Có nên mua lg gpro2 thời điểm này kg các pro?

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi nguyentan62, 27 Tháng chín 2014.

1. nguyentan62

nguyentan62 Member

tình hình là đã từng xài lg gpro nên thích màn hình lg nay định lên lg gpro2, anh em nào đã từng xài em nó tư vấn cho mình có nên mua hay kg hay giới thiệu cho mình em nào khác với tiêu chí:
    tầm tiền từ 7t đến 7t5
    màn to đẹp , ổn định , chụp hình khá
    máy xách tay seconhand là được
    thanks anh em trước

2. DNA

DNA New Member

quá ổn đấy bác.
    Đợt vừa rồi phải bán 1 em g pro 2 đi để lên G3, nhưng vẫn tiếc.
    Máy phải nói là hài hòa cân đối giữa các yếu tố, màn hình to và sáng, nhưng vẫn khá gọn (so với các em cùng cỡ của hãng khác). Loa hơi nhiều treble nhưng nói chung ổn, âm lượng cải thiện nhiều so vs G2. chip 800 thôi nhưng ram 3G nên chạy mượt, k ngán em nào.
    Phải cái em này rất nhiều máy bị nhược điểm là màn hình hở (điểm tiếp xúc giữa lớp kính và màn hình có khe sáng). :-l mình cầm 4 em đều thấy bị, k ít thì nhiều. Bác có mua thì bật màn hình đen rồi soi theo hướng xem em nào k bị thì chọn.
    Thích dùng phablet cỡ 6'', và đã thử qua Z ultra, note 2-3, Lu 1520, mỗi em mạnh 1 điểm, nhưng trên quan điểm cá nhân vẫn hài lòng vs G pro 2 nhất.
    Mà giá cũng ổn. :D

nguyentan62 thích bài này.
  3. nguyentan62

nguyentan62 Member

thanks bạn dna , bạn cho mình hỏi thêm mản hình hở là nó bị sáng hơn ở điểm tiếp xúc giửa màn hình và viền đúng kg bạn, và nó có ảnh hưởng gì đến chất lượng của máy kg?

4. nguyentan62

nguyentan62 Member

có ae nào đã từng xài đi ngang qua cho mình xin thêm ý kiến về em nó thanks nhiều

5. DNA

DNA New Member

k phải kiểu hở sáng ấy đâu bác. mà là hở hẳn 1 đường khe dài giữa mà hình và lớp kính cơ, có lẽ do lớp keo giữa màn hình và kính k kết dính. Nói chung không phải con nào cũng bị nhưng k hiểu sao mấy con mình cầm đều gặp tình trạng này.
    Khi dùng thì cũng k thấy ảnh hưởng gì, tuy nhiên do có khe hở nên từ kinh nghiệm dùng mấy em HTC hồi trước, mình thấy hở như vậy thì dùng lâu dài dễ bị bụi lọt vào trong màn hình. :-l

6. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

G pro 2 hiện tại cấu hình khá mạnh và giá cũng hợp lí mà bác :D bác cứ trải nghiệm thực tế là tốt nhất ạ