Hỏi Có nên dùng Củ sạc xịn Note 3 5.3v-2A ?

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi chautamanh, 3 Tháng mười hai 2013.

1. chautamanh

chautamanh Active Member

Mình có bộ sạc cáp xịn LG 1.8A theo máy rùi nhưng nhà lại có cả củ sạc xịn của Note 3 5.3V-2A ?
    Vậy mình muốn tham khảo các bạn và các thương gia uy tín có được và có nên dùng củ sạc Note 3 ko?
    Thứ nhất là có nên khi tiện muốn sử dụng nếu cần và thứ hai nguồn sạc cao nên chắc chắn sạc sẽ rất nhanh đầy, củ sạc xịn nên chắc chắn khi sạc ko bị đơ cảm ứng nhưng sử dụng về lâu về dài thì có bị hỏng cảm ứng nguồn hay pin ko ạ ?

Last edited by a moderator: 25 Tháng một 2014
  2. trucbamboo

trucbamboo New Member

Không nên dùng xạc có dòng điện xạc lớn hơn xạc zin đi theo máy bạn ah. Có thể ảnh hưởng xấu đến chíp nguồn và pin của điện thoại.

chautamanh thích bài này.
  3. chautamanh

chautamanh Active Member

Sạc zin theo máy là 5V - 1.8A để sạc cho pin 3140 mah
    Còn Sạc Note 3 là 5.3V - 2A để sạc cho pin 3500 mah :)

4. phongnguyen6

phongnguyen6 Member

m xài sạc xịn của sky 5v 2A.chạy phà phà có vấn đề gì đâu bạn.đồ zin là ok đừng mua đồ lô là ok rồi

5. chautamanh

chautamanh Active Member

5V và 5,3V khác nhau nhiều lắm đấy bạn ơi không như là 2A và 1,8A hay 1,2A đó bạn.

6. chautamanh

chautamanh Active Member

Chẳng giúp ích gì so với câu hỏi của tôi vì ko giải thích đc gì rõ ràng

7. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Trong bài viết mình khuyên nên ra Trung tâm mua hàng chính hãng, sau đó mới đến Pisen hoặc Arun, xét theo thứ tự ưu tiên thì PR cho ai??
    Bạn hỏi có nên dùng chung loại 5V-1.8A với 5.3V-2A không, mình bảo không. mình post bài giúp đúng câu hỏi của bạn, bạn không thích thì thôi, cần gì nói vậy, đã vậy mình xóa bài post của mình luôn, khỏi nói PR mắc công.

8. illuminatorx

illuminatorx Member

9. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Dùng vô tư nhé bạn :D

Có thể xem tại đây:
    Có quá nhiều loại, vậy tôi nên chọn loại sạc cáp nào?

và có 1 bạn đã dùng Samsung 5V-2A cho LG Optimus G ở đây, dùng vô tư, chẳng loạn cảm ứng, mà rất tốt nữa là đằng khác :D Tất nhiên, là sạc Samsung của bạn ấy là 5V-2A, nhưng là hàng chính hãng mua tại trung tâm Samsung, chứ không mua tại cửa hàng :D

http://lgviet.com/forum/threads/sac-cho-lg-optimus-g.9283/#post-261269

10. TACOMPUTER

TACOMPUTER Active Member

Theo lý thuyết, dòng càng lớn càng tốt, thà dư chứ đừng thiếu. Đang dùng sạc của con Nook 1.8A dùng chung với LTE3 ngon cành đào. Ai chê thì cứ quăng em, sạc 2A trở lên zin của hãng là em lấy hết :D

chautamanh and AC_Khanh01 like this.
  11. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Sạc Nook Tablet là 5V-1.9A mà, hồi trước em có dùng cái này, hàng chất lượng thôi rồi, công nghệ IC của Texas Intrusment nổi tiếng rồi :D

Đúng rồi đó bác, dòng A mà sạc có thể cung cấp càng lớn càng tốt :D dùng vừa bền, vừa tốt :D nhưng giá đắt :D ở LGViet có bác dùng loại 5V-4.2A mua từ Nhật nữa cơ, chắc tiền triệu chứ không ít :D
    Những thông tin khẳng định là dùng sạc thông minh loại 5V-2A thì tốt hơn là 5V-1A
    Em sẽ nhanh tay hơn, lượm trước bác :laugh: vừa rồi có bác bán cái sạc Nexus 7 2012 5V-2A có 80k, mình đến muộn nên không mua được :( mua được thì mang về cho người quen :D

chautamanh thích bài này.
  12. chautamanh

chautamanh Active Member

Thanks các bro. Đây mới là góp ý chất hi. Thế thì có chung củ sạc xịn ipad air cũng đc nhỉ :) Dòng cũng cao lắm ạ

AC_Khanh01 thích bài này.
  13. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Sạc iPad có cái nào cao đâu, thấy 5V-2A mà :D cao nhất hiện nay mà mình biết là 5V-4.2A :D chỉ cần cùng là 5V là dùng được hết :D 5V bạn có thể dùng cho đế tản nhiệt nữa :D mình đang dùng chung cái sạc cho cả pin dự phòng, smartphone/tablet và đế tản nhiệt laptop :laugh: