Hỏi Có anh em nào đã Flash được trình nghe nhạc Walkman cho LG G chưa????

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi lionvp, 28 Tháng ba 2014.

1. lionvp

lionvp Member

Mình lập topic này hỏi xem đã anh em nào flash được Walkman cho LG G 180 chưa, có gặp lỗi gì không, nghe nhạc có hay hơn nhiều không, anh em nào làm được rồi thì vào cho xin cảm nhận và giúp đỡ những anh em chưa biết làm hay còn e ngại lỗi khi flash nhé, mong mọi người nhiệt tình để anh em có được trình nghe nhạc ngon chút :):):D. Ai vào comment mình sẽ xin like nhiệt tình nhé

2. HeavenBowS

HeavenBowS New Member

Mình làm được này. Flash qua mấy bản rom đều ngon lành, chưa từng xảy ra lỗi gì hết. Trihuan V1, 2, 3. Dev G3 và bây giờ đang xài Sling :laugh:)))). Bác cài đi, có lỗi gì k biết em giúp được sẽ giúp. Bác lấy link trong này tải nhé.
    tinhte.vn/threads/huong-dan-trai-nghiem-su-khac-biet-trong-am-nhac-voi-walkman-purexaudio-va-viper4android.2094046/
    Bản WM thì lấy bản fix cho lte2, con FX vs HIFI thì xài bản 2xx mới nhất, pureAudio thì xài 4.0 or 8.0

3. HeavenBowS

HeavenBowS New Member

Còn cách cài thì đầu tiên cài Busy Box Pro, link bên TT, tiếp theo cài FX vs Hifi (Cài driver, cứ ngon nhất mà chiến). Rồi bác backup máy, wipe 3, tiếp theo là wn, khởi động và thưởng thức. H e đi học viết qua thôi, tối về sẽ tổng hợp một bài chi tiết về cách cài cho LG G( theo kinh nghiệm bản thân :laugh:)

4. caobang200

caobang200 Active Member

mình thấy WM cũng vậy thôi,nghe bằng tai nghe thì có vẻ ngon hơn nhưng loa ngoài thì giống stock.chắc do phần cứng nó vậy rồi :laugh:

5. phamdung0311

phamdung0311 Active Member

Nói thật chứ tai trâu thì cái nào cũng thế cả thôi.mình là 1 trong số đó.:laugh:
    Nhưng mà nghe khác trình gốc thật.chỉ là ko nhận ra nó khác chỗ nào thôi :)

6. SnowBall

SnowBall Member

flash dc cái walkman bên topic rom của lte2 nhưng mà mình nghe thì nó giống như bthuong, không có clear audio như của lte2 mặc dù mình đã bật r, chỉnh r vẫn v
    còn nghe trình nhạc gốc chỉnh hiệu ứng am trong trẻo thì nghe đã hơn walkman :D
    bn thích thì qua topic rom minimal của lte2 lấy file zip flash qua