Có lên mua đt ở Vinhvumobile hay không...

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi Hứa Hoàng Hiệp, 29 Tháng mười hai 2013.

1. Hứa Hoàng Hiệp

Hứa Hoàng Hiệp New Member

Em đang định mua con LG g pro brandnew....ở các cửa hàng khác (didongthongminh,nology,msmobile,....) thì toàn thấy>8tr650 vả lại toàn cháy hàng........lên diễn đàn tinhte đc 1 bác giới thiệu cho bác Kangjin,và Vinhvumobile.........thì e thấy giá mềm 8tr3...........:)......bác Kangjin thì e hỏi thì hết hàng........ở bên Vinhvumobile thì còn hàng...e định tết dương lịch lên mua.....các bác cho em hỏi là có lên mua ở đây không ạ.....e lên google search thì ko thấy gì nhiều......các bác tư vấn giúp em vs ạ....:roflmao:

2. quanchilinh

quanchilinh Member

Vinhvumobile thì ok nhưng tầm tiền đấy làm em G2 lướt cho sướng! :laugh:

Hứa Hoàng Hiệp thích bài này.
  3. Hứa Hoàng Hiệp

4. Hứa Hoàng Hiệp

Bác nào cho em cái giá của Gpro brandnew thời điểm hiện tại được không ạ

5. manhhieu9x

manhhieu9x New Member

Tầm 8tr7 bạn ạ :D

6. narut06215

narut06215 Active Member

bác nào mua hàng ở vinhvumobile rồi tư vấn cho em về chất lượng hàng hóa và hậu mãi đi ạ :)

7. thế thành

thế thành New Member

em chiều nay cũng định múc luôn con optimus GK ở vinhvu đây. mà sao ở Đà Nẵng k thấy cửa hàng nhỉ? gọi theo SĐT ở trên wrb thì a kia bảo a bán tại nhà. e đang phân vân đây

8. narut06215

narut06215 Active Member

em thấy vinhvumobile có chi nhánh ở nhiều nơi mà hình như đà nẵng cũng có chắc do bạn không biết thôi :) ,nhưng không biết chất lượng sản phẩm thế nào nhỉ :roflmao:

9. thế thành

thế thành New Member

nghe mấy bác bên tinhte bảo hàng vinh vu cũng ok lắm. nhưng k có cửa hàng ở ĐN e cũng ngại mua. nhỡ có hư hỏng gì biết bảo hành ở đâu? chẳng lẽ gửi ra HN

10. narut06215

narut06215 Active Member

thật ra nếu mua hàng mà gặp cửa hàng uy tín thì việc bảo hành không có gì phải ngần ngại đâu bác ạ :)

11. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Chỗ này giá hơi chát một tí nhưng chất lượng thì ô sờ kê. Trước mua con LU xài đến vỡ nát màn hình còn bán lại cho tiệm ở quê được 1tr9 ấy chứ.

thế thành thích bài này.
  12. Độc Nhãn Long

Độc Nhãn Long Active Member

Nên hay ko ko hay nên

13. thế thành

thế thành New Member

bác mua ở Đà Nẵng hay ở đâu thế?

14. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Mình quê tận Kiên Giang, mua con LU khoảng năm 2009 gì đó, dùng đến giữa 2012 thì thằng con nó phi vào tường vỡ màn hình. Ở tỉnh lẻ ko có chỗ thay nên mình bán xác mua lung tung: Sky 850, 870, S4, HTC one Japan rồi quay về với G Pro.

15. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

LG g pro brandnew bên mình giá là 8.690.000. giá này là hợp lý rồi, so với các cửa hàng khác thì ko đắt đâu bạn nhé :). vả lại giá cả đi liền với chất lượng mà :)

16. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Đà nẵng thì qua xtmobile nhoé

17. Hứa Hoàng Hiệp

thế bác còn G pro brandnew ko.......:)

18. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

bên e đang hết hàng con đấy rồi. e nghĩ tầm tiền đấy thì bác nên thêm tý nữa làm con S4 mà dùng cho sướng :D S4 brand new bên mình giờ là 9.290.000 thôi :)

19. narut06215

narut06215 Active Member

bạn đã mua gk ở vinhvu chưa nhỉ :)

20. Hoang Bich

Hoang Bich New Member

Thời điểm bạn chọn mua điện thoại đã qua, nhưng mình vẫn trả lời bài viết này, để có ai đang băn khoăn mua như bạn, thì ko nên mua ở cửa hàng Vinh Vũ Mobile này nữa. Mình mua điện thoại thời điểm giống bạn là trước tết 2014. Khi mua điện thoại của mình mua tại Vinh Vũ (Hoàng Hoa Thám - Hà Nội ) là mới 100% và đắt hơn cửa hàng khác 1 triệu cùng con điện thoại đó, và các hàng khác cũng báo là mới 100%. Nhưng mình mua ở đấy và chịu đắt vì nghĩ là tốt ( tiền nào của đó, đắt thì sẽ tốt). Nhưng ko ngờ, mình rất hối hận vì đã mua điện thoại ở đây. Chả khác nào lừa đảo. Khi mua thì nói là dùng thử đổi mới trong 7 ngày. Test ở cửa hàng ko sao. Mình vừa về dùng thấy chụp mình thì máy tắt. Mang tới đó, CH chỉ cài lại HĐH, sau đó nói là lỗi phần mềm. Thêm vào đó, về xem kỹ, mới phát hiện nắp sau lưng điện thoại, bị vết rạn nứt sơn rất lớn, như vật gì rơi vào. Và mình tới đổi nắp luôn. Cửa hàng nói là hết hàng, phải đặt từ Hàn Quốc về cho mình. Nói là có hàng sẽ gọi mình tới lấy. Nhưng mà lúc đó sắp hết 7 ngày rồi, CH vẫn nói là Trường hợp của mình cứ dùng đi, lỗi nữa, vẫn đc đổi mới. Vậy mà từ tháng 12 tới giờ. Mình tới rất nhiều lần + gọi điện mà lần nào cửa hàng cũng lấy lí do hàng chưa về, haizzzzzzzzzz..... Thấy thất vọng và nản cực kỳ. Vì lần nào buôn điện thoại cũng nói rồi, CH thì xa nhà mình, tới cũng nhiều lần rồi, chả giải quyết đc gì. Phần mềm chụp ảnh giờ thỉnh thoảng vẫn bị tắt máy khi chụp ảnh + phần mềm nhắn tin CH cũng chưa sửa cho mình, hẹn đi hẹn lại. (Mỗi lần nhận 1 tn hay gửi đi 1 tn, thì mình đều nhận đc 2 tin nhắn và gửi đi 2 tin nhắn, đọc rất bực mình) :( Nếu ko có hàng thì nói luôn là ko có, với cái điện thoại mới 100% mà nắp nứt,... thế này chỉ như máy cũ, giá máy cũ thôi chớ nói là mới làm gì. Lại còn ko chịu đổi cho KH như thỏa thuận :( Mất thời gian và làm người ta bực.