

Cách này có vẻ nhiều người bị FC rồi :D

khicon thích bài này.
  7. ProReturn

ProReturn Active Member

LG SW vietnam lè tè ba cái mục + 1 nhúm app vớ va vớ vẩn cho cũng không thèm xài. Bác nào đăng ký được SW của korea mới hay...hà hà