Có ai bị giống như vậy không? Mong giúp đỡ....

Thảo luận trong 'LG G3 Isai - LG L24' bắt đầu bởi vinhloc86, 29 Tháng mười 2014.

1. vinhloc86

vinhloc86 New Member

https://www.upsieutoc.com/image/nKux
    Sorry vì up ảnh hay file đính kèm lên đây cứ bị báo lỗi.
    Mình đang ở rom Sphinx ,mọi thứ đều tốt ngoài trừ thông báo trên status bar cứ bị như vậy.
    Có ai biết là do lỗi gì không? và hướng khắc phục???

2. vinhloc86

vinhloc86 New Member

Không ai bị giống mình ah? Nan giải thật,nhìn rất khó chịu......up lại rom thử thì phiền vì việc restore dữ liệu rất cực. hx

3. tuananh1211

tuananh1211 Member

Không ai bị thế. Chắc là do up rom lỗi rồi bạn à. Theo kinh nghiệm của mình thì khi up lên 1 bản rom mới nên tot về rom gốc. Khi up xong rom, lúc máy reboot thì tắt hết kết nối mạng. Không đăng nhập vào tài khoản google vội. Các ứng dụng thì nên cài lại thủ công. Ảnh và danh bạ thì cho lên google. Khi đăng nhập google để tải ứng dụng thì tích bỏ đồng bộ hoá. Cài xong thì đồng bộ dữ liệu cá nhân thôi. Làm nhiều lần nên thấy cùng 1rom nhưng up nhiều khi thấy sử dụng hoàn toàn khác nhau đấy bạn à

4. vinhloc86

vinhloc86 New Member

Tình hình là mình đã tuần tự làm đúng các bước lại từ đầu 2 lần hồi chiều rồi. Đã về rom gốc và cẩn thận ở các bước đăng nhập và không nối wifi hay 3G nhưng kết quả vẫn không khác phục được. H đành sống chung với lũ vậy. Pó tay r. hx....
    Danh bạ thì đơn giản r, nhưng hình và video gần 10G nên không up mạng nổi. Thẻ nhớ cũng chật cứng. Game cũng nhiều cho đứa con nó mượn chơi, không có nó lại lè nhè và nhất là dữ liệu trong công việc nữa bạn ah. Mỗi lần cài lại thật đúng là cực hình đối với mình,hj.
    Dù sao cũng cám ơn sự góp ý giúp đỡ của bạn,hỏi mấy ngày r mà có mỗi bạn góp ý. Hơi nản vì e isai này ít người dùng quá, máy bác dev cũng bận rộn nên chẳng đoái hoài.......

5. tuananh1211

tuananh1211 Member

Hi..mình cũng là nguời dùng mới thôi. Nhưng tính thích nghịch nên nhiều lúc hỏi k được thì cứ tự làm thôi. Mình nghĩ máy bạn là do bị tự đồng bộ DỮ LIỆU ỨNG DỤNG khi cài từ các bản rom cũ. Khi đăng nhập tài khoản google nếu không tick bỏ phần đồng bộ là nó tải hàng loạt ứng dụng về. Sau khi cài thủ công, lúc muốn đồng bộ danh bạ và dữ liệu cá nhân thì vào mục tài khoản rồi vào tài khoản google kick đồng bộ hóa rồi bỏ chọn đồng bộ dữ liệu ứng dụng và những thứ k cần thuết. Khởi động lại máy. Chúc thành công :-P
    P/s bạn thử đăng bài lên fb hội g3 nhật bản do bác hoàng quản lí xem. Trên đó thấy đông ae.

Last edited: 30 Tháng mười 2014
  6. nukenuky

nukenuky Member

mình cũng chưa thật sự hiểu vấn đề là gì. Có phải là mỗi khi có thông báo gì mới, zalo msg, viber, whatsapp, sms .... thì nó hiện trong phần thông báo nhưng lại có nền trắng và có cái kính lúp trên mỗi mục không?

vinhloc86 thích bài này.
  7. vinhloc86

vinhloc86 New Member

Thanks bạn góp ý. Để mình thử lên FB xem co ai biet k.hj

8. vinhloc86

vinhloc86 New Member

Đúng là nó r đấy bạn ơi. Đó là bệnh gì vậy bạn có cách khắc phục k? cả thông báo của Appstore và 1 số phần mềm khác cũng bị tương tự vậy đó bạn....mong có câu trả lời sớm.Thanks...

9. vinhloc86

vinhloc86 New Member

10. maquan

maquan New Member

Có, mình cũng bị vậy đó. Hầu hết ứng dụng có thông báo trên status đều bị lỗi như vậy

11. vinhloc86

vinhloc86 New Member

Thế là 2 ta có chung 1 bệnh r. Cùng chung tay up cho topic lên top nè bạn....hj

12. nukenuky

nukenuky Member

Mình cũng bị, nhưng mỗi chương trình zalo bị, cũng không quan trọng lắm

13. vinhloc86

vinhloc86 New Member

Vậy cũng đỡ r.Mình thì bị khá nhiều phần mềm.thôi đành sống chung với lũ vậy.hx

14. nukenuky

nukenuky Member

Bắt đầu hơi khó chịu vì cái này rồi. Có lẽ là đặc trưng của kitkat. Nghiên cứu thêm vậy

15. tuananh1211

tuananh1211 Member

May quá, mình không bị. Dùng sau 1 thời gian máy mát và mượt nưã. K phải lỗi rom các bác ạ

16. tuananh1211

tuananh1211 Member

Hi.. Đã thấy cái đó khi dùng fb messenger. Vậy chắc là thông báo thôi các bác à

17. vinhloc86

vinhloc86 New Member

okm.mình thì bị ở nhiều phần mềm lắm.rang chịu đựng thôi chứ nhìn ngứa mắt lắm,chắc do lỗi bản rom thôi,trước mình dùng tek v2 thì k bị,tiếc cái là tek v2 xài nóng máy quá.hx....pùn quá....

18. msmobile_help

msmobile_help Well-Known Member

Bác cài lại về rom gốc rồi cài lên lại xem bác
    Nhiều khi bản rom nó hay xung đột với nhau lắm bác ạ

19. vinhloc86

vinhloc86 New Member

Mình up ve gốc r,vẫn bị bạn ah,h nản quay về rom LamHoang r,hết bị lỗi này.Tiếc cái rom bác Hoang lại bị vấn đề pin,sạc lúc nhanh lúc chậm rất lạ,cũng chẳng hiểu thế nào nữa @@.

20. msmobile_help

msmobile_help Well-Known Member

Bác phải về bằng file tot thì mới hết bác ạ